તાનાશાહીઃ કિમ જોંગ ઉને ‘કે-પૉપ’ને ગણાવ્યું કેન્સર, કહ્યું- સાંભળતા પકડાશો તો થશે 15 વર્ષની કેદ

તાનાશાહીઃ કિમ જોંગ ઉને ‘કે-પૉપ’ને ગણાવ્યું કેન્સર, કહ્યું- સાંભળતા પકડાશો તો થશે 15 વર્ષની કેદ

Spread the love


– દક્ષિણ કોરિયા સાથે સંકળાયેલ મનોરંજનની સામગ્રી પેન ડ્રાઈવસ્ની તસ્કરીમાં અંતિમ દૂર કટકા પર મૃત્યુની ઘટનામાં જોગવાઈ

નવી દિલ્હી, તા. 15 જૂન, 2021, મંગળવાર

ઉત્તર કોરિયાના તાનાશાહ કિમ જોંગ ઉન હો બગાવૃત ડરી ખૂબ જ પરેશાન સૂચવે છે. પડોશી દક્ષિણ કોરિયાના પપપ સંગઠિત તેમના રાતની ંઘંઘ અને દિવસની શાંતિ છીનવી પ્રખ્યાત છે. આ પરિવેશ તાનાશાહ કિમ જોંગ ઉને કે-પપ્પના ચાહક ખુલીઆમ ધમકી મોકલે છે. ઉત્તર કોરિયામાં કોઈની પણ સંભાવના નથી અથવા દક્ષિણ કોરિયાના ડ્રામા જોશે તે લેબર કેમ્પમાં 15 વયના કેડની સાજા ફટકાર થયેલ છે.

કિમ જોંગ ઉને કે-પપપણા સંગીતના ખતરનાક કેન્સર સમાન ગણે છે. તેમના કહેવા મુજબ કે-પૉપ એક ખતરનાક કેન્સર જે તૈયાર છે કોરિયાના યુસ્ટરને બરબાદ કરો. તેમના હાવભાવ, અવળી કરણી, અડધા અને હેરસ્ટાઇલની બધી બાબતો બદલો. જો આમંત્રિત ચાલો તો ઉત્તેજક કોરિયા, એક ભીની દિવાળી માફક પડશેાળી શકાય.

કે-પૉપ સમૂહ પર 15 વૃદ્ધ કેદ

કિમ જોંગ ઉનેના આદેશમાં કહેવામાં આવ્યું છે, દક્ષિણ કોરિશાન મ્યુઝિક, ટીવી સીરીયલ્સ અને ફિલ્મોમાં દેશના યુક્રેન પ ,શક, હેરસ્ટાઇલ, ભાષા અને અવલોકન ભૃતી કક્ષા છે. ડિસેમ્બર મહિનામાં એક સંબંધ કાયદો લાગુ કરવામાં આવ્યો હતો, તે દક્ષિણ કોરિયાના કોઈ પણ મનોરંજન નજરે જોતા લેબર કેમ્પમાં 15 વર્ષના કેદની સજા થઈ શકે છે. પહેલા આ મહત્તમ માત્ર 5 વર્ષનો જ હતો. અત્યારે જ નહીં, દક્ષિણ કોરિયા સાથે સંકળાયેલ મનોરંજનની સામગ્રી પેન ડ્રાઈવસ્ની તસ્કરીમાં અંતિમ કાદવ પર મૃત્યુની ઘટના જવા દેવા જોડાવાઇ છે.

શું છે કે-પૉપ?

દક્ષિણ કોરિયાના કોરિયન પૉપને સામાન્ય બચ્ચાની ભાષામાં કે-પૉપ કહેવામાં આવે છે. મુખ્ય રૂપે વેસ્ટર્ન મ્યુઝિક પર બેઝ્ડ કે-પૉપમાં હવે ઘણા બધા ડાન્સ મૂવ્સ અને મ્યુઝિક સ્ટાઈલ ભાયા છે. આ સમગ્ર વિશ્વમાં દક્ષિણ કોરિયાના પ પોપ મ્યુઝિકના ચાહકોની ચાલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *