અદાણી જૂથમાં રોકાણ કરનારા 3 વિદેશી ફંડના એકાઉન્ટ ફ્રીઝ, શેરમાં કડાકો

અદાણી જૂથમાં રોકાણ કરનારા 3 વિદેશી ફંડના એકાઉન્ટ ફ્રીઝ, શેરમાં કડાકો

Spread the love


– આ પુંડા અદાની ગ્રુન્સી કંપની 43,500 સમય રૂપરેખાંકન ચાલુ છે

નવી દિલ્હી, તા. 14 જૂન, 2021, સોમવાર

નેશનલ સિક્યોરિટી ડિપોઝિટરી લિમિટેડ (એનએસડીએલ) એ 3 વિદેશી ફંડના એકાઉન્ટ પર ર લગ લગાવી દીધી છે. આ પુંડા અદાની ગ્રુન્સી કંપનીઓ 43,500 સમય રૂપરેખાંકન થાય છે. આ અદાણી જૂથની કંપનીના અનુભવોમાં ભારે ઘટાડો થાય છે. એનએસડીએલ એ અલબુલા ઈન્વેસ્ટમેન્ટ ફંડ, ક્રિસ્ટા ફંડ અને એપીએમએસ એન્વેસ્ટમેન્ટ ફંડના એકાઉન્ટ ફ્રીઝ કરી દીધા છે. ડિપોઝિટરીની વેબસાઈટનો હિસાબ 31 મે અથવા તેના અગાઉના ફ્રીઝ્ડ જગ્યા છે.

બધા લિમિટેડ કંપની શેર શેર

આ ન્યૂઝના બીજા અદાણી જૂથના શેર આજે કડકો છે. અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝના શેર 15 ટકા તુટીને 1361.25 સાઉદીએ પહોંચી છે. અદાણી પોર્ટ્સ અને ઇકોનોમિક ઝોન 14 ટકા, અદાણી પાવર 5 ટકા, અદાણી ટ્રાન્સમિશન 5 ટકા, અદાણી ગ્રીન એનર્જીમાં 5 ટકા, અદાણી ટોટલ ગિરિતા 5 ટકાનો કડકો છે.

કોઈ અસ્તિત્વમાં નથી, અદાણી જૂથનો આ કાર્યક્રમ કોઈ નિવેદન નથી. આ ત્રણેય ફંડ મોરેશીયસના છે અને સેબીમાં વિદેશી સમય નિવાસક (એફપીઆઈ) જેમ કે રાજસ્થાન થયેલ છે. ત્રણેય સંયુક્ત રૂપે અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝમાં 82.82૨ ટકા, અદાણી ટ્રાન્સમિશનમાં .0.૦3 ટકા, અદાણી ટોટલ ગિર્યા 9.9૨ ટકા અને અદાણી ગ્રહણ 8.88 ટકાનું સ્થાન છે.

ચર્ચા કારણ

એક અહેવાલ ધોરણની કામગીરીની પુષ્ટિપૂર્ણ માહિતીની સમીક્ષા કરવામાં આવતી નથી. ખાતામાં ફ્રિઝ થિસ્ટરનો અર્થ એવો થયો છે કે હવે તે ખાવામાં સૌથી મોટો શેર છે, પરંતુ નવી શેર ખરીદી પણ નહીં કરી શકાય.

વિદેશી રોકાણકાર હેન્ડલ કરનારી ડિપોઝિટરીએ જણાવ્યું હતું કે, પીએમએલએ અંતર્ગત ખાતા દ્વારા ફાયરફોઉથર્નર માલીકીની માહિતી પૂરી પાડવામાં આવી નથી. સામાન્ય રીતે કસ્ટોડિયન દર્દીઓ પહેલા ગ્રાહકોની નોટિસ પાઠવે છે પરંતુ કોઈ જવાબ નથી આપતું એકાઉન્ટ એકાઉન્ટ ફ્રીઝ થઈ રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *