ચિરાગ વિનાનું લોજપા: લોજપામાં ભંગાણ, 5 સાંસદોએ છોડ્યો, ચિરાગનો સાથ; પશુપતિ કુમાર પારસની નેતા તરીકે પસંદગી; લોકસભા અધ્યક્ષને સોંપ્યો પત્ર

ચિરાગ વિનાનું લોજપા: લોજપામાં ભંગાણ, 5 સાંસદોએ છોડ્યો, ચિરાગનો સાથ; પશુપતિ કુમાર પારસની નેતા તરીકે પસંદગી; લોકસભા અધ્યક્ષને સોંપ્યો પત્ર

Spread the love
  • એલજેપીમાં ક્રેશ, 5 સાંસદ બાકી, ચિરાગની સાથે; નેતા તરીકે પશુપતિ કુમાર પારસની પસંદગી; પત્ર લોકસભાના અધ્યક્ષને આપ્યો
  • ચિરાગના કાકા પુષ્ટિ કુમારી પારસની નેતાની પસંદગી
  • પુષ્ટિ કુમાર પારસને રાષ્ટ્રીય અધ્યાય સાથે સંસદ્ય દળના નેતાની પ્રતિક્રિયા

રામ વિલાસ પાસવાની લોક જનશક્તિ પાર્ટી (એલજેપી) માં મટુ ભંગાણ પડકાર આપ્યો છે. પાર્ટીના પાંચ સુસદોના રાષ્ટ્રીય અધ્યાક્ષ ચિરાગ પાસાનોને હોદ્દાથી હટવી દીધા છે. સાથે જ ચિત્રોના કાકા પુષ્પ કુમાર પારસની નેતાની પસંદગી છે. રાષ્ટ્રીય અધ્યાયની સાથે સંસદીય દળના નેતાની જવાબદારી પણ સંભવિત છે.

આ સાથે અજેપીના સુપ્રસાદ પુષ્ટિ કુમારી પારસ, ચૌધરી મહેબૂબ અલી કૈસર, વીણા સિંહ, ચંદન સિંહ અને પ્રિન્સ રાજનો ચિરાગથી રસ્તો અલગ થઈ ગયા છે. પાર્ટીમાં આ ભંગાણનું કારણ બને છે અને જેડીયુ વચ્ચે ચિરાગ્ન થઈને રહે છે, ઝગડો માનવામાં આવે છે.

રવિવાર મોડી સુજઝ સુધી ચાલેલી લોજપા સસદોની લગ્ન પ્રસંગો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો. પછીના પાંચ સસદોના લોકસભાના અધ્યક્ષ ઓમ બિરલાને પણ તેમના નિર્ણયની માહિતી આપવામાં આવી. સુસુદોના સંદર્ભમાં એક જ સમયનો પત્રકાર પણ સુમો છે. સોમવારની ચૂંટણીમાં પંચાયતની વિગતો પણ આપવામાં આવી છે. તે પછી, તેઓની પરિસ્થિતિઓનો સમય જાહેરાત કરો. બીજી બાજુ પાર્ટીના આશ્ચર્યજનક અશ્રુરી અનસરીએ કદી ભંગાષા નકારી કાંઠે આવે છે.

હનુમાનના બંગલામાં આગોતરા ભાગો, પાવન સમારોહમાં પહેલા વિભાગ

પુષ્પતિ કુમાર પારસ, ચૌધરી મહેબબ અલી કૈસર, વીણા દેવી, ચંદન સિંહ અને પ્રિન્સ રાજ.

પુષ્પતિ કુમાર પારસ, ચૌધરી મહેબબ અલી કૈસર, વીણા દેવી, ચંદન સિંહ અને પ્રિન્સ રાજ.

પારસ જેડીયુના સુસદ લલન સિંહના સંપર્કોમાં
પુષ્‍પતિ કુમાર પારસ છેલ્લા કેટલાક દિવસો જેડીયુના સુસાદ લલાન સિંહ સાથે સતત સંપર્કમાં રહેતાં. વર્તમાન જ પટનામાં એકવારનો સમય થયો હતો. દિગ્દર્શક પણ તેમના વચ્ચે સતત વાતો કરે છે. નિનોસડો સાથે સંપર્ક પણ કરવો જોઈએ.

પારસ જ નેતા કેમ?
પારસ લોજપાના સુડોસોમાં છેલ્લા સિનિયર છે. સૌથી મોટી વાત એ છે કે તે રામવિલાસ પાસાનો નાનો ભાઈ છે. તેઓ દરેકની સાથે ચાલી શકે છે. તેમના નેતાનો અન્ય સદસ્યો પણ આશ્ચર્યજનક પ્રસંગ નથી.

જેડિઅનમાં જ ચૂકવણી થાય છે લોજપણા અનેક નેતા, આ સિલિસલો આગળ વધારવામાં આવે છે
5 સુડોદનાના નિર્ણય પછી લોજપાનામાં બહુ મોટી સંખ્યામાં આશ્ચર્ય છે. પહેલા લોજપાનાની અનેક સુવિધાઓ જેડીયુમાં અંતિમ ચૂકવણી કરવામાં આવી છે. આ સિલિસિલો આગળ પણ વધાર્યો. આ દિશામાં, ચિરાગ વાળા મણિનાના પ્રયાસ શરૂ થયા છે. યુવતી રાત સુધી આ પ્રયાસ ચાલે છે. ગઈ કાલે સુસોડો ચિરાગની વાતો માણીતી, પણ આ સમયે તેઓની પાછળ હટવાના અભ્યાસ કરતા.

21 વર્ષોમાં પહેલી વાર ટૂટી પાર્ટી, હવે પક્ષો કબ્જા વાર્તા ભારે પ્રયાસ
લોજપાની રચના 28 નવેમ્બર 2000 ના રોજ આવી. ત્યારબાદ પહેલીવાર પાર્ટીમાં ભંગાણ પડકાર આપ્યો છે. હવે સંસ્થામાં સંખ્યાબંધ લોકો પણ પારસ સાથે બની શકે છે. તેથી ચિત્રોની શક્તિ વધુ ઘટી શકે છે. અત્યાર સુધી ચિરાગન રામવિલાસ પાસાનો દિનો લાભ મેળવે છે. વિસ ચૂંટણીના સમયગાળા દરમિયાન ચિરાગ બન્યો હતો. પરંતુ હવે તેની પાર્ટી પર કબ્જાની ભારે નોંધણી કરવી.

હવે આગળ શું …
કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળની અંતમાં એકવાર હોઈ શકે છે પુષ્યતિ પારસ
કેન્દ્રીય સંપાદક વિસ્તાર ચર્ચા ચર્ચા પ્રબળ છે. દાખલ કરેલ પાર્સ કેન્દ્રમાં સંપાદક બની શકે છે. ૨૦૧ માં માં વડા પ્રધાન જ્યારે બીજી વાર સતત સહભાગી બને તેવો એક ફોર્મ્યુલા બને છે સાથી પક્ષોના સંપાદક પરિષદમાં એક-એક જગ્યા યોજાય છે. જુઓ 16 સુસુડોલી જેડીયુના માર્ગદર્શિકાઓના પરિણામોમાં વિરોધી. તેણીએ થોડી વારમાં બે વાહનો આવ્યા. જ્યારે, 6 સસદો વાલી લોજપતિ રામ વિલાસ પાવન પ્રગતિ બન્યા.

પરંતુ રામ વિલાસ પાસાનની ચૂંટણીની ચૂંટણી પહેલા જ નિધન હતું. આ પછી, કેન્દ્રીય સંપાદક લોજપાનો ખાલી કોટા ભરાયો નહીં. વિધાનસભાની ચૂંટણી પણ લોજપા એનડીએથી ભાગ 135 ચોક્કો પર એકલા ચૂંટણી લડી. આ તે જડ્યુની 115 કર્મચારીઓના પરિવારોમાં રહેતી હતી. જેડીયુએ આ ચૂંટણીમાં 36 કર્મચારીઓનો સમય સીધો લોજપાને જવાબદાર માન્યો હતો.

ત્યારબાદ જ સવાલ ઉષ્ણ લાડુઓનો લોજપા, એનડીએમાં રહેલો ન હતો. જેડીઅના ચોક્કસ કહેવામાં આવે છે- આ ગ્રંથબંધો નાના પક્ષ પ્રદર્શિત કરે છે. હવે જ્યારે કેન્દ્રીય સંપાદક મંડળના ક્ષેત્રની વાત ચાલી રહી છે, તો તે જગ્યા ચિત્રો છે. કારણ લોજપાની કેબીને સ્થાન સ્થાન જો જેડિયું નારાજની હોય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *