કાર્યવાહી: NSDLએ અદાણી ગ્રૂપમાં રૂ. 43500 કરોડનું રોકાણ કરનાર ત્રણ વિદેશી ફંડ્સના એકાઉન્ટ સ્થગિત કર્યા, કંપનીના શેર 5-13% તૂટ્યા

કાર્યવાહી: NSDLએ અદાણી ગ્રૂપમાં રૂ. 43500 કરોડનું રોકાણ કરનાર ત્રણ વિદેશી ફંડ્સના એકાઉન્ટ સ્થગિત કર્યા, કંપનીના શેર 5-13% તૂટ્યા

Spread the love

અદાણી ગ્રુપના ચેરમેન ગૌતમ અદાનાનો ફાઇલ ફોટો.

  • નરનિશિપટ અધ્યયન માહિતી માહિતી પૂરી પાડવામાં આવી છે
  • સમાચાર પછીના સેંસેક્રે 300 થી વધુ પોઇન્ટ્સ ઘટાડો થયો

નેશનલ સિક્યોરિટીઝ ડિપોઝિટરી લિમિટેડે (એનએસડીએલ) અદાણી ગ્રુન્સી કંપની 43 43,500૦૦ હિજરત કરનાર પાછળ ફોરેન નજીકના એન્વેસ્ટર્સ (એફપીઆઈ) ના ખાતાના સ્થાનાંતરણ થયા છે. એનએસડીએલ એ આલ્બ્યુલા ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ફંડ, ક્રિસ્ટા ફંડ અને એપીએમએસ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ફંડના સુવિધિઓ ફ્રીઝ કરી દીધા છે. ડિપોઝિટરીની વેબસાઇટની સૂચિ, એકાઉન્ટ 31 મે અથવા તે પહેલાં સ્થિર થયેલ છે. હજી સુધી અદાની ગ્રુપ અને ત્રણેય ફંડ્સ કોઈ સ્ટેટમેન્ટની યોજના નથી.

અધૂરી માહિતી બદલો એકાઉન્ટ ફ્રીઝ્ડ
વિદેશી રોકાણકારો સંભારણું કસ્ટોડિયન બેંકોના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે મની લોટરીંગ એક્ટ (પીએમએલએ) અંતર્ગત ફાયદાકારક માલિકીની માહિતી ‘અપ્પરતા ખુલાસા’ના અંતમાં વિદેશી ભંડોળની કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. અગાઉના આ મુદ્દાઓ અંગે ખુલાસો થયા હતા જ્યારે તેઓએ કોઈ જવાબ આપ્યો ન હોત, એકાઉન્ટ એકાઉન્ટ ચાલુ કરાવતા હતા. એકાઉન્ટ ફ્રીઝેના માન્યતાપત્રક હવે છેલ્લી ફંડ્સની શેર વેચી શકે છે.

4-8% જેવુસંકટમાં ત્રીજી ફંડ્સની અદાણી ગ્રૂપ
મીડિયા અહેવાલ ગૌતમ અદાનાના ગ્રુપમાં છેલ્લા ફંડ્સના ઘણા પ્રમાણપત્રો છે. સંયુક્ત રીતે અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝમાં 82.82૨%, અદાણી ટ્રાન્સમિશનમાં .0.૦3%, અદાણી ટોટલ ગેઈકલ 9.9૨% અને અદાણી ગ્રીનમા 8.88% જેટલો ખર્ચ થયો છે.

અદાણીના શેરમાં કડકો
આ સમાચાર પછીના અદાણી ગ્રૂપની કંપનીના શેર શેરના ભાવમાં 5-13% સુધી કડકો બોલી ગયા છે. આ લેખિત છે 11:50 કલાકે અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝનો શેર 11% તૂટી છે. સમાન રીતે, અદાણી પોર્ટ્સ 13.23%, અદાણી પાવર 5%, અદાણી ટ્રાન્સમિશન 5%, અદાણી ગ્રીન અને અદાણી ગેસ સાથે 5% ઘટક ક્ષેત્ર.

બનાવટી વેપારીઓ
શેરના સંશોધન પાછળના કારણોથી આ જૂથ કંપનીઓ 3 વિદેશી રોકાણકારો છે. રોકાણકાર સેબી દ્વારા કડાયા છે. માનવામાં આવે છે કે આ બનાવટી રોકાણકારો છે. આ ત્રણેય ફંડ્સનું સરનામું એક છે અને તેના નામની વેબસાઇટ નથી. આ રીતે, સેબીએ પાછલા વિદેશી રોકાણકારોના સ્થળો સ્થિર થયા અને તપાસ ચાલુ થઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *