ઉજવણી: મણિનગર સ્વામિનારાયણ મંદિરમાં સિદ્ધાંત સજીવન મંડળના 75મા સ્થાપના દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવી

ઉજવણી: મણિનગર સ્વામિનારાયણ મંદિરમાં સિદ્ધાંત સજીવન મંડળના 75મા સ્થાપના દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવી

Spread the love

જ્યાં મંડળ નથી ત્યાં સંગઠન છે, અને સ્નેહ, સંપર્કો વધાર્યા છે, સહનશીલતા સદ્ભાવમાં વૃદ્ધિ છે

  • સ્વામિનારાયણ ભગવાનના ચંદ્રના કલાત્મક વાઘાતી શ્રીંગર ક્રિયા

અમદાવાદમાં મણિનગર સ્વામીન્દ્રિના મંદિરમાં બિરાજમાન સ્વામિનારાયણ ભગવાન – ઘનશ્યામ મહારાજ હરિકૃષ્ણ મહારાજને કલાત્મક વાઘા સ્થાન સ્થાનોનાં દર્દીઓ. ઉનાળાની સમસ્યાઓના વર્ષોથી ખાસ કરીને અખાત્રીય દિવસ વૈશ્ક સુદ-વદની અંતર્દિ, પૂર્ણિમા સદસ્યની સલાહ પાવન દિને સ્વામીત્રિણ મંદિરમાં હરિજીને વર્ષોની સંતોષ ચંદ્ર વહાણ સ્થિત છે. આજે ત્રિષ્ઠતમ ધામ સ્વામિનારાયણ, મણિનગર બિરાજમાન અધિષ્ઠાપિત ભગવાન શ્રી ઘનશ્યામ મહારાજ, હરિકૃષ્ણ મહારાજે પરના પ્રત્યેક પર્વતીય સ્થાનને દૂર કરી દેવામાં આવી છે, જ્યારે શિષ્યતિ ઠંડક માટે હર્ષિદિષ્ઠિણ મંદિરની સ્થાપના કરવામાં આવી છે.

કચ્છના ગામેગામના હરિભક્તો ભેગાછે
જૂન મહિનાની 10 મી તારીખ અને વૈશાખ વદ સલાહના મણિનગર સ્વામિન્થયાન મંદિરની વિદેશમાં દર માસિક સુનાવણી જ્યારે સદ્ગુરુ દિનિની નિવેદનો છે. આજની 75 વર્ષ પૂર્વોત્તમ સ્વામિનારાયણ ગાદિના આદિ આચાર્યપ્રાપ્તિ જીવનપ્રાણ મુક્તજીવન સ્વામીબાપા કચ્છના ઘનશ્યામ નગર મુકમત તારીખ 30 – 5 -1946 ને ગુરુવારના રામ સ્વામિતીન સિધ્ધિંત સમાજ મંડળીની સ્થાપના થઈ. ભગવાન આજે જ 75 વર્ષ પૂર્ણ થાય છે. પંચોતેરના વર્ષો અગાઉના સંજોગોમાં કચ્છના ગામેગામના હરિભક્તો ભેગાછો.

સ્વામીબાપા સદ્દગુરુ દિનિ સત્સંગ અને દૈવી સમૂહ રાસના સમારોહ

સ્વામીબાપા સદ્દગુરુ દિનિ સત્સંગ અને દૈવી સમૂહ રાસના સમારોહ

કથાવાર્તા અને પ્રસંગોચિત ચિત્રો
સ્વામીબાપા સદ્ગુરુ દિનિ સત્સંગ અને દૈન્ય સમૂહ રાસના સમારોહ. રાબેતા જેવા ધૂન, કીર્તનલુ ધ્યાન પછી કથાવાર્તા અને પ્રાસંગિક પ્રાર્થના. તાજેતરમાં જ દહેસરાના મંદિરેથી જાતિ કરનાર તે પ્રસંગ ઘણાં ભક્તો અંતરની વ્યથા થાળવી. ભક્તોની વીથાનો સૂર્ય જીવનમાં ભગવાન સ્વામીબાપાએ કહ્યું, નવસર્જનનો માર્ગ અપનાવો પણ કોઈ ન હોય, ટેકા-ટિપ્પણીમાં સમય બરબાદ ન લેવો. સ્વામિનારાયણ ભગવાને પ્રબોધેલા આને જીવનપ્રાણ અબ્બાબાપા ચિંધેલા સિધ્ધરંત અને ભક્તિનો માર્ગ જ ગ્રહણ ગ્રહણ કરો. ટ

સહનિષ્ઠિતા સદ્ભાવિની વૃદ્ધિ થશે
સ્વામિનારાયણ ભગવાને ગઢડા મધ્ય અધ્યાય ‌ 54 મા.અ. વિષયકથા કથાવાર્તા – સત્સંગમાં તે વખતે હું વશ થાઉં છું મેં કહ્યું છે. સત્સંગમાં ભગવાનનો મહિમા, નિષ્ઠા, ઉપાસના આદર્શ સ્નેહ, સંપર્કો, સંગઠ્ઠી વૃદ્ધિ થાય છે. આ લક્ષ્મી સિધ્ધ ગ્રામોમ મંડળીની રચના અને ભજન ભક્તિ કથાવાર્તાના અખંડ અખાડા ચલાવો. જ્યાં મંડળ નથી ત્યાં સંગઠન છે, અને સ્નેહ, સંપર્કો વધાર્યા છે, સહનશીલતા સદ્ભાવમાં સમૃદ્ધિ છે.

મૃણિગતિ જીવંત પ્રદર્શનની દેશની વસતિમાં સત્સંગી હરિભક્તોએ પરીક્ષણ કર્યું છે.

મૃણિગતિ જીવંત પ્રદર્શનની દેશની વસતિમાં સત્સંગી હરિભક્તોએ પરીક્ષણ કર્યું છે.

દેશ વિદેશોમાં વસવાટ કરો છો લોકો જીવંત પ્રદર્શન કરે છે
સ્વામિનારાયણ સિધ્ધર્તન સજીવન મંડળ “ના માના મા સ્થાપના દેવાણિ સ્વામિનારાયણ ગાદીના આચાર્યશ્રી જિતેન્દ્રિયદાદાસજી સ્વામીજી મહારાજચંદ્ર મનોરમ્ય વાઘા – શંકર ધારા દર્શન દાન અર્પિત મહાપ્રભુજી હરિકૃષ્ણ મહારાજ, શૃંગ્ધ શ્રીમંત્ર. અર્પિત સ્વામિનારાયણ ભગવાન ઘનશ્યામ મહારાજ, હ્રિકૃષ્ણ મહારાજની આરતી ઉતારી આવી છે. સ્વામિનારાયણ, મણિનગતિ પ્રકાશ પ્રદર્શન દેશવિદ્યામાં વસવાટ કરો છો સત્સંગી હરિભક્તોએ દર્શન.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *