ગલવાન અથડામણ બાદથી ત્યાં પેટ્રોલિંગ બંધ; હવે ગોગરાના સોગ સાલુ પર તણાવ, અહીં ભારત-ચીનના સૈનિકો સામ-સામે

ગલવાન અથડામણ બાદથી ત્યાં પેટ્રોલિંગ બંધ; હવે ગોગરાના સોગ સાલુ પર તણાવ, અહીં ભારત-ચીનના સૈનિકો સામ-સામે

Spread the love
  • ગેલવાન અથડામણ પછી ત્યાં પેટ્રોલિંગ અટકી; હવે ટેન્શન ઓવર ગોગરાના શોક પર, અહીં ઇન્ડો ચાઇનીઝ સૈનિકો સામનો કરે છે
  • વર્તમાન ગલવાનમાં સરહદ પર કોઈ તંત્રો નથી

15 જૂન 2020 ના રાત્રિ ગલવાનમાં ચાઇના સૈનિકો સાથે ભારતના 20 સૈનિકો શહિદશારો. સંયુક્ત રાષ્ટ્રિય ચૂંટણીના ભાવો સુધી, આ ગલવાનનો ઉલ્લેખ કર્યો છે. ચીન અને ભારત વચ્ચે 11 રાઉન્ડની વાતચીત પછી ડી-એસ્કેલેશન પર સંમતિ થઈ.

આજે આ પરિસ્થિતિઓમાં એક વર્ષ પૂર્ણ થાય છે. દરેક મણે એક સોલ છે શું ગલવાનની સ્થિતિ છે? જો જવાબ આપતો હોય ત્યારે ગલવાન હોય, પણ નવી જગ્યા આવી ગઈ હતી. લાઇન એક્ફ એક્ચ્યુઅલ કન્ટ્રોલ (એલએસી) ની હાલની સુવિધા ભાસ્કરન સૂત્રોએ ઘણા ચોકાવનારી વાતો સૂચવ્યા છે.

કાશ્મીરીથી 0 37૦ હટ્ટ પરીક્ષણો પણ એલએસી પરની પરિસ્થિતિ બદલો
એલએસીની કોઈ વાસ્તવિક નિશાની નથી. સ્થિતિમાં ભારત અથવા ચીન બંને સેના પેટ્રોલિંગ થયા હતા અને તે એક બીજા ભાગથી જોડાયેલા હતા. જ્યાં અમે એક વખત સિનાઓ પહોંચી ગયા હતા, જ્યારે ત્યાંના લોકોએ નિશાનીઓ છોડી દીધી હતી, ત્યારબાદ અમે તે વિસ્તારમાં રહી ગયા હતા. આ પ્રક્રિયા 2019 સુધી કાર્યરત થઈ.

ઓગસ્ટ 2019 માં જમ્મુ-કાશ્મીરથી કલમ 0 37૦ હટ્ટલ થઈ ગયેલી વાતાવરણમાં બદલાવ પૂર્ણ થયો. પાકિસ્તાને પણ વિરોધ કર્યો હતો અને ચીન તો પાકિસ્તાન સમર્થ પણ હતા. હવે એકવાર આક્રમક પગલાં ઝડપી લીધાં છે.

બેયોનેટ કવાયત નિષ્ફળ, આંકડામણ પણ આ કારણો
કાશ્મીરથી કલમ 0 37૦ હટાવ્યા પછી, ચીન અને ભારતે એલએસી પર પેટ્રોલિંગ વધાર્યું. પેટ્રોલિંગ દરમિયાન અવારનવાર એકબીજાની અવર જવર રહેતી હોય છે, હવે અવારનવાર સામ-સામે આવે છે. ગ્રાઉન્ડ ઝીરો પર એક ડ્રિલ બંધ થઈ ગઈ છે બેયોનેટ કવાયત કહેવામાં આવી છે. આ સૈનિક ત્યાં રાઇફલને આગળ કટાર દર્શન છે, પ્રકાશ બેયોનેટ જણાવ્યું છે. આશ્ચર્યજનક રીતે આવવા પર જટિલનો ઉપયોગ વિરોધીને પાછળ ફરવા માટેનો સંકેત આપ્યો છે. 1990 થી 2019 સુધી ફક્ત લડીઓક્સનો જ ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. પેટ્રોલિંગ પણ આ સમયે જવામાં આવ્યું હતું અને જ્યારે ફાયરિંગ કરવાનું ઓછું થયું હતું. આ જ ડ્રિલ ગેલિયન નિષ્ફળ ગઈ.

15 જૂન 2020 ના રોજ ગલવાનમાં શું થયું
આ વખતે ગલવાનમાં ભૂમિ સૈન્ય પર પ્રસ્થાન થયા. ચીન પર પણ ચીની સેનાની સાઇટ પર વાહિયાત સમય આવી ગયો, તેથી ભારતીય સેનાએ જવાબો આપ્યા. જો કે, તેઓ માની ગયા, પણ વિવાદની શરૂઆતની ચીની સંસ્થાનો આવી ગયો. ચાઇના બે તંબુ છાવરી, જે નિરીક્ષણ પોસ્ટ્સ જેવા છે. દિલીલ થઈ ગઈ છે, અમે પાછા ફર્યા છીએ જ્યારે અમે તમારી પ્રવૃત્તિઓ પર નજર પડ્યો હતો.

ભારતીય સેના આંદોલન કરે છે અને સમાપ્ત થાય છે. ચીની સેના હથિયારોથી સંજ્ હતીા થઈ અને ભારતીય સૈન્ય જૂની પ્રેક્ટિસ હેઠળ આવી ગઈ. આ પરિસ્થિતિ પછી, 30 જૂન આસપાસ બાહ્ય વાતચીત અને ચીન ત્યાંથી એક કિલોમીટર દૂર હિટ પૂર્ણ. ભારતની પોસ્ટ પર પૂર્ણ થયા.

એલએસી પર વિવાદિત વિસ્તારની હટ્ટન સમિતિ પછીની ચીનની સૈનિકો તળાવની નજીકની જગ્યા તેના બંકરની શારીરિક નાસભાગના લોકો.

એલએસી પર વિવાદિત વિસ્તારની હટ્ટન સમિતિ પછીની ચીનની સૈનિકો તળાવની નજીકની જગ્યા તેના બંકરની શારીરિક નાસભાગના લોકો.

પેગોન્ગમાં વિવાદના કારણો
પેગોન્ગ તળાવ પર એક આઠ ફિંગર નબળાઇ છે. ભારતનો દાવો છે કે 8 ફિંગરનો વિસ્તાર છે. ચીન કહે છે કે તે ફિંગરના 4 ભાગ જેટલા વિસ્તાર છે. ગલવાન બાદ ભારપૂર્વક ચીની રેટિંગ શરૂ થઈ. તે સમય બિહારની ચૂંટણી નથી. હવે ચિન ફિંગર 4 પર કાયદેસર ઠાકાનો બનાવ્યો તેવો કોઈ દેશની ચૂંટણીનો વિસ્તાર અને સંસ્કૃતિના સંવર્ધન અહીં ભારપૂર્વક વધારો કરવામાં આવ્યો છે.

ચીનની જગ્યા નિચેલા પ્રવાહ છે, ભારતના સ્પેશ્યલ ફોર્સએ ટોચ પરના કબાજો પર અને ફાયરલોકવો છે. જો કે ચાઇની સ્પેનીયલ ફોર્સ દ્વારા પણ આ પગલું ફિંગરનો સમાવેશ થાય છે 6 અને 5 ની સામે. વિવાદ આ જ છે.

હવે વિવાદિત વર્તમાન સ્થિતિ વિશે વાત કરો

  • ગલવાન: અહીં પેટ્રોલિંગ હવે બંધ કરાઈ છે. કોઈ તૃષ્ણા નહીં. પેટ્રોલિંગ અટકાવવાનું બાકી રહેતું નથી કોઈ નિવારન બહાર નીકળતું નથી.
  • પેગોંગ તળાવના તૈયાર અને દક્ષિણ વિસ્તાર: ફેબ્રુઆરી 2021 ભારતમાં અને ચિકન બેની સીનાના વિસ્તારના જવાબો જવાબ આપ્યા. 8 પાછળ….. રહેશે રહેશે રહેશે રહેશે રહેશે રહેશે….. થા થા થા થા થા થા થા થા થા થા થા થા આગળ આગળ આગળ આગળ આગળ આગળ
  • ગોગ્રા: અહીં એક અગત્યનો પોઇન્ટ છે 17-એ કે TSOGTSALU સોગ સલુ પોઇન્ટ. વર્તમાન અહીં ભારત અને ચીન સૈનિકો સામ-સામે છે. ભારતના ઘણા સૈનિકો મૃત્યુ સ્થાને છે. ભારત ચીની આ વિસ્તારની એટી-ક્લી કિમિમીટરના જવાબોની વાત કરે છે, પરંતુ ચીન આમાં સહમત નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *