અમરિંદરને સિદ્ધુની શીખ: રાહુલ-પ્રિયંકા સાથેની મુલાકાતના 2 દિવસ બાદ સિદ્ધુ ફ્રંટફુટ પર, કેપ્ટનને આપી સલાહ- વીજળીની વ્યવસ્થા ઠીક કરો

Spread the love

બે દિવસ પહેલા કર્ણાટક મહાનાશ્વ પ્રિયંક ગાંધી સાથે મુલાકાત કરનાર નવજોત સિંહ સિધ્ધુ ફરી ખુલીને કેપ્ટન અમરિંદર સિંહની છે. આ સમયની ચર્ચાઓ પંજાબમાં મોંઘી વીજળી અને પાવર કટનો છે. સિદ્ધુ શુક્રવારની ઘણી ઘટનાઓ જણાવી શકતી હતી કે પંજાબનાની મુખ્ય સુવિધામાં ચાલવું જોઈએ, વીજળીમાં કોઈ કંપનીની જરૂર નથી.

સિધ્ધુની 9 નોંધનીય પંજાબીની પાવર ગેમ અને કેપ્ટન સંદેશ

  • પ્રારંભિક પંજાબના વીજળી દર, વીજળી ખરીદીની દીલ અને પંજાબને કા લોકોનેી નાખવામાં 24 કલાક ફ્રિ વીજળીની સ્થિતિની ખબર. જો કોઈ યોગ્ય પગલું ભર્યું હોય ત્યારે મુખ્ય પાત્રમાં પંજાબમાં વીજળી કાપ, િસફિસના ટાઈમિંગ બદલાવ અને આદી દ્વારા એ.સી.ના ઉપયોગની નિયમિત રચના કરવી જરૂરી નથી.
  • અન્ય પાવર પરચેઝ કોસ્ટ-પંજાબ એક યુનિટ 4.5.44 સાઉદીમાં ખરીદી છે. નેશનલ એવેરેજ 85.8585 સાઉદી યુનાઇટેડ અને ચંડીગઢ એક યુનિટિ વીજળી 44.4444 સાઉદીમાં ખરીદી છે. પંજાબ 3 પ્રાઈવેટ થર્મલ પ્લાન્ટ પર જરૂરીયાઓથી વધુ નિર્ધારણ છે. એક યુનિટના 5–8 સાઉદીના નિર્દેશક પંજાબ બીજા રાજ્યો વધુ મૂલ્યનું પુસ્તક છે.
  • ત્રીજી પાવર પરચેઝ એગ્રિમેન્ટ (પીપીએ) – અનુક્રમણિકા પાનજા પંજાબના 3 ખાનગી થર્મલ પાવર પ્લાન્ટની સાથે પીપીએ સાઈન દ્વારા લેવામાં આવે છે. આ સમિતિની ખુલ્લી શરતોમાં પંજાબ દ્વારા 2020 સુધીમાં 5400 પ્રવાસ સાઉદી જમા કરાવ્યા છે. ફિનેસ ચાર્જીટ રૂપે અંબે પંજાબીની જનતાની કાર્યવાહી હજાર 65 હજારની સંખ્યા વધુ છે.
  • ચોથીઃ પંજાબ નેશનલ ગ્રેડિથિ સસ્તી કિંમતે વીજળીની ખરીદી કરી શકાય છે, પરંતુ બાદમાં જે સમિતિએ હસ્તાક્ષર કર્યા છે, તે પંજાબના લોકોનો હિત વિરુદ્ધ કામચલાઉ જણાવો. પંજાબની સમિતિ પર બીજી વાર ડીલ અને મલિવિશન થઈ શકે છે, કેમકે તેઓને કોર્ટ દ્વારા પ્રોટેકશન મળવાનું છે.
  • ત્રીમીઃ વિધાનસભામાં નવો કાયદો થઈ શકે છે, જેનો ઉપયોગ કરીને વીજળીની કિંમતોનો સમય કોઈ પણ સમયનો રાષ્ટ્રીય પાવર એક્સચેંજ દર જેટલો સમય મર્યાદિત હોઈ શકે છે. નવી સંશોધન કરેલી કાયદાની રક્ષા કરો આ તમામ સમસ્યાઓનું નિર્માણ છે અને પંજાબની જનતાની બચાવ છે.
  • છઠ્ઠી પંજાબમાં એક યુનિટ પર જે રવાનુ સંગ્રહ છે, તે આજુબાજુના ઘણા સમય છે. આ પાવર પરચેઝ અને સપ્ટેલિ સિસ્ટમની સંપૂર્ણ મિસનેજમેન્ટની વિગતો છે. પી.એસ.પી.સી.એલ. સપ્ટેરી થર દરેક યુનિટને 0.18 સાઉદી વધારાની સૂચિ છે. કૃષ્ણ વિચારો છે, જ્યારે તે રાજ્યની 9 હજાર સમયની સબસિડી સંગ્રહ છે.
  • સાતમીઃ રિન્યૂબલ નેર્જી સ્સ્ટસ્ટો વિકલ્પ છે. પંજાબીની સોલાર અને બાયોમાસિનીનો ઉપયોગ કરવો જરૂરી નથી, જ્યારે કેન્દ્રના ઘણા ફાયરન્સ સ્કીમ ચલાવવામાં આવે છે, સંજોગોમાં પ્રોજેક્ટ બની શકે છે. પંજાબ એનર્જી ડેવલપમેન્ટ એજન્સી (પીઈડીએ) ફક્ત એક જ વીજળીની જાગરૂકતા લાજ જાવ છે.
  • આઠમીઃ પંજાબમાં 9 હજાર વરસાદ પાવર સબસિડીની યોજનાઓ છે, દિલ્હીમાં ફક્ત 1699 જેટલા પાવર સબસિડીની સમીક્ષા છે. જો પંજાબી દિલ્હી મોલડલની ક કરેપિ કરો છો તો અમે ફક્ત 1600 થી 2000 ની સબસિડી સબમિટ કરો. જો કે પંજાબીની જનતાની ઉત્કૃષ્ટ સેવા માટે રિરિજિનલ પંજાબ મોડલ આવશ્યક છે, કપીપિ કરો નહીં.
  • નવમીઃ પંજાબનું પાવર મોડેલ- જેનો પ્રાઇવેટ થર્મલ પ્લાન્ટ ખોલવામાં આવે છે અને ખુલીને પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે, તેના જનતાની પત્ની માટે ઉપયોગ કરી શકાય છે. આ રીતે વિલુ ઉપયોગ માટે 300 યુનિટિટેશન બિલ ફ્રી આવે છે. 24 કલાક વીજળી સપ્ટે. આ ઉપરાંત શિક્ષણ અને સ્વાસ્થ્યમાં એન્વેસ્ટ કરવું.

પંજાબ ચૂંટણી પહેલા વીજળીની રમત કેમ?
પંજાબમાં 6 મહિનામાં વિવેકપૂર્ણ ચૂંટણીઓ ચલાવવામાં આવે છે. આ અગાઉ શક્તિશાળી પાર્ટી કર્ણાના બે દિગ્ગોજો મુખ્ય પ્રધાન કેપ્ટન અમરિંદર અને નવજોત સિંહ સિદ્ધુ વચ્ચે અન્નાવ ચોક્કસ નાજરે ઘટના છે. સિદ્ધુ વીજળીનો ચર્ચા ઉઠાવ્યો છે, કેમકે પંજાબમાં વીજળીના બિલિનેત્ર જનતામાં નારાજગી છે. િસફિસ ટાઇમિંગને લીનેના પ્રચારકો પણ જણાવે છે. મુખ્યમંત્રીથી નારાજ સિધ્ધુ બે દિવસ પહેલા પ્રિયાક ગાંધી સાથે મુલાકાત થઈ હતી. જે પછીના લોકોની સંભાવના છે તે હાઈકમાન્ડ પણ તેના પગલાંથી નરાજ નથી.

બીજી વાત એ છે કે ચૂંટણી માટે આમ આદમી પાર્ટીએ પણ નવા દનવ ખાલ્યો છે. અરવિંદ કેજરીવાલા ચંડીગઢ એક ભાગમાં ફ્રિ વીજળીની જાહેરાત કરો. તેઓએ કહ્યું કે ગેરીબોને બીલ 70 હજાર સુધી જવાબ આપ્યો છે અને તેના કનેક્શનને કવામાંપિ કરેલા છે. કેજરીવાલે કહ્યું કે પંજાબમાં સરકાર બનશે તો કૃત્રુ વીજળીના બીલ માફ. તે દિલ્હીની જેમ જ પંજાબમાં પણ 300 યુનિટિગ વીજળી ફ્રિ દેવાની જાહેરાત કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *