સુશાંતના મોતની CBI તપાસ: સુશાંત કેસમાં CBI પાસે શોધવાની એક જ વસ્તુ બાકી રહી ગઈ છે – ક્લોઝર રિપોર્ટની ડેટ

સુશાંતના મોતની CBI તપાસ: સુશાંત કેસમાં CBI પાસે શોધવાની એક જ વસ્તુ બાકી રહી ગઈ છે – ક્લોઝર રિપોર્ટની ડેટ

Spread the love

 • 14 જૂન, 2021 ના ​​રોજ સુશાંતના મૃત્યુનો એક વર્ષ

મનીષા ભલ્લા / આશીષ રાયઃ સુશીંત સિંહ રાજપૂત મોત, સીબીઆઈ એ રિયા સામેલ છ લોકો વિરુદ્ધ કેસ કરે છે, પરંતુ 11 મહિનામાં સીબીઆઈના હાથમાં કશું જ હોતું નથી. કોઈ ચાર્જિસ્ટર્ડ થયેલ નથી, કોઈ ચાર્જશીટ પણ ફાઇલ થયેલ નથી. સીબીઆઈ હવે ક્લબઝર રિપોર્ટની ઘણી સમાનતા છે. બહુ જ પૂછપરછ કરો સીબીઆઈ દ્વારા આ પ્રકારની કાર્યવાહી બતાવવામાં આવતી નથી.

સીબીઆઇ ની પરિસ્થિતિ શું છે
સીબીઆઈ સુપ્રિમ કોર્ટના 19 ઓગસ્ટાના રોજ આગળ વધવાના આદેશ આપ્યા છે. ત્યારબાદ સીબીઆઈની એક ટીમ મુંબઇના સુપ્રસિદ્ધ ક્રુઝ્રિયા ડીઆરડીઓ ગેસ્ટ હાઉસ્યુલેટ ઓફફિસ ચ બનાવીી દીધી હતી અને ત્યારબાદ એક પછી એક અભિવ્યક્તિની પૂછપરછ માટે બોલાચાલી કરવામાં આવી હતી.

28 ગગસ્ટિની સતત ચાલી રહેલ સાત-સાત કલાક સુધી રિયાની પૂછપરછ કરવામાં આવી. રિયાની સાથે તેના ભાઈ શૌચિક, માતા સંધ્યાલપિતા ઈન્દ્રજીત અને સુશાંતના પ્રેમ સિધ્ધિ, હાઉસ મેનેજર સેમ્યુઅલ મિરાન્ડા, સ્ટાફથી દિપેશ સવંતલિ કેશવની પૂછપરછ થઈ. સુશાંતના સ્ટાફથી મહેશ શેટ્ટી મેનેજર શ્રુતિ દર્શન પણ કલાકો સુધી સલ્લડ થયા હતા. સીબીઆઈની ટીમે સુશાંતના ઘર પર ક્રાઇમ સીન રીક્રિએટ હતી. ટીમ કૂપર હ હોસ્પસ્પિટલ પણ ગઈ કાલે હતી અને સુશાંતનું પોસ્ટમોર્ટમ કરશન ડૉક્ટર્સ ટી ટી-સાઈલ-રિપ્લાય કરતી વખતે. સુશાંતલા રિયાના સમય માટે મુંબઇ એરપોર્ટની નજીકના એક રિસોર્ટમાં છેલ્લા મહિના સુધીનો સમય હતો. તે રિસોર્ટના મેનેજરલાલ સ્ટાફની પૂછપરછ પણ થઈ.

તપાસ ટીમની અધિકારીઓનો ટ્રેડ રેકોર્ડ

 • સીબીઆઈ એ કેસની તપાસ માટે એક ટીમ બનાવવામાં આવી. આ બધી જગ્યાઓનો પ્રાકૃતિક પેડ પર ચૂકવણી થાય છે. ઘણા બધા કેસ હેન્ડલ ચૂકવણી થાય છે.
 • મનોજ શિધર ગુજરાત કેડરના 1994 ની બેચેન બેચેની છે, એડીજીમાં તે ગુજરાત આઈબી છે અને વડોદરાના કમિશ્નરની પણ ચૂકવણી છે. ગયા વર્ષે જ સીબીઆઈમાં લખેલા
 • ગગનદીપ દિશા પણ ગુજરાત કેડર નીચે છે. 2004 ની બેચેની સલાહ ગગનદિપ અગાઉ સૃજન કૌંભાદદ હસ્તો કેસ તપાસણીની ચુકવણી છે. તે મુશ્કેલીકાની ખનિજ ખનન કેસ, વેગસ્ટા વેસ્ટલેન્ડ દિલ વિજય વિજય માલ્યા કેસ તપાસ કરે છે.
 • ટીમના ત્રીજા અધિકારી નૂપુર પ્રસાદ એજીમૂટ કેડર નીચે છે. 2007 ની બેચેન સલાહ નૂપુર બિહારના રહી છે. તેમના કઠોર આઇપીએસ સુરેન્દ્ર વર્તમાન એફઆરઆરઓ કાર્યકારીતા છે.

અઠવા અઠવાડિયા પહેલા સીબીઆઈ નવા ડિરેક્ટર
જ્યારે સુશાંત કેસ સીબીઆઈના નંબર પર નથી આવ્યા હતા ત્યારે શિષિ કુમાર શુક્લા ડિરેક્ટર છે. નિના કાર્યકાળ પૂર્વે ગયા અને તેમના સ્થાને સુબોધ કુમાર જયસ્વાલા ગયા મહિને 25 મેના રોજના કાર્યભાર સંભાળ્યા. નવા ડિરેક્ટર માટે સુશાંત કેસ કેસ પ્રાયોરિટી છે, તે બોલાવે છે. જે તે કેસ જે શક………………………………………………………………………………….

પ્રોગ્રામ પણ નવી બાબતો, કંઈપણ ખબર નથી
સીબીઆઈની નવી વિદ્યા રામેશ ચંદ્ર જોશી દિવાળી ભાસ્કર સુશાંત કેસની પૂછપરછ કરવામાં આવી તો તે કોઈ માહિતી આપી શકતો નથી. જોશી ઇન્ડિયન ઇન્ફર્મેશન સર્વિસના અધિકારીઓ આવે છે અને ત્રીસ મહિના પહેલા સીબીઆઈના પરીક્ષણ પ્રમાણે નિયમન થાય છે.

સીબીઆઈ નો ફરી એકવાર રાજકીય ઉપયોગ થાય છે

 • સુશાંતનું મોત મુંબઈ. પહેલી નજરમાં એક સુસાઇડ કેસ છે. આ કેસ મુંબઇની હેન્ડલ રહી છે. બીજી બાજુ સુશાંતના પિતાનો પટ્ટણામાં રિયા ચક્રવર્તી અન્ય લોકો વિરુદ્ધ એફઆઇઆર કરાવી રહ્યા હતા. આ કેસની તપાસ બિહાર પોલીસનો નંબર આવ્યો છે.
 • મહારાષ્ટ્રમાં બિગ કંપની સરકાર છે. બિહારમાં રાષ્ટ્રની જનતાલ યુનાઇટેડ સરકાર છે. બિહારિણીની ચુંટણીની ચૂંટણીનો સમયગાળો આ કેસની રાજકીય દૃષ્ટિની દૃષ્ટિએ વધુ જીવંત છે. તો પછી આ કેસ સીબીઆઈ ને આવે છે.
 • બિહાર વિધાનસભાની ચૂંટણીનો સમય આ કેસ સાવ ભૂલાઈ ગયો હતો. સીબીઆઈની તપાસ દરમિયાન પણ એક સમયે મંદિરનો સમય આવ્યો હતો. આજે કોઈ પણ રાજકીય પાર્ટીને આ કેસની દર નથી, સીબીઆઈનો કોઈ મુશ્કેલી નથી.

ઇડી ની તપાસમાં ડ ડ્રગ્સની આંગળી છે

 • એનફોર્સમેન્ટ ડાયરેક્ટોરેટ પણ સુશાંત કેસલ મની લોન્ડ્રિંગ એંગલની તપાસ થઈ. ED ને પણ કોઈ તપાસમાં કોઈ નક્કર પુરાવા માધ્યમો નથી.
 • રિયા સુશાંતના બેંક અકર્ણોથી 15 જુની સાઉદી હડપ કરવામાં આવી છે, તેવો આક્ષેપ સુશાંતના પિતા લવાવો છે.
 • આદર્શ ઇડી એ મની લોન્ડ્રિંગની સૂચના નથી
 • 7 ઓગસ્ટના રોઝ ઇડી એ રિયાની પૂછપરછ થઈ
 • અત્યાર સુધી ઇડી કોઈ નક્કર નિર્ણય નથી. માનવામાં આવે છે કે Eડ ને રશિયા તેના વિરુદ્ધ કંઈ જ નથી રહ્યા.
 • ઇડી એ રિયાનો મોબાઈલ ફોન સ્કેન કરે છે. ચેટ રેકોર્ડિંગ્સમાં ડ એગ્સની આંગળીનો સંપર્ક કરો અને ઇડી એ એનસીબીની આયાતની માહિતી આપવામાં આવી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *