પશ્ચિમ બંગાળમાં ચીનના નાગરિકની ધરપકડ, બાંગ્લાદેશ બોર્ડરથી કરી હતી ઘૂસણખોરી

પશ્ચિમ બંગાળમાં ચીનના નાગરિકની ધરપકડ, બાંગ્લાદેશ બોર્ડરથી કરી હતી ઘૂસણખોરી

Spread the love

પશ્ચિમબંગાળ, તા .10 જૂન 2021, ગુરુવાર

ભારત અને બંગ્લાદેશ બોર્ડર નજીકના પશ્ચિમ બંગાળના મલ્દીયા બીએસએફ દ્વારા એક ચીની નાગરિકિ ભુસ્તર કરવામાં આવી છે. ચીની નાગરીક બાંગ્લાદેશ બોર્ડર દબાણપૂર્વક ધરપકડ કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે અને તે ઝડપી જવાબ છે.

વર્તમાન પૂછપરછ ચાલી રહી છે. બંગાળમાં ચીની નાગરીકના ઘોષોકિરીનાના પ્રયાસની સુરક્ષા એજન્સીઓ ચોક ઉઠી છે. અધિકારીઓ નાવુ છે, ગુરુવારે સવારે બીએસએફના જવાબો પેટ્રોલિંગ કરી શકે છે જ્યારે માલદાની ભૂતપૂર્વ બોર્ડર તેની રોકીને પૂછપરછ કરી હતી, જ્યારે તે લોકોની દેખરેખમાં બોર્ડર ક્રોસ હોઈ શકે છે. હવે સ્થાનિક પોલીસ, બીએસએફ અને ગુપ્તચર એજન્સીઓની પૂછપરછ ચાલુ છે.

ચીનની નાગરીક એક લેપટોપ, ચીનો નોંધણી, બંગલાદેશનો વિઝા, ઇલેક્ટ્રોનિક ગેઝેટ, પાછળ મોબાઈલ અમેરિકન ડોલર અને ભારતીય કરન્સી અને બીજો સામાન પણ જોવા મળ્યા છે. તેનુ નામ હોન જુવેઈ બતાવાઈ રહે છે. ભારત દેશની બોર્ડર ઉત્તર પૂર્વ ચીની નાગરીક વાયા બંગલાકાર્ડને બળપૂર્વક ઘૂશ્ચર પ્રયાસો કરી શકાય તેવું ચોક્કસ સ્થાન સપાટી પર નથી.

સુરક્ષા એજન્સીઓ પણ બંગાળની ચીની નાગરીકની ધરપકડના પગલું એલર્ટ આવે છે. મહત્વનું છે, લદ્દાખ મોરચે ગયા વર્ષો ભારત અને ચીન વચ્ચે તન્ના દોડ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *