બ્લૂમબર્ગમાંથી…: ચાલુ નાણાકીય વર્ષમાં દેશનું અર્થતંત્ર 10%ના દરે વધી રહ્યું છે: નિષ્ણાતો

બ્લૂમબર્ગમાંથી…: ચાલુ નાણાકીય વર્ષમાં દેશનું અર્થતંત્ર 10%ના દરે વધી રહ્યું છે: નિષ્ણાતો

Spread the love
  • બ્લૂમબર્ગે કુલ 12 અનુમાનિત ઘટનાઓનું ધ્યાન રાખો

કોરોના સંકેત વચ્ચે પણ ભારતીય અર્થશાસ્ત્ર વૈશ્વિક અર્થશાસ્ત્રમાં સૌથી વધુ આગળ વધવા પર ધ્યાન દોરવામાં આવે છે. ચાલુ નાણાકીય વર્ષોમાં અર્થતંત્ર પાટા પર સંકેત પાઠયા છે. તે 10% દરે આગળ ચાલે છે. બ્લૂમબર્ગે કુલ 12 અનુમાનિત ઘટનાઓનું ધ્યાન રાખો.

અર્થશાસ્ત્ર કહેવા માટે કહે છે, માર્ચમાં પૂરા થનારી ત્રિમાસિકમાં 1% નો વધારો થયો છે. રાજ્યોમાં અનિલૉક અને ગ્રાહકોના ખર્ચના ટ્રેન્ડથી અર્થશાસ્ત્રમાં રિકવરી કા. આવતા વર્ષો પણ ગયા. જો મોબાઈલ ફોનથી બનેલી કારની ઉત્પાદકતાઓમાં જોરદાર વૃદ્ધિ થાય છે.

છેલ્લા કેટલાક દિવસોના અર્થશાસ્ત્રના અર્થશાસ્ત્રમાં રિકવરીન હ્યુધ્ધિશે નહીં લેવાનું સૂચન કર્યું. તે રાજકીય, વાણિજ્ય અને સ્થાનિક પ્રતિબંધો સૂચનોનું નિર્માણ કરે છે. પેરિસિના આર્થિક સહકાર અને વિકાસ સંગઠને પણ કહ્યું નહીં, માર્ચમાં ભારતનો વિકાસ દર 12.6% અશક્ય છે. સમાન, હવે તે દર દર અનુક્રમે 9.9% થઈ છે.

ક્વોન્ટિકો રિસોર્ચના અર્થશાસ્ત્રી યુવતી સિંઘલે કહે છે, જ્યારે કોરોનામાં રહેતી કુટુંબિક ખર્ચમાં પરિવર્તનની શક્યતા છે, પરંતુ વિકાસ દર 10% સુધી હોઈ શકે છે.

રાજ્યોની લકડાઉન લંબાઈ અનુરૂપ સમય બદલાય છે
અર્થશાસ્ત્રી સલાહકાર ગુપ્તા કહે છે, ગયા મહિને રાજ્યોના સુત્ર લકડાઉન લંબાતા આ અસર પ્રભાવિત છે. અનિલૉકિષ્ઠ પછી લોકો આર્થિક અનિશ્ચિતતા અને કાર્યકારી નિર્ણય લેતા નથી. બર્કલેના અર્થશાસ્ત્રી રાહુલ બાસોરિયા કહે છે, કોરોનાની બીજી લહેરા કાબૂમાં આર્થિક સુધારાની અપેક્ષા આવી રહી છે. અનુભવ, રસીશન અને અનલૉકની અમી ગતિ અસરકારક અર્થશાસ્ત્ર સુધારણા ગતિ ચૂડે છે. અનુભવ, કોરોની ત્રિજીનો વિકાસ દર ઘટીને 7.7% હોઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *