કોરોના: શું ભારતમાં 7 ગણા વધુ મૃત્યુ થયા? દાવાઓ વચ્ચે રાજ્યોના નવા આંકડાઓથી સર્જાયા સવાલ

કોરોના: શું ભારતમાં 7 ગણા વધુ મૃત્યુ થયા? દાવાઓ વચ્ચે રાજ્યોના નવા આંકડાઓથી સર્જાયા સવાલ

Spread the love


– દાવાના વિશ્વાસ પર જોરદાર કોરોના રહેવાના આંકડા કરતાં વધુ 20 લાખ લોકો ભોગ લીધલો છે

નવી દિલ્હી, તા. 14 જૂન, 2021, સોમવાર

દેશમાં કોરોના વાયરસની બીજી અસર, અંશે ઘટકોની અસર છે. મુશ્કેલી પણ સંપૂર્ણ સંકેત પૂર્ણ નથી. આ મહાગતિ દરમિયાન સ્વાસ્થ્ય વ્યવસ્થાના સમયગાળાની અનેક ઘટનાઓ. આ સાથે જ હવે કોરોનાના મૃત્યુની સંખ્યા પણ જોવા મળે છે.

વિપક્ષ સતત કેન્દ્ર પર કોરોના સચોટ સંપાદક સંપાદક ચોપડે લવાગોતા છે વિદેશી મેગેઝિઓ પણ આ વિસ્તાર સાથે દાવાઓ કરે છે. હકીકતમાં ભારતમાં છેલ્લા 2 મહિનાના દર દર સરેરાશ સરેરાશ 2,000 લોકો મૃત્યુ પમ્યા છે. પરંતુ ઘણા લોકો આશ્ચર્યજનક છે. તે કેટલાક રાજ્યોના યુગલોકોના અહેવાલોમાં નોંધાયેલું છે જ્યારે તેના પર ધ્યાન આપ્યું છે. એક શીદેશી મેગેઝિને દાવા દાવા જોરદાર કોરોનો સાચો ભૂતકાળ 5 થી 7 ભાગ વધુ હોઈ શકે છે.

પ્રખ્યાત ઈન્ટરનેશનલ નેશનલ મેગેઝિન ધ ઇકોનોસ્ટિસ્ટમાં ભારતના પરિવારમાં ખૂબ જ સ્ફોટક દ્વેષ આવે છે. આર્ટિક લખાયેલ છે, ભારપૂર્વક કોરોનાનો સમયનો સમયગાળો છે, તેના કરતા 5 થી 7 વધુ લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે. આ દિવાળી અમેરિકાની વર્ઝિનિયા કોમનવેલ્થ યુનિવર્સિટી ક્રિસ્ટોફર લેફલોના સંશોધન કેન્દ્રની તપાસ કરવામાં આવી છે.

જો આ દાવા પર વિશ્વાસ મૂક્યો હતો ત્યારે કોરોના રાણાની સંખ્યા કરતાં વધુ 20 લાખ લોકો ભોગ લીધલો છે. ભારપૂર્વક કોરોનાનો હવાલો 3 લાખ 70 હજાર જેટલો છે. અગાઉના અમેરિકી ન્યૂઝ જર્નલ ન્યૂયોર્ક ટાઇમ્સે ખૂબ જ ઓછા ગણતરીના આંકડાઓને જોતાં ઓછાં 6 લાખ લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે અને તે અનુમાન કોરોનાની રહેઠાણ સ્થિતિ સંદર્ભમાં જણાવાયું છે કે ભારતના લોકો 42 લાખ લોકો પણ હોઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *