ઈન્દોરમાં વ્હાઈટ ફંગસનો અનોખો કેસ: નાક, મોઢું, આંખની બદલે સીધો બ્રેનમાં જ પહોંચ્યું; ડોકટર્સે કેન્સરની ગાંઠ સમજીને ઓપરેશન કર્યું તો 10 સેમીનું ફંગસ નીકળ્યું

ઈન્દોરમાં વ્હાઈટ ફંગસનો અનોખો કેસ: નાક, મોઢું, આંખની બદલે સીધો બ્રેનમાં જ પહોંચ્યું; ડોકટર્સે કેન્સરની ગાંઠ સમજીને ઓપરેશન કર્યું તો 10 સેમીનું ફંગસ નીકળ્યું

Spread the love
  • નાક, મોં, આંખોને બદલે સીધા મગજમાં પહોંચ્યા; ડોકટરોએ નિદાન કેન્સરગ્રસ્ત ગાંઠ અને 10 સે.મી. ફૂગ પર તેનું સંચાલન કર્યું

એક મહિના પહેલા સીટી સ્કેન એક સેમિની નાનકડી ગાંઠ જોવા મળતી હતી. પરંતુ શનપરેશન પછી બાયોપ્સી થયાં, ખ્યાલ આવે તેવો વ્હાઇટ ફંગંગ્સ છે. જેનો આકાર 10 થી 11 સેમી છે (ફાઇલ ફોટો)

બ્લેક ફેંગ્સ (મ્યુકર માઇકોસીસ) ના એક વૃદ્ધિ કેસની મધ્યમ મધ્ય ઇન્દોરમાં એક મહિલા બ્રેન 10-11 સેમીની સફેદ ફંગ્સ આવે છે. ડોકટરો કહે છે કે આ ફંગંગ્સ દૂર સુધી છેલ્લી મોટી ફંગ્સ છે. ખાસ વાત એ કે બ્લેક-વ્હાઇટ ફંગ્સાના અત્યાર સુધીના ઘણા કિસ્સાઓ છે જે સામાન્ય રીતે ફંગ્સ નાક, સાઇન્સ, આંખોમાં આવ્યા હતા ત્યારે બ્રેન સુધી પહોંચી ગયા હતા. પરંતુ આ આશ્ચર્યજનક મંગળ પર મગજમાં સમાપ્ત થાય છે.

ધાર નિવાસી લકવા પીડિતા કલા બાઈનાની એક મહિના પહેલાં તણાઈ ગઈ હતી, લોકોના લોકો ઇન્દ્રદોરની ખાનગી હોસ્પિટલમાં ગયા હતા. જ્યાં દર્દીને માથામાં દુખાવો અને નબળાઇની પરિસ્થિતિ આવી, તો બ્રેઇનની સીટી સ્કેન કરાઈ. પરંતુ કોવિડ રિપોર્ટિંગ કઝઝિટિવ આવવાને ઓપરેપરેશન તાલીમ પડકારવામાં આવી હતી અને માતાના લોકો કલા બાઈને પાછળ ધાર કર્યા હતા.

અહીં ફરી કલા બાઈનો આરટી-પીસીઆર થયેલ. આ સમયે કોવિડ રિપોર્ટ નેગેટિવ આવે છે. પરંતુ મુશ્કેલી મુસાફરો જોનારા લોકો ન્યૂરોસર્જન ડૉ. દિપક કુલકર્ણીની સંખ્યા રહી ગઈ.

આઇસોલેશનમાં મુસાફરી ગઈ હતી
ડૉ. કુલકર્તાઓએ જણાવ્યું હતું કે કલા બાઈ જ્યારે આઇસોલેશનમાં આવી હતી ત્યારે નબળાઈનો પ્રવાસ હતો. બોલ્ડ અને ચાલ-મુશ્કેલીઓ થઈ રહી છે. એક મહિના પહેલા સીટી સ્કેન એક સેમી નાનકડી ગાંઠ જોવા આવી. રાહુલ લિઝન શ છેટ છે.

પરંતુ બીજી વખત એમઆરઆઈ કરનારી અહેવાલ નિરીક્ષણ કરે છે તે કેન્સરનું ટ્યુમર હોઈ શકે છે. અમે ઓપરેશન નક્કી કર્યું. પછીપરેશન પછી જ્યારે બાયપ્સિડેશન કર્યું હતું ત્યારે તેને ખ્યાલ આવશે નહીં. પરંતુ વ્હાઇટ ફંગંગ્સ છે, જેનો આકાર લગભગ 10-11 સેમી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *