ચૂંટણી પૂર્વે ઉત્તર પ્રદેશના વિભાજનની તૈયારી: યોગી અને મોદી વચ્ચે તંગદિલીનું અસલી કારણ ‘અલગ પૂર્વાંચલ’

ચૂંટણી પૂર્વે ઉત્તર પ્રદેશના વિભાજનની તૈયારી: યોગી અને મોદી વચ્ચે તંગદિલીનું અસલી કારણ ‘અલગ પૂર્વાંચલ’

Spread the love
  • ચૂંટણી પૂર્વે ઉત્તર પ્રદેશના ભાગલા માટેની તૈયારીઓ: યોગી અને મોદી વચ્ચેના તનાવનું વાસ્તવિક કારણ ‘અલગ પૂર્વાંચલ’
  • એ. કે. શર્માને સ્કૂલના પૂર્વદર્શન યુપીની ચૂંટણી પહેલા પૂર્વાંચલની રચના કરો નેમ

છેલ્લા ઘણા સમયથી ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્ય કોંગ્રેસ યોગી આદિત્યનાથ વડા પ્રધાન સંડોવણીની કંપનીની કંપનીની ટોચની નેતા નજીકના બાથ ભીડ છે. આ બાથ ભીડનું નામકરણ કારણભૂત વિશ્વવ્યાપી સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે, મૂળ મડાગાંઠ ઉત્તર પ્રદેશના વિભાગોમાં તે યુપીના પૂર્વ વિસ્તાર પૂર્વાંચલ રચના છે. આયર યોગીણા આંદોલનગોળા ગોરખપુર જિલ્લો પણ છે.

આ પ્રદેશનો ઉત્તર પ્રદેશનો ભાગ લેવો જોઇએ યોગીણા જીવનનિર્વાહનું વિભાજન કરવું. યોગી આદિત્યનાથ અને વડા પ્રધાનો વચ્ચેની સમયગાળાની કવાયત છે. રાજકીય અને સુનિદિ સૂત્રોના કથિત પ્રધાનમંત્રી નવેમ્બરના એ. કે. શર્માને ઠાઠમાળ વહીવટી નોકરીઓ મુકાઈ પ્રવેશોમાં પ્રવેશ અપાવવો.

પ્રવેશમાં કાવ્યા પછી સીધા પ્રેસિડેન્ટ યુ.પી. વિષ્ણુ પરિષદ સંબંધ (એમ.એલ.સી.સી.) બનાવ્યા. યુ.પી.ની વિઝિટની ચૂંટણીની ચૂંટણી વર્ષો પૂર્વે તે અગાઉ યુ.પી.ના વિભાજન પૂર્વી યુ.પી. પૂર્વાચલ બનાવનાર છે.

વિવાદ છે, યુ.પી.નો પૂર્વ વિસ્તાર જે પૂર્વાચ્છર વિસ્તાર છે યોગ યોગી આદિત્યનાથનો જન્મ ગોરખપુર છે, જયાંથી 1998 થી 2017 સુધી યોગી સદસદના. આ વિસ્તાર યોગીણા વિષે પ્રભુત્તેળો ગણિત વિસ્તાર વિસ્તાર પૂર્વાવ આવે છે, ઉત્તર વિસ્તાર અલગ હોય છે. ઉત્તરપ્રદેશના અગ્નિ પૂર્વાચલ એક નવો રાજ્ય અને જન ઓળખાણ ઉભી થાય છે.આવા સંજોગોમાં યોગી રાજકીયરીતે કદ ઘેટા.જેનાની યોગી અને અનુભવી મોવડી મંડળ વચ્ચે ગજગ્રાહ ઉત્તેજના આવી છે. આ જ કથિત વિવાદના કારણોસર યોગની તેમની મોવડી મંડળને ચાલુ છે. તેઓ મંગળવારે પણ સ્થિતિ કેન્દ્રિય પૃથ્વીના સંપાદક અમિત શાહ સમાવિષ્ટ સુવિધાઓ.

પૂર્વાચ્છ 23 થી 25 માણસો -125 જેટલી વિચિત્ર લગ્નનો સમાવેશ કરી શકે છે ગૌરવ પૂર્વાચલ રાજયમાં ગોરખપુરમાં 23 થી 25 જેટલા લોકોનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં 125 આસપાસના વિમાનનો સમાવેશ થાય છે. ગોરખપુર, કુશીનગર, ખ્રિસ્તી, જોનપુર, ગોંડા, બહરાઇજ સમાવિષ્ટ લોકોનો સમાવેશ અંદાજ છે.

યોગી અચાનક દિલ્હી, શહાણે મધ્યા, આજે નિદાન
ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્ય ગુજરાત યોગી આદિત્યનાથ ગુરુદેવતા દિલ્હી. સંપાદક વિસ્તારની પરિસ્થિતીના મધ્યભાગમાં રાજ્યપાલ કાર્યક્રમ સ્થિર કાર્યકારી શુક્રવાર વડા પ્રધાનમંત્રી દર્દીઓ અને આંદોલન પ્રમુખ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *