હીરો ઝગમગશે: દેશમાંથી હીરાની નિકાસમાં 20 ટકા વૃદ્ધિની આશા,જ્વેલરીની નિકાસ વધી

હીરો ઝગમગશે: દેશમાંથી હીરાની નિકાસમાં 20 ટકા વૃદ્ધિની આશા,જ્વેલરીની નિકાસ વધી

Spread the love
  • દેશમાંથી હીરાની નિકાસમાં 20 ટકાની વૃદ્ધિની અપેક્ષા, જ્વેલરીની નિકાસમાં વધારો થયો
  • સોના-ચાંદીમાં બે બાજુ મૂવમેન્ટ, ચાંદી ઘટી 28 ડોલર

બૂલિયન માર્કની બાજુ પર રેન્જ જોઈ શકાય છે. સોનાની તુલના ચાંદીમાં દૈનિક ધોરણ રૂ .1000-2000ની સામાન્ય લઘુત્તમ પરીક્ષા છે. વૈશ્વિક બજારોમાં ચાંદીની ઘટી 28 ડોલરસ્થિતાંગ રૂ .1000 નાડેડ સાથે 72500 અને સોનું 50900 બોલાતું હતું. જ્યારે આંતરરાષ્ટ્રીય બજારોમાં સોબિત 1905 ડોલર ક્લોટની એક વાર આવે છે. માર્કેટમાં વાયદામાં પણ નિરુત્સાહી ટ્રેન્ડ છે. નવી દિલ્હી આવે છે 116 ઘટી 48772 અને ચાંદી 1291 ઘટી 70836 બોલાઇ છે.

પ્લેટિનમૂલા પેલેડીયાનું મૂલ્ય નજીવી વિસ્તૃત સંખ્યાઓ વર્ણવે છે.
કોરોના મહાગથ્થુની દેશની જેમ-જ્વેલરી, ડાયમંડની નિકાસમાં વૃદ્ધિ થિસ્ટર આશા છે. ચાલુ વર્ષે ડાયમંડની નિકાસ 20 ટકા ચાલ 20 અબજ ડોલર થરના છે. િલતિહાસિક રેટીંગ્સના અહેવાલમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે નાણાકીય વર્ષોનો બીજા ભાગ, પેન્ટ-અપ અને ઉત્તેજના યુ.એસ.એસ. અને ચીની હીરા અને ઝવેરાતનો વધારો, જે ભારતની પોલિશ્ડ હીરાની નિકાસમાં 75 ટકા હિસ્સો છે. આર્થિક વિકાસમાં સુધારો અને બેરોજગારીમાં ઓછા પ્રમાણમાં વધારો થવો જોઈએ.

વિદેશી મુસાફરી પર પ્રતિબંધો અને હિટસ્પિટાલિટીને ઓછી કિંમતનો અર્થ હિસ્સો હિરાના આભારમાં સમાવેશ થાય છે. નિકાસ ઓક્ટોબર 2020 થી દર મહિને 2 અબજ ડોલરના સુતરાઉ માર્ગ છે. ત્રિજા ક્વાર્ટરથી નિકાસનો સંગ્રહ શરૂ થનારી તહેવારની સિઝન પૂર્વ રોગચાળાના સ્તરમાં આવવાનો પ્રોત્સાહન દર્શાવે છે. ચાલુ નાણાકીય વર્ષોમાં હીરાની નિકાસમાં 20 ટકાનો વધારો થાય છે.

નિષ્ફળતાના મતે સોપાનિક ધોરણ 1900 ડોલરની સપાટીની અંદરના ભાગો બંધ કરી દેવામાં આવે છે. જ્યારે ઉપરમાં 1930-1970 ડોલરની સપાટી આંબી હોઈ શકે છે.

લોકડાઉનથી અમેરિકા-ચીની નિકાસ ઘટી
નિકાસ દ્વારા પ્રાપ્ત થયેલ આવકની ગણાતી નાણાકીય વર્ષોમાં 16.4 અબજ ડોલર જેટલી નજીક છે, મોટા ભાગની દુનિયાના દેશોમાં લોકડાઉના નિકાસમાં 12 ટકાનો ઘટાડો થયો છે. પરંતુ, બીજા ભાગમાં રિકવરીની સૃષ્ટિની નિકાસમાં ઘટાડો થયો છે. દેશની કુલ નિકાસમાં 75 ટકા હિ‌સ્સો અમેરિકા અને ચીનનો જથ્થો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *