કંઈક કરી બતાવવાનો જુસ્સો: વૃદ્ધોને ડિજિટલી સાક્ષર કરવા માટે બેંગલુરુની બે બહેનોએ ‘ઈઝી હૈ’ નામથી એક સ્ટાર્ટઅપ શરૂ કર્યું, વૃદ્ધોના ઝૂમ એપ પર ક્લાસ લે છે

કંઈક કરી બતાવવાનો જુસ્સો: વૃદ્ધોને ડિજિટલી સાક્ષર કરવા માટે બેંગલુરુની બે બહેનોએ ‘ઈઝી હૈ’ નામથી એક સ્ટાર્ટઅપ શરૂ કર્યું, વૃદ્ધોના ઝૂમ એપ પર ક્લાસ લે છે

Spread the love
  • વૃદ્ધોને ડિજિટલી સાક્ષર બનાવવા માટે, બેંગલુરુથી બે બહેનોએ વૃદ્ધો માટે ઝૂમ એપ્લિકેશન પર વર્ગો લેતા, ‘ઇઝી હૈ’ નામની સ્ટાર્ટઅપ શરૂ કરી.
  • બેંગલુરુની રહેવાસી વર્ગ અને સુરભી બજાજ કોરોનાકાળમાં વૃદ્ધોન ડિજિટલ રીતે સાક્ષર કરી શકાય છે
  • સિનિયર સિટીઝન સ્માર્ટફોફોટી સાથે ઇન્ટરનેટ ડ્રાઇવિંગ ટ્રેનીંગ છે

બેંગલુરુની રહેવાસી વર્ગ અને સુરભી બજાજ કોરોનાકાળમાં વૃદ્ધોન ડિજિટલ રીતે સાક્ષર કરી શકાય છે. તે ઉપરાંત સિનિયર સિટીઝન સ્માર્ટફોફોની સાથે ઇન્ટરનેટ ડ્રાઇવિંગ ટ્રેનીંગ જમા કરાવવાનું છે. ગત વર્ષ લોકડાઉન દરમિયાન આ બજાજ બહેનો ‘ઈઝી હૈ’ નામથી એક સ્ટાર્ટઅપ શરૂ થયું. તે વૃદ્ધોના ઝૂમ એપિસ ક્લાસિસ લે છે. તે ઉપરાંત વરિષ્ઠ અવશ્ય નનલાઈન ખરીદીની સમસ્યાનો પ્રશ્ન, મોબાઇલ બેંકિંગ અથવા કોઈ યુનિવર્સિટી લાઈન્સિલિયન વર્ગોમાં રહેવાની સમસ્યાનું નિરાકરણ પણ છે.

શ્રેણીઓની 30 વર્ષનો છે. ચેન્નઇનો એક સ્પોર્ટ્સ સેન્ટર અને રેસ્ટોરાં છે. તે દરેક સેશનમાં એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરવા માટેના બેઝિક વાતો વૃદ્ધોના સૂચનો છે. આ ભાઈ બહેનો એંસ્ટાગ્રામ પર 5 સેશનનું શિડ્યુઅલ પણ પોસ્ટ કર્યું છે. સ્ટાર્ટઅપના શરૂઆતના 2 દિવસની અંદરની ચંડીગઢ, કોલકાતા, દિલ્હી, બેંગલુરૂ, ચેન્નાઇ, ઉદયપુર અને રાયપુરથી રિસ્પોન્સવાવા ચોક્યા. 26 વૃદ્ધ સુરિવી દાવો છે, વૃદ્ધો નવી ટેક્નોલોજી શિક્ષણ માગે છે, કારણ કે પહેલા ધીરજ રાખવી જરૂરી છે. પરંતુ આયુદ્ધોની શિવાદિતાના પૂર્ણાહુતિઓના સભ્યોની સંભાળ રાખવામાં આવે છે અથવા તે યોગ્ય રીતે સમજાવી શકાય નહીં.

તેની એક ક્લાસિની ફી 150 સાઉદી છે. તે સિવાય કોઈપણ કસ્ટમર માઇક્રોસોફ્ટ વર્ડ, એક્સેલ, લાઈનલાઈન પોસ્ટર ઇ. બનાવવાનું કાર્ય માગે છે તે તેના 800 સેકન્ડમાં ચાર્જ લેશનમાં છે. મોટાભાગના વ્યાપાર વ્હોટ્સએપ દ્વારા સંચાલિત છે. આ બે બહેનોના દરેક બેક માટે એક ખાસ વ્હોટ્સએપ ગ્રુપ ક્રિએટ છે. તે વર્ગના હોમવર્કમાં પણ છે અને તે ક્લાસિક ચેક કરે છે, તેના સિવાયની ચર્ચા પણ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *