ક્રિપ્ટો કરન્સી: અલ સાલ્વાડોર બિટકોઈનને કાનૂની દરજ્જો આપનારો વિશ્વનો પહેલો દેશ બન્યો, પોતાની આર્થિક સમસ્યા દૂર થવાની આશા

ક્રિપ્ટો કરન્સી: અલ સાલ્વાડોર બિટકોઈનને કાનૂની દરજ્જો આપનારો વિશ્વનો પહેલો દેશ બન્યો, પોતાની આર્થિક સમસ્યા દૂર થવાની આશા

Spread the love
  • અલ સાલ્વાડોર વિશ્વની સૌથી મોટી બિટકોઇન કાનૂની એન્ટિટી બની, તેના આર્થિક સંકડામણને દૂર કરવાની આશા.

અલ સાલ ડિરેક્ટરમાં નાના રેસ્ટોરેન્ટનીની બહાર બિટકોઈન લ લગટાના લગ્ન બેનર જોવાનું સ્થાન છે

મધ્ય અમેરિકન દેશ અલ સલૂર વિશ્વની સૌથી જૂની અને પ્રખ્યાત ક્રિપ્ટ કરન્સી બિટકોઈનની માન્યતા પ્રાપ્ત ચલણ તરીકે સ્વીકૃત છે. અલ સાલ નિર્ધારિત બુધવારે આ કાયદાને કાયદો આપ્યો, તેની સાથે તે બિટકોઈન કાયદાકીય રીતે માન્યતા આપનાર વિશ્વના સૌ પ્રથમ સ્થાને પહોંચી ગઈ છે. અલ સાલ સિક્ચર હવે બિટકોઇને અન્ય ચલણો રૂપાંતર માટે કોઈ ક કેપ્ટિલ-ગેઈન ટેક્સ શોધી કા .વું નહીં.

આ સાથે સ્થાનિક વિસ્તાર છે તે બિટકોઇને યુએસ ડોલરમાં રૂપાંતર કરવા માટે તે ડેવલપમેન્ટ બેન્ક ઓફ સાલ સાલ પ્રભાવિત એક ટ્રસ્ટની સ્થાપના છે. અગત્યની બાબતમાં લેટિન અમેરિકન અલ સચિત્ર નિર્દેશો એક ગરીબ દેશ છે અને છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી આર્થિક સ્થિતિના સંચાલન દ્વારા કરવામાં આવતી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે, જે વર્ષ 2001 દ્વારા તેના ચલણ જેવા યુએસ ડ્રોનો દ્વારા કરવામાં આવી રહ્યો છે.

નવો કાયદો 90 દિવસોમાં છૂટા
અલ સલમાનની સ્થિતિ એમ પણ કહ્યું છે કે તે આશા છે કે બિટકોઈનો ઉપયોગ આર્થિક સમાપ્તિ પરિસ્થિતીની સ્થિતિ શક્ય છે, કારણ કે તે 70 ટકા વસ્તી પર આધ્યાત્મિક નાણાકીય સેવાકીય પ્રવૃત્તિઓનું સ્થાન નથી. બિટકોઇને રાવર ચલણ બનાવનાર કાયદો 90 દિવસનો ટાકુ.

અલ સાલ સ્પષ્ટીકરણમાં બિટકોઈન કાયદાને આ પ્રકારનો માર્ગ આપ્યો

અલ સાલ સ્પષ્ટીકરણમાં બિટકોઈન કાયદાને આ પ્રકારનો માર્ગ આપ્યો

અલ-સાલ પ્રકાશના રાષ્ટ્રપતિ નાયબ બુક્લેએ જણાવ્યું હતું કે બિટકોઇનેન ચાર્ન તરીકેની માન્યતાની જગ્યામાં રહેતી હતી. સલમાન લોકો માટે નાણાકીય સેવાઓ ખુલી છે. વિદેશોમાં અસ્થાયી ધોરણે દૂર રહેવાની સંખ્યા ચલણના દેશમાં લખવાનું સરળ છે. વિશ્વ ભટકણીની માહિતી વર્ષો 2019 માં લોકોની છ છ અબજ ડોલરની તેના દેશની સંખ્યામાં છે.

બિટકોઈન શું છે?
બિટકોઈન એક ડિજિટલ ડિજિટલ કરન્સી, ક્રિપ્ટો-કરન્સી છે, જે તાત્કાલિક ચુકવણી દ્વારા વિશ્વભરમાં વર્ષ 2009 માં રજૂ કરાઈ હતી. તે એક ઓપન-સોર્સ પ્રોટોકોલ આધારિત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *