રિસર્ચ: અનહેલ્ધી ડાયટની અસર પુરુષોની અપેક્ષાએ મહિલાઓના માનસિક સ્વાસ્થ્ય પર વધારે થાય છે, મૂડ સ્વિંગની પણ સમસ્યા વધારે રહે છે

રિસર્ચ: અનહેલ્ધી ડાયટની અસર પુરુષોની અપેક્ષાએ મહિલાઓના માનસિક સ્વાસ્થ્ય પર વધારે થાય છે, મૂડ સ્વિંગની પણ સમસ્યા વધારે રહે છે

Spread the love
  • પુરુષો કરતાં મહિલાઓના માનસિક સ્વાસ્થ્ય પર સ્વાસ્થ્યપ્રદ આહારની વધુ અસર હોય છે, અને મૂડ સ્વિંગ્સ એક સમસ્યા બનવાની સંભાવના વધારે છે.
  • જેઓ હેલ્ધી ડાયટ નથી લેતી, તે એન્ક્ઝાઇટ, ડિપ્રેશન અને ત્તોનો ભોગ બન્યા છે
  • સ્વાસ્થ્યપ્રદ અથવા નિયમિત રીતે એક્સર્સાઈઝ કરો, તેના માનસિક સ્થિતિ એક્સરસાઇઝ ન કરતા લોકો વધુ અચાર કરતા

તે જેની સુકા છે તેની અસરકારક બાબતો શારીરિક સ્થિતિ પર નથી પરંતુ માનસિક સ્થિતિ પર પણ પ્રતિક્રિયા છે. જર્નલ પફ પર્સન મલાઈલિસ્ડ મેડિસિન પ્રકાશિત સ્ટિનાના ભાગમાં, 30 વર્ષોથી વધુ સમયગાળા દરમિયાન તે વિદ્યાર્થીઓની જે હલ્ધી ડાયટ નથી લતીટી, તે એન્ટીઝાઇટી, ડિપ્રેશન અને તત્વનો ભોગ બને છે. ન્યુયોર્કની બિમસ્તન યુનિવર્સિટી સંશોધન 30 વૃદ્ધ 322 વડો અને 322 પ્રયોગો સંશોધન. આની ડાયરી હેબિટ્સ, ફિઝિકલ એક્ટિવિટી અને મૂડ પેટર્ન પણ રિસર્ચમાં અંતિમ કામ કરી શકે છે. જાણવા જાણવા જાણવા મળ…………………. અન્ય……………..

તેનાથી વિપરિત, લોકો વધુ ફાસ્ટ ફૂડ ખાય છે, બ્રેકફાસ્ટ કરનારને કા મૂી નાખવામાં આવશે નહીં અને સ્વિંગની સમસ્યા પણ ઓછી હશે. હા ગ્લાસેમિક એંડેક્સ પુના ફૂડ જેમ કે બટેટાં, ચિપ્સ, ગાલી વસ્તુઓ અથવા વ્હાઇટ બ્રેડિ બ્લડ સુગર જલ્દી વધારો થયો છે. આ વસ્તુઓ ખાણીપીણી આદિત જેવો છે, તેના સમારોહમાં તુલનામાં વધુ નેગેટિવ ઇફેક્ટસ છે. અનિર્ધ્ધિ ડાયટની અસરકારક પ્રેરણા અપેક્ષાએ વૈશ્વિક સ્વાસ્થ્ય વિશે વધુ માહિતી મળે છે.

સંશોધનકો એ પણ આશ્ચર્યજનક સહભાગીઓ સાયકોલોજિકલ હેલ્થનેલિવી અનુભવ એક્સરસાઇઝની ખાસ ભૂમિકા છે. જેની પાસે અથવા નિયમિત રીતે એક્સર્સાઇઝ થાય છે, તેના માનસિક સ્થિતિ એક્સરસાઇઝ કરતા લોકો ઓછા લોકો કરતાં વધારે હોય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *