બોલિવૂડમાં બબાલ કેમ: કાર્તિક આર્યનને પોતાની ફિલ્મમાંથી હાંકી કાઢનાર ધર્મા તથા રેડ ચિલીઝની છેલ્લી 10માંથી 7 ફિલ્મ ફ્લોપ

બોલિવૂડમાં બબાલ કેમ: કાર્તિક આર્યનને પોતાની ફિલ્મમાંથી હાંકી કાઢનાર ધર્મા તથા રેડ ચિલીઝની છેલ્લી 10માંથી 7 ફિલ્મ ફ્લોપ

Spread the love

 

  • 2019 ની ટોપ 10 ફિલ્મોમાં ફક્ત એક જ રેડ ચિલીઝની નહીં

કાર્ટિક્ટ આર્યન ધર્મા પ્રોડક્શન, રેડ ચિલીઝુલ્લા આનંદ એલ રાયની ફિલ્મનું કાપી રહ્યું છે. આ કાર્ટિકેટની આખી જગ્યા છે, પરંતુ માનવામાં આવી નથી. અનુભવ, ધર્માલા રેડ ચિલીઝ છેલ્લા ઘણા સમયથી બિગ હિટની શોધમાં છે. આ બેનરની એલી 10 ફિલ્મમાંથી 7 ફિલ્મ ફ્લોપ ક છેન છે. આનંદ એલ રાયની એલી 5 માંથી એક પણ ફિલ્મ હિટ નથી.

કાર્તિકે આર્યનભાવ બાયવૂડમાં બબાલનો વિચાર શરૂ કર્યો જ્યારે કરણ જોહરના ધર્મા પ્રોડક્શનની ફિલ્મ ‘દોસ્તાના 2’માંથી હાસ્ય કાઢી હતી. બાદમાં રેડ ચિલીઝની એક ફિલ્મ પણ કારિકેટને દૂર કરી. પછી આનંદ એલ રાયના પ્રોડક્શન હાઉસમાંથી પણ બહાર નીકળી ગયા. એક સાથે 3 બિગ બેનર્સ ફિલ્મના કાર્ટિક્ટેશન કપાતા નેપ્ટસ્માલિ ફિલ્મ ફિલ્મ માફિયારાજ થોડા વાતોને ફરી હવાઇ થાય છે.

2020 ના વર્ષોની ઇન્ડસ્ટ્રીમાં કોઈનું ખરાબ પરિણામ. પહેલાંનો મહિનો ફિલ્મ રિલીઝ થયો હતો અને ત્યારબાદ ઘણા સમય પછી ઇન્ડસ્ટ્રીસ્ટિસ્ટિસ્ટ દોડ શકી નહીં, પરંતુ 2019 ની ટોપ 10 હિટ ફિલ્મની સૂચિમાં ટોપ 5 માં ધર્મા કે રેડ ચિલીઝની ફિલ્મ નથી.

કાર્ટિનાનું નામ ઝઘડો કેમ?
મધ્યપ્રદેશના ડૉક્ટર અર્ધનો ડિકરો કારિકેટ એન્જિનિયરિંગના અભ્યાસ માટે મુંબઇ આવ્યા હતા. કાર્ટિક્ટ ફિલ્ટર કરો અને હવે સોમીમીડિયામાં તેના બેકાલીન ફોલોઅર્સ છે. કાર્ટિનીની પહેલી ફિલ્મ ‘પ્રક્રિયા કા પંચનામા’ સફળ, પરંતુ તે પછીની સંઘર્ષ કરવો પડકાર. ‘પૃથ્વી કા પંચનામા 2’ સુનુ કે ટીટૂ કી ​​સ્વીકાર્ય શનિદાર સફળ થાય તે ઝડપી થઈ ગઈ.

વેલીડેશન હવે જૂનો આવે છે
માનવામાં આવે છે કે ટિવિવૂડમાં વેલીડેશન હોય તો બિગ પ્રોડક્શન હાઉસની ફિલ્મીકરણની આવશ્યકતા હોય, પરંતુ ડિજિટલ પ્લેટફોર્મુ સાઉથની ફિલ્મો બટિવૂડ પર પ્રભાવનો પ્રભાવ હતો જે હવે નથી. આજકાલ તો શાહરુખ, અક્ષય, આલિયા પણ એ પણ પ્રોડક્શન કંપની ચાલુ છે. હવે કોઈને પણ કોઈ બહુ પ્રોડક્શન હાઉસના વેલિડેશનની જરૂર નથી.

ફક્ત એક પક્ષી વાતો ચાલે છે
કાર્ટિક્ય આર્યન સુધીમાં પૂર્વી વિધિ પર મૌન ધારણા થઈ છે, પરંતુ ફિલ્મમેકર અનુભવ સિંઘલા રાઈટર અશ્ચિંત અસરાનીને કહે છે, જેનો અંત આવ્યો છે, તે એક વાતની દિશામાં સંકેત આપે છે.

હવે કોઈ સ્ટાર નથી
ફિલ્મ પ્રોડ્યુસર ગિરીશ જૌહરે દીક્ષા ભાસ્કર સાથે વાત કરી હતી એક્ટર્સને હવે એંડર્સમેન્ટ, ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ, એડવર્ટાઈઝમેન્ટ સહિતની વિવિધ કામચલાઉ ઘટનાઓ છે. આ સ્ટાર સ્ટાર અન્ય સર્વેક્ષણો પણ છે. આથી કોઈ પણ નથી હોતું. બિવિવૂડ હવે ગણ્યા ગાંઠ્યા પ્રોડક્શન હાઉસના હાથમાં નથી. જે સચિત્ર કાર્તિકે મૌન ધર્મ કરે છે, તે ખ્યાલ આવી જાય છે, એક બાજુ પક્ષ ચલાવતો હોય છે, પરંતુ જ્યાં સુધી કોઈ મુશ્કેલી નથી, ત્યાં સુધી કેવી રીતે વાત કરવામાં આવે છે.

યુ ટ્યૂબિથિ ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ સમાવેશ પ્પ્શન
ફિલ્મ પ્રોડ્યુસરે રાટર રાજ શાંતિલે કહ્યું કે આજે કોઈ પણ ટેલેન્ટ નથી. યુ ટ્યૂપ પર જ એક ઇન્ડસ્ટ્રી છે. તે ઘણા યુ ટ્યુબર્સને છે, સમયગાળો ફોલોઅર્સ છે. પહેલા ફક્ત સ્ટેન્ડ અપ કમેમેડિની શ આવતાશિંગ્સ હતી, પરંતુ હવે થોડી ઘણી બાબતો બદલાઇ રહી છે. આર્ટિસ્ટના ચેનલ પછી ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ પર કન્ટેન્ટ વેચેન લાખોની કમાણી કરી શકે છે.

હવે કોઈ બિગ પ્રોડ્યુસર્નીની જરૂર નથી
દિલ્હીની એટીંગ સ્કૂલના ડ્રાઈવર એક્ટર ઇમરાન જાહિદે કહ્યું, હવે યુ ટ્યૂબવાળા એપ્સ પર ફિલ્મ કરતાં વધારે વ્યસ્તતા છે. ‘કલંક’ જેવી ફિલ્મ સુપરફ્લોપ આવે છે જો યુ ટ્યૂબ પર ઘણી વિડિઓ વાઇરલ આવે છે. હવે લોકપ્રિયતા, કમાણી અને એંડર્સમેન્ટ માટે કોઈ પણ પરંપરાગત હાઉસની આવશ્યકતા નથી. ચમચાગીરીનો હવામાન જણાય છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *