કોરોનાની નવી આફત: ડેલ્ટા વેરિયન્ટ હવે વધુ ખતરનાક ડેલ્ટા+ માં પરિવર્તિત, મોનોક્લોનલ એન્ટિબોડીઝ કોકટેલની પણ અસર નહીં થવાની આશંકા

કોરોનાની નવી આફત: ડેલ્ટા વેરિયન્ટ હવે વધુ ખતરનાક ડેલ્ટા+ માં પરિવર્તિત, મોનોક્લોનલ એન્ટિબોડીઝ કોકટેલની પણ અસર નહીં થવાની આશંકા

Spread the love
  • ડેલ્ટા વેરિએન્ટ હવે વધુ ડેન્જરસ ડેલ્ટા + માં રૂપાંતરિત થઈ ગયું છે, મોનોક્લોનલ એન્ટિબોડીઝ પણ કોકટેલમાં કોઈ અસર નહીં કરે તેવી અપેક્ષા છે.
  • કોરોના ડેલ્ટા વેરિયન્ટ હવે વધુ ખતરનાક ડેલ્ટા + માં પરિવર્તિત વૈજ્ઞાનિક ચિંતિત
  • દેશમાં કોરોનાના ડલ્ટા વેરિયન્ટે વિનાશનું તાંડવ માચાવ્યું

કોરોનીની બીજી લહરીમાં તાબી માચાવનાર ડેલ્ટા વેરિયન્ટ હવે વધુ ખતરનાક ડેલ્ટા + બદલામાં ગયો છે. વૈજ્ઞાનિકોને આશ્ચર્ય થાય છે, કારણ કે કોરોના દર્દીઓની સમીક્ષા થઈ શકે છે, તે મોનોક્લોન સંસ્થા છે. અંગ્રેજી ન્યૂઝ વેબસાઇટ ટાઇમ્સ ઈફ .ન્ડિયા રિપોર્ટ રિપોર્ટનો સમય છે. કવિતા કે ડિનોક્લોન સંસ્થાઓ કોટિટેના મેના પ્રારંભમાં ઇમરજન્સી ઉપયોગની તપાસ કરવામાં આવી હતી.

ટાઇમ્સના રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે બ્રિટિશ આરોગ્ય આરોગ્ય સંસ્થા પબ્લિક હેલ્થ ઇંગ્લેન્ડ (પીએચઇ) ની ડેલ્ટા વેરિઅન્ટિના જી 63 જીનોમ નવી કે 417 એન મ્યુટેશન સાથે આવે છે. પીએચઇના અહેવાલ મુજબ, ડેલ્ટા વેરિયન્ટમાં ફેરફારની નિયમિત તપાસ દરમિયાન ડેલ્ટા + ની શોધ થઈ છે. કોવિડ વેરિયન્ટ્સ પરના PHE ના લેટેસ્ટ રિપોર્ટ મુજબ, 7 જૂન સુધી ડેલ્ટા + વેરિઅન્ટના 6 કેસ બન્યા છે.

ડેલ્ટા વેરિયન્ટમાં ફેરફારની નિયમિત તપાસ દરમિયાન ડેલ્ટા + ની શોધ થઈ છે.

ડેલ્ટા વેરિયન્ટમાં ફેરફારની નિયમિત તપાસ દરમિયાન ડેલ્ટા + ની શોધ થઈ છે.

દિલ્હી ઇન્સ્ટિટ્યુટ જીફ જીનોક્સ અને એન્ટિગ્રેટિવ બાયોલોજીઓ ડો. વિનોદ સકેરિયાએ કહ્યું છે કે K417N મ્યુટેશનની કથા છે, તે એકીટિબોડીઝ કોકટેલ પાસે રેજીસ્ટેંટનો પુરાવા છે. જો કે તેના દર્દીઓ પણ બોલાવી શકશે નહીં K417N મ્યુટેશનની ફ્રિકવેંસી બહુ વધુ.

મોનોક્લોન એડિબોડીઝ કોકટેલ શું છે?
મોનોક્લોન સંસ્થાબિડોઝ કોટટેલ કેસિરિવિમેબ (કેસિરીવિમાબ) અને એમ્પ્વિમેબ (ઇમદેવિમબ) થી અક્ષર છે. તે ફાર્મા કંપની સિપ્લા અને રોશ (રોશે) ઈન્ડિયાના બનેલા છે. ભારપૂર્વક કોરોની સારવાર ઇમરજન્સી ઉપયોગ મેઘમાં આવી ગઈ છે. તે અમેરિકા અને યુરોપિયન યુનિયનમાં ઇમરજન્સી ઉપયોગ માટે તૈયાર ડેટા ડેટા સપોર્ટ સેન્ટ્રલ ડ્રગ્સ સ્ટાન્ડર્ડ કન્ટ્રોલ ર્ર્ગેનાઇઝેશન (સીડીએસકો) દ્વારા તપાસવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *