સુશાંતના મોતને એક વર્ષ: કોંગ્રેસે CBI તપાસ પર ઉઠાવ્યા સવાલ, પૂછ્યું- 310 દિવસ પછી પણ તપાસ એજન્સી કેમ ચૂપ છે

સુશાંતના મોતને એક વર્ષ: કોંગ્રેસે CBI તપાસ પર ઉઠાવ્યા સવાલ, પૂછ્યું- 310 દિવસ પછી પણ તપાસ એજન્સી કેમ ચૂપ છે

Spread the love
  • સુશાંત સિંહ રાજપૂત કેસ સીબીઆઈ તપાસ પર કોંગ્રેસ દ્વારા ઉઠાવવામાં આવેલ સવાલ, પૂછવામાં આવ્યું કે તપાસ એજન્સી 310 દિવસ પછી પણ કેમ મૌન છે?
  • સુશાંતની ફર્સ્ટ ડેથ યુનિવર્સિટી પર દબાણરે સીબીઆઈની તપાસની કાર્યવાહી કરવામાં આવી

સુશાંત સિંહ રાજપૂત મોત એક વર્ષ પૂર્ણ થાય છે. 14 જૂન, 2020 ના રોજ તેના બેડરૂમ પંખા સાથે લટકતી વખતે આવ્યા હતા. એક્ટરની ફર્સ્ટ ડેથ યુનિવર્સિટી પર દેખરેખ સીબીઆઈ તપાસ તપાસ ચાલુ છે. મહારાષ્ટ્રની કર્ણાટકની સચિને સાવંતે સરકારી યોજના પર આક્ષેપ કર્યા છે, તે સીબીઆઈ, એડ્શનલ એનઆઈએ નો ઉપયોગ વિપક્ષ પર છે.

સીબીઆઈ ફાઇનલ રિપોર્ટની રજૂઆત સવંત
સચિન સવંતે સોમીમીડિયા પોસ્ટમાં કહ્યું, આજે સુશાંત સિંહ રાજપૂતને દુર્ઘટના મૃત્યુ એક વર્ષ પૂરા થયા. સીબીઆઈની આ તપાસમાં 310 દિવસ કરતાં એઇમ્સની પેનલે હત્યાની આશ્ચર્યજનક સલાહકારની વાત કરવામાં આવે છે 250 દિવસ. સીબીઆઈ ફાઈનલ રિપોર્ટની રજૂઆત? સીબીઆઈ કેમ આ કેસ હેક છે? સીબીઆઈ રાજકીય આકાકા પરિસ્થિતિમાં છે.

સચિન વઝે કેસ પર પણ સલ્લ
સાવંતે અન્ય એક પોસ્ટમાં સચિન વઝેક તપાસ એનઆઈએ ની તપાસ ચાલી રહી છે અને પૂછપરછ કરવામાં આવી રહી છે ત્યારે એજન્સી માસ્ટરમાઈન્ડ સુધી કેમ રહેવાની શકી નથી. પમમ્બીર સિંહની પૂછપરછ કેમ નથી થઈ? આખરે કેમ એનઆઈએ કોર્ટમાં સમયનો સમય માગે છે અને કશું પણ કરી શકતું નથી?

સાવંતે પોસ્ટ ઉમેર્યા મુજબ, સરકાર સરકાર એનઆઈએ, ઇડી અને સીબીઆઈ નો ઉપયોગ એમવીએ (મહાવત નિકાસ આઘાત) નીશાન બનવાની બદલી માટે રાજકીય હથિયારની જેમ છે. આ એજન્સીઓ હવે સંદેશા નથી, પરંતુ ભૂત જ્યારે સત્યતા આવે છે.

19 ઓગસ્ટના રો સીબીઆઈ નો કેસ ચાલ્યો
25 જુલાઈ, 2020 ના રોજ સુશાંત સિંહ રાજપૂત પિતા, સિંઘે પટના રાજીવનગર પોલીસ સ્ટેશનમાં એફઆઈઆર થઈ. રિયા પર દિકરાને આત્મહત્યા કરી હતી. બિહાર પોલીસ મુંબઇ તો રિયાના વકીલ સતિષ માનિષેદ સુપ્રીમ કોર્ટનો દરવાજો ખખડાવ અને કેસના પટનાથી મુંબઈ શિપ્ટ અપિલ થઈ ગઈ. આ દરમિયાન બિહારના કેસ કેસની સીબીઆઇ તપાસ અને 19 ઓગસ્ટના રો સીબીઆઈના કેસની તપાસ કરવામાં આવી હતી.

સુશાંતના પ્સટોપ્સી રિપોર્ટની તપાસ 21 20ગસ્ટ 2020 ના રોજ ડૉલર ગુપ્તાની લીડરશિપ એઈમ્સમાં પાંચ ડૉક્ટર્સની ટીમમાં આવી છે. 28 સપ્ટેમ્બર, 2020 ના રોજ રિપોર્ટ્સ સીબીઆઈની સંખ્યા. એઈમ્સની પેનલે હત્યાની ઘટનાઓ. એઇમ્સના ફોરેન્સિક વિભાગના હેડ ડૉ. અત્યાર સુધી ગુપ્તા ન કહેતા આ ક્લિયર કટટ આમામથ્યાનો કેસ છે. સુશાંત મર્ડર નથી. મિડિયા રિપોર્ટ્સનો ભાગ, ટીપાં વિસેરા કોઈપણ પ્રકારનો ઝેર પડ્યો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *