સીરમ ઈન્સ્ટિટ્યુટે પોલીયોની વેક્સીનના ભાવમાં કર્યો કમરતોડ વધારો, સરકાર મૂંઝવણમાં

સીરમ ઈન્સ્ટિટ્યુટે પોલીયોની વેક્સીનના ભાવમાં કર્યો કમરતોડ વધારો, સરકાર મૂંઝવણમાં

Spread the love

નવી દિલ્હી, તા .9 જૂન 2021, બુધવાર

સીરમ ઈન્સ્ટિટ્યુટ ઈફ ઈન્ડિયા કોરોના રસિડ બાબાલા વચ્ચે હવે પોલિવ્ડ વેકસીમાં ડોઝના મૂલ્યની કમરતોડમાં વધારો ઝીંકી દીકરો છે.

ઈન્સ્ટિટ્યુટ જે નવો ભરોસો કરે છે તે પહેલાંના બમણા કરતા પણ વધારે છે. આ મૂલ્યાંકન સરકારની ખરીદી કરનાર સમિતિ કેન્દ્રીય સ્વાસ્થ્ય મંત્રણા આ ધ્યાનથી દ્વિપક્ષીય નિર્ણય લેવામાં આવે છે. સમિતિ સ્વાસ્થ્ય માર્ગદર્શિકા આ ​​કંપની સાથે વાતચીત કરવા માટે પણ એપલ છે.

સૂત્રો કહેવા સિરમ ઈન્સ્ટિટ્યુટ ઈફ ભારત ભારત 180 મિલિયન ડોઝ સપ્લાય કરવા માટે ડોઝ 188 સાઉદીની નોંધણી કરી શકે છે અને તે પણ ટેક્સ વિભાજિત કરે છે. અગાઉનો પોલિયો વેક્સીનો એક ડોઝની તાપમાન 106 સાઉદી બન્યો હતો. વર્ષ માટે વેકસી 180 મિલિયન ડોઝ ખરીદીવાનુ કર છે.

ગયા વર્ષે આ જ વેકસીન પ્રતિ ડોઝ 91 સાઉદીના ભાવે ખરીદી કરી હતી અને તે સમયે ટેક્સ ટેક્સનો મુકાબલો કરવામાં આવ્યો હતો. દરમિયાન સીરમ ઈન્સ્ટિટ્યુટ ઈફ ઇન્ડિયા 31 મેના રોઝિંગ દીધુ કે, કંપની ડોઝની જેટલી મુસાફરી કરી શકે છે, હવે કોઈ ઘટાડો થયો નથી. કંપનીએ કશુંક નહીં, વહેલી તકે અમારા ઓર્ડરની તૈયારી કરી, વેક્સિન પ્રોડક્શનની યોજના બનાવી.

પોલિયોની વેકસીન ફોટોવીવી આવશ્યક છે. ભારપૂર્વક જે પણ બાળકોના જન્મની સંભાવના છે વેકસીનનો વિચાર કરવામાં આવે છે. જ્યારે બાળકોના પોલિયો આવે છે ત્યારે ભારતના પોલિઓ લગભગ ખાલી પુસ્તકો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *