ઈંગ્લેન્ડે ૧-૦થી ક્રોએશિયાને હરાવ્યું, બેલ્જીયમનો ૩-૦થી રશિયા સામે વિજય

ઈંગ્લેન્ડે ૧-૦થી ક્રોએશિયાને હરાવ્યું, બેલ્જીયમનો ૩-૦થી રશિયા સામે વિજય

Spread the love

લંડન / સેન્ટ. પીટર્સબર્ગ

ઇંગ્લેન્ડે રહીમ સ્ટ્રિલિન્ના ક્લાસિક ગોલને સહારે ૧-૦ ક્રોએશિયાના હરાઈ મિશન યુરો અડધો પ્રારંભ થયો. લંડન વેમ્બલી સ્ટેડિયલ્સ ૨૦ હજાર જેટલા વધુ પ્રેક્ષકોએ ભારે જોશ સાથે હાઈસ્ફોફાઈલ મુકાબલાની મુસાની માણી. લુલો મોડિરીચ અને પેરીસિચ જેવી સ્ટાર લિંક્સની હાઉસિંગ ક્રોસિયન ટીમ પણ ગોલ ફિટ સંપર્ક શકી નહતી. જ્યારે અગાઉ બનેલી ગૂગલ-બિનીની એક મુલાકાત બેલ્જીયમ ૦-૦થી રશિયાને પ્રસ્તાવિત થઈ હતી. બેલ્જીયમની અસલ મહત્વની ભૂમિકા ભજવણી રોમેલુ લુકાકુએ બે ગોલ ફટકાર્યા.

યુરો અડધા ગૃહસ્થાનો મુકાબલા ક્રોએશિયાના શાનદાર પ્રદર્શન કરતાં ઇંગ્લેન્ડે વિજયજયંતિ જ ઈંગ્લિશ ફૂટબોલ ચાહકો ગેલમાં ગયા હતા. ઇંગ્લેન્ડે આ સાથે ૨૦૧૮ ની વર્લ્ડ કંપની સેમી ફાઇલમાં ક્રોએશિયાની ચૂંટણીનો દિવસ છે, જે બદલીને પણ દિવાળી કરવામાં આવી છે. ગારથ સાઉથગેટના માર્ગદર્શનમાં પ્રેસિડેન્ટ ઈંગ્લેન્ડની ટીમની જીનલ કેલ્વિન ફિલિપ્સે પણ મહત્વની ભૂમિકા ભજવી રહી હતી. તેના પિન પોઇન્ટ પર જર્લિંગી ગોલ ફિટકાર્યો છે. કેલ્વિન પ્લેયર ઓફ ધ મેચ પ્રકાશિત.

થ્રી લાઇન્સની ઓળખ ઓળખ ઇંગ્લેન્ડની ટીમની મહિલા ફીલ ફોડેન આક્રમક શરતી થઈ. એક સમયે કિક ગોલપોસ્ટન ટક્રાઇને પાઇ ફરી. પ્રથમ હાફ ૦-૦થી બરોબરી પછી બીજા ક્રમમાં સ્ટર્લિંગની મેજિકલ રમતનું પરિણામ ઇંગ્લેન્ડે આત્મવિશ્વાસ સાથે જીત હાંસલ થઈ ગયું.

રેડ ડેવિલ્સની આક્રમક શરતો: રશિયાના નિર્માણ

રેડ ડેવિલ્સની ઓળખ ઓળખ બેલ્જીયમની ટમે યુરો અડધા ધમાકેદાર શરતી કરતાં ૩-૦થી રશિયામાં જીત હાંસલ થઈ ગઈ. આ અગાઉ પ્રારંભિક ડેનમાર્કનો કટનપ્ટન એરિક્સન ફિનલેન્ડ ચાલુ રહેવાની ઘટનામાં બેભાનના સમયે બનતી બેલ્જીયમ-રશિયા વચ્ચેની ઘટના પર અનિશ્ચિતતાના વાડકો છવાયા કેસ હતા. તે ભાનમાં જ રહ્યું છે બેલ્જીયમ અને રશિયાની રચના નિર્માણ પ્રક્રિયા આગળ ધપાવ્યું. બેલ્જીય નામ મેચના પ્રારંભિક ૧૦ મી મિનિટે જ લોકુક્કા ગોલ ફટકારીને સરસાઈ અપાવી દીધી. ્રંડ્રિયા સેમેનોવી ભૂલનો ફાયરોડ ઉતાવતા લુકાકુ ગોલ ફટકરો અને ટીક ૧-૦થી સરસાઈ અપાવી થઈ ગઈ. આ પછી જીવન-મરણ વચ્ચેનો સંઘર્ષ તેના ક્લબના ફૂટબોલના સાથી એરિક્સનને યાદ આવ્યો અને કેમેરાની પાસે બુમ પડીડી આવી ગઈ, ઘટના..ક્રિસ .. આઇ લવ યુ.

બેલ્જીયમના ટિમોથી કાસ્ટગ્નેને ઇજા સ્માર્ટસ્ટીટ તરીકે થોમસ મેઉનેરન ઉતાર્યા છે. કાગળ ૩૪ મી મિનિટે ગોલ ફટકારના બેલ્જીયમની સરસાઇને બેવડાવી દીધી. ફર્સ્ટ હાફમાં જ બે ગોલ સહન કરનારા રશિયન કેમ્પમાં સન્નાટો ફેલાઇ ગયા. બેલ્જીયમના પ્રારંભિક ડિફેન્સ રશિયન સ્ટ્રેકર્સ ભેદી કેહ્યા નહતા. લુગ્કુએ ૮૮ મી મિનિટે બેજો ગોલ ફટકારીની ટીમ જીતી સુનિશ્ચિતિ થઈ ગઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *