ત્રીજી લહેર માટે ફાસ્ટ ટ્રેક વ્યવસ્થા: દેશમાં 3 મહિનામાં 50 મોડ્યુલર હોસ્પિટલ બનાવાશે, એક હોસ્પિટલનો ખર્ચ 3 કરોડ; જેમાં ICU અને ઓક્સિજનની સુવિધા પણ હશે

ત્રીજી લહેર માટે ફાસ્ટ ટ્રેક વ્યવસ્થા: દેશમાં 3 મહિનામાં 50 મોડ્યુલર હોસ્પિટલ બનાવાશે, એક હોસ્પિટલનો ખર્ચ 3 કરોડ; જેમાં ICU અને ઓક્સિજનની સુવિધા પણ હશે

Spread the love
  • દેશમાં Mon મહિનામાં Mod૦ મોડ્યુલર હોસ્પિટલ્સ બનાવવામાં આવશે, જેમાં આઇસીયુ અને ઓક્સિજન સુવિધા પણ હશે
  • મોડ્યુલર હોસ્પિટલમાં આઇસીયુ બેડ અને િક્સિજન સમાવિષ્ટ અન્ય સુવિધાઓ પણ નથી

કોરોણાની ત્રિજીવન ચર્ચા માટે કેન્દ્ર દ્વારા આરોગ્યલક્ષી સુવિધા વિશેષતાપૂર્વક બનાવવાની યોજના ઘડી કાઢવામાં આવી રહી છે. કેન્દ્ર આગામી 3 મહિનામાં 50 મોડ્યુલર હિટલસ્પિટલ બનાવવી, આઇસીયુ બેડ સાથે ક્સક્સિજન સપ્લાયની વ્યવસ્થા છે. સૌથી મોટી સમસ્યાનું કારણ છે ઓક્સિજન સપ્લાઇની. ટાઇમ્સ ઈફ ઇન્ડિયાના અહેવાલ મુજબ, આ મોડ્યુલર હોસ્પીટલો હાલની હોસ્પિટલો નજીક જઇ શકાય છે. આના માધ્યમોથી બનેલા સ્વાસ્થ્યપ્રદ વૃદ્ધિની પ્રક્રિયા કરવામાં આવે છે.

આગલા 3 માસની આજુબાજુમાં 50 મોડ્યુલર હિટલસ્પિટલ આવે છે.

આગલા 3 માસની આજુબાજુમાં 50 મોડ્યુલર હિટલસ્પિટલ આવે છે.

આ વિશે વાત છે 3 પરિસ્થિતિના ખર્ચે બનનારી આ હોસ્પિટલ 3 અઠવાડિયાં થોડા સમયથી ચાલ્યાં કરે છે. આમાં આઇસીયુ, િક્સિજન સપોર્ટ અને અન્ય લાઇફ સપોર્ટ સિસ્ટમની સુવિધા નથી. આ મોડ્યુલર હોસ્પિટલનું આયુષ્ય ઓછું 25 વર્ષ છે. દુર્ઘટના સમયે હ હોસ્પસ્પિટલોના એક અઠવાડિયામાં શિફ્ટ પણ થઈ શકે છે.

આ મોડ્યુલર હિટલસ્પિટલની વિશેષતા નથી

  • 100 સૂચિત હોસ્પિટલ નહીં.
  • આઇસીયુ માટે અલગ ઝોન નથી.
  • સરકારી હોસ્પિટલો જ્યાં વીજળી, િક્સિજન અને પાણીની વ્યવસ્થા કરવી, ત્યાં હાજર રહી શકાય.
  • 3 મહિનાની ખર્ચ એક હોસ્પિટલમાં આવે છે અને 3 અઠવાડિયામાં કાર્યરત હોય છે.

શહેરના શહેરો અને ગ્રામીણ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત
અહેવાલ મુજબ આ પ્રોજેક્ટની શરૂઆત પ્રિન્સિપલ સૈન્ટિફિક એડવાઇઝર કે વિજય રાઘવન દ્વારા સંચાલિત છે. અતિ સિધ્ધ અમલ માત્ર સરકારી હોસ્પિટલોમાં દાખલ. આ હોસ્પિટલો ખાસ કરીને શહેરના શહેરોમાં અને ગ્રામીણમાં આરોગ્ય સુવિધાના અભાવ માટે આવી રહી છે.

મુખ્ય વૈજ્ .ાનિક સંચાલક કાર્યાલયની અદ્યતન લેલીએ જણાવ્યું હતું કે અમે રાજ્યની સાથે સતત સંપર્ક કરીશું, જ્યાં હોસ્પીટની આવશ્યકતા છે. ખાસ કરીને તે રાજ્યમાં જ્યાં કોવિડાનો કેસ સતત ચાલે છે. આમાં અમે કોર્પોરેટ સમાજની પ્રતિક્રિયા હેઠળની અન્ય ભાગીદારોનો સંપર્ક પણ કરી શકીએ છીએ જે આ પ્રોજેક્ટમાં અમારી સહાય કરી શકે છે.

આ શહેરોમાં હોસ્પિટલ પસંદ કરો
આ યોજના દ્વારા છત્તીસગઢના વિલાસપુર, મહારાષ્ટ્ર પૂના, જાલના, પંજાબમાં મોહાલીમાં આ હોસ્પિટલ બનાવવામાં આવશે. આ ઉપરાંત છત્તીસગઢના રાયપુરમાં 20 બે વખત સૂચિત હોસ્પિટલ બાંધકામ. કર્ણાટકના બેંગલુરૂમાં પ્રથમ સ્થાને 20, 50 અને 100 બેસોલી હોસ્પીટલમાં મૂકવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *