કોવેક્સિન પર રાજકારણ: ભાજપે કહ્યું- કોંગ્રેસ કોવેક્સિન પર ભ્રમ ફેલાવી રહી છે, શું ગાંધી પરિવારે રસી લીધી, તેમને આની પર ભરોસો છે?

કોવેક્સિન પર રાજકારણ: ભાજપે કહ્યું- કોંગ્રેસ કોવેક્સિન પર ભ્રમ ફેલાવી રહી છે, શું ગાંધી પરિવારે રસી લીધી, તેમને આની પર ભરોસો છે?

Spread the love
  • એક વખત ભ્રમણ ફેલવી ક કોંગ્રેસન્ગ્રેસનું સંપાદન સંપાદિત પત્ર છે

કોવેક્સિનમાં હવે વાહનદાના સીરમની મહિલા કપડા પર હવે રાજકારણ ગર્મા શિક્ષા થાય છે. કોંગ્રેસ નેતા ગૌરવ પંડિત જ્યારે એક આરટીઆઈ શેર કરે છે તે કોવેક્સિનના નિર્માણ માટે ગાય-વછરદાને સંભળાવ્યો હતો અને નિવાસસ્થાનની વાત કરી હતી. આજના વરસાદના આક્રમક સમયે અને દીવડાઓનું સંપાદિત સંપાદિત પત્ર, જ્યારે કોંગ્રેસ એકવાર ભ્રમ ફ્લોવી હોય છે. કોવેક્સિનમાં વાછરડાની સીરમની સંમતિ નથી.

વ્હિરડાનો સિરમિનેટ, વેરોસલનો ઉપયોગ-બનાવટ
સંયુક્ત પાત્રાના કોંગ્રેસના કપડા પછી પ્રેસ કન્નફરન્સ. તેમણે જણાવ્યું હતું કે સ્રેસરેસ કપડ ફોટોગ્રાફી છે કોવોક્સિનમાં ગાયના વાછરડા સીરમ અને લોહી. જ્યારે અમે સોશ્યલ મીડિયા પર પ્રચારને જોયો હતો ત્યારે ગાય અને વાછરડાને મારી વેક્સિનની તપાસ કરી હતી. આંદોલન દ્વારા ભમ્ર ફેલાયેલી સંભાવનાઓ છે. કોવેક્સિનમાં વાછરડાના સીરમ નથી. વેક્સિનમાં વેરોસીલનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. આ રીતે એકતરફી કામચલાઉ થાય છે. આ એક વેરોસલ સમય સાથે-સાથે છે.

કોંગ્રેસના વેક્સિન હેજન્ટેન્સી માટે ઓળખાવેલ પ્રવેશ-
પત્રિકાએ કહ્યું હતું કે કોંગ્રેસના વેસ્ટેજ અને વેક્સિન હેજિટેન્સી માટે ઓળખાયેલ છે. કોવેક્સિન પર પ્રતિક્રિયા કરવી ઘણી વાર સવાલ ઉભા કરવામાં આવે છે. સોનીયા ગાંધી, રાહુલ ગાંધી અને પ્રિયંક ગાંધી સૂચવે તેણીની વેક્સિન પ્રખ્યાત છે. શું ગાંધી શહેર વેક્સિડેન્ટ છે? શું ગાંધી સંશોધન કોવેક્સિન પર ભરોસો છે? જવાબ આપો. તેઓ કહે છે કે જ્યારે તેમની સરકાર છે તે વેક્સિન લવાશે. રોબર્ટ વડ્રાએ પણ વેક્સિનેરે સોલ ઉભા કર્યા. આ વૈશ્વિક મહાચિત્રમાં વૈજ્ઞાનિક સંભાવનાઓ આગળ વધારવા માટે, ભ્રમ ન ફ્લોવો જેવા.

ભારત બાયોટેકનો જવાબ- વ્હિરડાનો સીરમ નાથે
વિવાદ પછીના કોવેક્સિન નિર્માણ ભારત બાયટેક પણ પોટીની જવાબ જાહેર છે. કંપનીએ કહ્યું કે કા લોકોનેી શકાય તેવું વેક્સિનનો ડોઝ લાવવામાંગ કરવામાં આવી રહ્યો છે, તેના ફાઈલ ડોઝનમાં વ્હિકર કેસ સીરમનનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો નથી. ભારત બાયોટેકે જણાવ્યું કે સીરમનો ઉપયોગ વાઈરલ વેક્સિન શોધી શકાય છે. સેલ્સનાનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ, પરંતુ કોરોનાવાઈરસ માટે નથી. આ સિવાય ફાઇલિંગ ફોર્મ્યુલેશનનો ઉપયોગ પણ કરવામાં આવતો નથી.

ચર્ચા કરો
અગાઉના કોંગ્રેસના રાષ્ટ્રીય કમિશનર ગૌરવ પંડિતે દ્વિપક્ષીકરણ કર્યું હતું, કોવેક્સિનમાં ગાયના વાછરદાના સીરમનનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો. તેના માટે 20 દિવસ પણ અવિશ્વસનીય હત્યા કરવામાં આવી છે. RTI. ના ના જવાબ એક દસ્તાવે………………………………………………………..

સ્વાસ્થ્ય માર્ગદર્શક સ્થાન
તે પછી સ્વાસ્થ્ય મંત્રાલયની જગ્યા. મંત્રાલય નિવેદનની બહારના સોશ્યલ મીડિયા પર કોવેક્સિન વિશે ખોટી માહિતી શેર કરવામાં આવી છે. પોસ્ટમાં તથ્યો બદલીને રજૂ કરાઈ છે. વછચર્દના સીરમનો ઉપયોગ ફક્ત વેરોસેલ્સને અભ્યાસ કરવામાં આવે છે, જે પાછળનો રસ્તો જશ પામે છે. જ્યારે છેલ્લે વેક્સિનનું ઉત્પાદન થાય છે, ત્યારે ધ્યાનમાં લેવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *