14 મહિનામાં બજાર 106%થી વધુ વધ્યુ: અર્થવ્યવસ્થા કરતા ઝડપી દોડ્યું બજાર; નિફ્ટી 7,600થી 15,700 અને સેન્સેક્સ 26,000થી 52,300 પર પહોંચ્યું, એક્સપર્ટ પાસેથી જાણો આ કઈ રીતે થયું?

14 મહિનામાં બજાર 106%થી વધુ વધ્યુ: અર્થવ્યવસ્થા કરતા ઝડપી દોડ્યું બજાર; નિફ્ટી 7,600થી 15,700 અને સેન્સેક્સ 26,000થી 52,300 પર પહોંચ્યું, એક્સપર્ટ પાસેથી જાણો આ કઈ રીતે થયું?

Spread the love

  • અર્થતંત્ર કરતા વધુ ઝડપથી માર્કેટ રેન; નિફ્ટી 7,600 થી વધીને 15,700 અને સેન્સેક્સ 26,000 થી વધીને 52,300. કેવી રીતે થયું તે વિશેષજ્ From પાસેથી શીખો.
  • ફાઈનાન્શિયલ વર્ષ 2020-21 માં વિદેશી સંસ્થાકીય રોકાણકારોએ 2.75 લાખ લોકોની ગોઠવણી કરી

ભારતીય શેરબજાર રેકોર્ડ સ્તરે કારોબાર જણાવે છે. સેન્સેક્સ 52300 અને નિફ્ટી 15700 ની પાર પહોંચી છે. એક તરફ કોરોનીની બીજી બાજુ, પછી લોકડાઉનનો દેશના અર્થઘટનની ભૂમિનો દિવસ આવે છે. આ મહાકિની અસર છે. તેનો પગથિયું આર્થિક ગ્રોથ કે જીડીપી ચાર ડાયેકના નીચલા સુખરા ગયા.

હવે સલ એ શું આર્થિક ગ્રુથ નબળો પડવા માર્કેટમાં તેજી શાંતિ માટે છે?
અમે 3 એક્સપર્ટ્સ સાથે વાતચીત કરી રહ્યા છીએ. ચળકાટવાળા પરિસ્થિતી અભ્યાસ અજગર બગ્ગા, શેરમાર્કેટ એક્સપર્ટ અવિનાશ ગોરક્ષકર અને ઇરાક રેટિંગના ઇકોનોમિસ્ટ અદ્યતન નાયર અલલ છે. તે પછીની પરિસ્થિતિમાં આર્થિક સુધારાની શક્યતા છે. વેક્સિનેશન વધારાનો પ્રતિબંધ ઢિલ્લ તૈયાર કરવામાં આવે છે. બીજી લહર દરમ્યાન અગાઉના લોકડાઉન સુખતાઇ પણ નથી. આ સમયે વૈશ્વિક કામચલાઉ ફોટા છુપાયેલા પણ છે. એસિડન્ટ્સ ડેસ્ટિનેશનલ ઇન્ટવેસ્ટિવ્ઝ ઇન એજી એ સિમ કિકિતા છે.

આર્થિક મોરચો પરનો સંકેતપૂર્ણ પગાર શેરબજાર અગ્રણી ઇંડેક્સ સેન્સેક્સ આ વર્ષે 2021 માં 8 જૂન સુધીમાં 9.6 ટકા અને નિફ્ટી 12.7 ટકા વધ્યો છે. આ દરમિયાન મિડકેપ શેરોએ સૌથી વધુ 27 ટકકન રિટર્ન આપ્યો. વર્ષો દરમિયાન બજારો બેગણુ વધ્યા છે, કારણ કે દેશમાં આશ્ચર્યજનક સંખ્યાની સાથે-સાથે વિદેશી રોકાણકારોના રોકાણમાં પણ વધારો થયો છે.

આગળ ઇકોનોમિમાં સુધારાથી શેરબજારની કર્તવ્ય સ્થળો. પહેલાં તે સમાજી, અમે 3 એક્સપર્ટ્સની સાથે વાત કરી હતી …

શેરબજારમાં રેકોર્ડિંગનું કારણ

  • વિદેશી શેરબારોરેજ કઝઝિટિવ ગ્ર્રોથ
  • બોન્ડ માર્કેટમાં સ્થિરતા ફાયર
  • કોરોનાના વરસાદમાં સતત ઘટાડો
  • દેશમાં વેક્સિનેશનની ગતિમાં તેજી
  • કંપની ચોથા ત્રિમાસિક સુંદર પરિણામો બહાર

ડિપોઝિટરીઝ ડેટા અનુસાર ફાઇનાન્શીયલ વર્ષ 2020-21 માં વિદેશી સંસ્થાના રોકાણકાર (એફઆઈઆઈ) એ 2.75 લાખ યાંત્રિક કન્વીઝનરેશન કરાવ્યું, જે બે દિવસમાં સૌથી વધુ છે. બ્રોકરેજ કંપની ગત વર્ષ એપ્રિલ 31, 2021 સુધી દર મહિને સરેરાશ 13 લાખ નવા ડિમેટ એકાઉન્ટ ખોલ્યા છે. 31 મે સુધી કુલ 6.9 સમય ડિમેટ એકાઉન્ટ્સ.

બીએસઈની માર્કેટ કેપ 230 લાખ લાખો પ્રવાસીઓની નજીકનો સમય છે, જેનો દેશનો જીડીપી વધુ છે. માર્કેટ એક્સપર્ટ અજય બગ્ગાના સંશોધન મુજબ જીડીપી એક ડિસ્પ્લેરર છે અને માર્કેટ કેપ ફ્લોનેકટ, જેની સંભાવના લક્ષ્યો છે. આ રીતે અવિનાશ ગોરક્ષકર પણ માને માર્કેટ કેપનો વધુ માહિતી આપી શકાય તેવું છે, ક્યાંકને ક્યાંક શેરબજારમાં પણ આવનારા દિવસોમાં આવેલા પોઝીટીવ ગ્રોથ સંકળાયેલ છે.

ઇક્રા રેટીંગ ઇકોનોમિસ્ટ અદ્યતન નાયર કહે છે કે સંપૂર્ણ મોનસુનો બન્યો છે એરી સેક્ટરમાં આશા છે કે વધુ ગ્રોથ રહેવાની કવાયત છે. 2021 માં ખરીદી બ પાકન્ડિની સવારી. ગટ ફાઇનાન્શીયલ વર્ષોમાં પણ આ ક્ષેત્રે સપોર્ટ કરવામાં આવે છે. તેમણે કહ્યું ઓવરઓલ ઇકોનોમી ગ્રૂથ ખાસ કરીને વેક્સિનેશન અને વર્ષોથી અંતિમ પ્રતિબંધિત સ્થિતિ નિર્ધારિત સ્થળ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *