દેશમાં વેક્સિનથી પહેલાં મોતનો ખુલાસો: 68 વર્ષના વૃદ્ધને વેક્સિન પછી એલર્જી થઈ હતી, તેનાથી જ તેમનું મોત થયું; તેમને 8 માર્ચે વેક્સિન અપાઈ હતી

દેશમાં વેક્સિનથી પહેલાં મોતનો ખુલાસો: 68 વર્ષના વૃદ્ધને વેક્સિન પછી એલર્જી થઈ હતી, તેનાથી જ તેમનું મોત થયું; તેમને 8 માર્ચે વેક્સિન અપાઈ હતી

Spread the love

ભારપૂર્વક કોરોના વેક્સિનનો 68 વર્ષનો વૃદ્ધાવસ્થા મૃત્યુ ખુલાસો આવ્યો છે. સરકારી લોકોની મુલાકાત પેનલ દ્વારા ખુલાસો કરવામાં આવે છે. ઈન્ડિયા ટૂડેના રેસિપિ, 68 વર્ષ જુના 8 માર્ચ રો વેક્સિન ડો ડોઝ તપાસ્યા. ત્યારબાદ શિફ્ટ એફિલેક્સિસ જેવા સાઈડ ઇફેક્ટ જોવા મળે છે. ત્યારબાદ તે વૃદ્ધ મૃત્યુ. આ એક પ્રકારનું એલર્જિક રિએક્શન છે.

31 મૌન એસેસમેન્ટ પછી ખુલાસો
વેક્સિન લશ્વ્યા પછી કોઈ શંકાસ્પદ ઘટના નથી અથવા મૃત્યુ વિજ્ .ાનિક ભાષામાં એડવર્સ ઇવેન્ટ ફોલોઇંગ ઇમ્યુનાઇઝેશન (એઇએફઆઈ) કહે છે. આ રિકારણ થકી આકા આશ્ચર્યજનક ખૂબ મુશ્કેલ દાનાવા લાગે છે. AEFI માટે કેન્દ્રમાં એક કમિટી બનાવવામાં આવે છે. આ કમિટી વેક્સિન ફોટોવા પછીના 31 મહિનાના એસેસમેન્ટ પછી પ્રારંભિક મૃત્યુ વેક્સિનાના પરિણામે કન્ફર્મ કરવામાં આવ્યું છે.

વધુ બે લોકોમાં એફિલેક્સિનાના લક્ષણો દેખાય છે
રિપોર્ટ નંબર એએફઆઈ કમિટીના ચેરમેન ડૉ. નેકે અરોરાની અધ્યાત્મમાં પ્રાર્થના કરેલી વૃદ્ધ રિપોર્ટ્સ દર્શાવવામાં આવી છે, વધુ દૂર થેલી વેક્સિન લીધા પછી એફિલેક્સિની સમસ્યાનું ધ્યાન છે. તેમના 20 વર્ષ આસપાસ હતા. દર્દીઓની સારવાર પછી એકવાર દર્દીઓની સારવાર શરૂ થાય છે. તેમને 16 અને 19 જાન્યુઆરીએ અલગ-અલગ વેક્સિન બનાવ્યાં છે.
ડૉ. અરોરા વિશે વધુ વિદ્યાર્થીઓ પણ કહેવા ના પાડી છે. સંભવત: તે અવવુ ચોક્કસ કહે છે, એક પછી એક વ્યક્તિની એલર્જીના અહેવાલો છે, જો વેક્સિન પછી એફિલેક્સિનાના વિશેષતાઓમાં ન આવે તો તે તુરંત સારવારની જરૂર હોય છે. હજાર લોકોમાંથી 1 એસિફિલેક્સિસ અથવા સંભવિત એલર્જી રિક્શનની સમસ્યાઓ છે.

વધુ 3 મોતનો ખુલાસો થિસ્ટર બાકી
રિપોર્ટમાં જાણવા મળ્યું, વધુ 3 લોકોના મોત વેક્સિનના તપાસમાં માનવામાં આવે છે. ભૂતપૂર્વ ખુલાસો થટર બાકી છે. સરકારી પેનલના અહેવાલ, વેક્સિન સાથે જોડાયેલા અતિ સિદ્ધિઓ પણ રિપોર્ટમાં છે તે અસ્પષ્ટ શરૂ થઈ ગયા છે. તે માટે સાઈન્ટિફિક એવિડન્સના સમયનો વેક્સિએશનનો જવાબ સરદાર ઠેરવી છે. આ રીર્ક્શન એલર્જી સંબંધિત અથવા એફ્ફ્લેલેક્સીસ હોઈ શકે છે.

આ કેસની તપાસ કરવામાં આવી છે
કમિટીએ જણાવ્યું હતું કે, વેક્સિએશન પછીની સમસ્યાઓમાં 31 સંસ્થાનોનો સમાવેશ થાય છે વેક્સિન અસર તેને અલગ-અલગ વિભાગમાં વહેંચવામાં આવે છે.

 • 18 કેસ- આ કેસ કેસ જે વેક્સિનેશન સાથે જોડાયેલ નથી. વે. આવેલા.. આવેલા આવેલા આવેલા આવેલા આવેલા આવેલા આવેલા આવેલા આવેલા………………
 • 7 કેસ- અનિશ્ચિતતા તેના માટે કોઈ શંકાસ્પદ પુરાવા અથવા ક્લીકલ ટ્રાયલ ડેટા નથી. તેમા વાઘેર ઇલિસિસ અને સ્ટડીની આવશ્યકતા છે.
 • 3 કેસ- વેક્સિન પ્રોડક્ટ સાથે રિએક્શન અથવા એફિલેક્સિસ
 • 2 કેસ- અવગણિત જેનીની તપાસ કરવામાં આવી છે, તે મહત્વની માહિતી છે. તે વિશે વાજબી સ્થળો આવે છે.
 • 1 કેસ- વેક્સિન વિશેના સંભવિત રીતે જોડાયેલી આ કેસ જ્યારે બેભાન અવતવમાં અતવા વેક્સિનાના હોય છે, જેની વ્યક્તિગત સ્થિતિમાં મુક્તિ હોય છે અને હોસ્પિટલમાં દાખલ થાય છે.

શું છે એફિલેક્સિસ એલર્જી?
એફિલેક્સિસ એક ઘાટક એલર્જી માનવામાં આવે છે. જેની તુરંત સારવાર જરૂરી છે. તે ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. એફિલેક્સિસ એલર્જી આખા વેશિયનોમાં પૂર્તિ છે.

એફિલેક્સિસના લક્ષણો

 • સ્કિન પર રસીસ સૂચિત કરે છે, આકાશ ખંડનો અને સોનાનો સમાવેશ થાય છે
 • ખાંસી સિવાય શનિષે પણ તસવીરો છે
 • પેટન્ટ દુખ અને ઉલ્ટી થાય છે
 • ચક્ર આવવા અને માથામાં દુ: ખાવો
 • શનિષા તાલીફ થવી, ગભરામણ થવી
 • ડાયરિયા છે અને જીભ થોથવાઈ છે
 • સ્ત્રી પીળુ હોઈ શકે છે અને પલ્સ પણ ઘટી શકે છે.
 • ખાવા-પીવામાં મુશ્કેલી અનુભવાય છે અને સુંદર સોજો આવે છે

એફિલેક્સિસની સારવાર
એફિલેક્સિસ સામાન્ય રીતે એલર્જી ઉભી કર્ટરમાં સંપર્કમાં રહેવું છે ઘણી વખત આ ર્ર્જીની મુશ્કેલીનો કલાકો પણ આવે છે. તેની સારવારમાં એપિફિરિનો શટટ ફાયદા થાય છે અને તે તુરંત દર્દીને પ્રાર્થના કરે છે. આ એક અડ્રેસનલિન ટોટો-ઇંજેક્ટર છે, જે બ્લડ વેસેલ્સને સંકડી છે. તેનાથી મલસને સ્મૂથની મદદ કરવામાં આવી છે અને શ્મિત લેટને પણ દૂર કરી શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *