વિદ્યાર્થીઓને અલર્ટ કરતું રિસર્ચ: મગજ શાર્પ બનાવવું હોય તો ગણિતથી દૂર ના ભાગો, વૈજ્ઞાનિકોની સલાહ-ટીનેજમાં મેથ્સ સબ્જેક્ટ મહત્વનો છે

વિદ્યાર્થીઓને અલર્ટ કરતું રિસર્ચ: મગજ શાર્પ બનાવવું હોય તો ગણિતથી દૂર ના ભાગો, વૈજ્ઞાનિકોની સલાહ-ટીનેજમાં મેથ્સ સબ્જેક્ટ મહત્વનો છે

Spread the love
  • 14 થી 18 વર્ષ 133 વિદ્યાર્થીઓ પર સંશોધન પછીનો આ લેખ છે
  • આશ્ચર્યજનક 19 મહિના સુધી સમયની બ્રેસ્ટ એક્ટિવિટી પર ધ્યાન આપ્યું

બાળકોના મગજ વિકાસ માટે ગણિત વિષય પ્રાણી છે. ક્સક્સફોર્ડ યુનિવર્સિટી લેટેસ્ટ રિસર્ચનો ભાગ, ચૈનાથ મેથ્સનો અભ્યાસ રજા પછી તેનાથી દૂર રહેવાની અસરની અસર સ્પષ્ટ થઈ જાય છે. 14 થી 18 વર્ષ 133 વિદ્યાર્થીઓ પર સંશોધન પછીનો આ લેખ છે.

સંશોધનકાળાનો ભાગ, બ્રિટન 16 વર્ષોનો ગણિત વિષયોનો વિષય હોઈ શકે છે, જ્યારે અન્ય દેશોમાં આવવાનું નથી હોતું. તે સીધી અસર બાળકોના બ્રેન ડેવલપમેન્ટ પર થાય છે.

ગણિત અને મગજ વચ્ચેનું જોડાણ
સંશોધનકારોની ટીમ બોલાવે છે, જે ટીનર્સ ગણિત વિષયમાં રસ નથી દાખવતો તે પછી તેના દૂર કરવાના પ્રભાવથી અસરકારક મગજના વિશેષ ભાગમાં ભાગ લેવાય છે. આ ભાગ સ્પષ્ટ કરો-બોલાવવા માટે જવાબદાર છે. મઠ્ઠીથી દૂર રહેવાના કિસ્સાઓ ખાસ પ્રકારનું કેમિકલ (ગામા-મિનિબ્યુટ્રિક એસિડ) નો ઘટાડો થયો.

રિસર્ચ દરમ્યાન બાર ગ્રુપમાં વહેંચાય છે. પ્રથમ ગ્રુપમાં ગણિત વિષયોના વિદ્યાર્થીઓ. જો બીજા ગ્રુપમાં ગણિતથી દૂર રહેવાના વિદ્યાર્થીઓ. આશ્ચર્યજનક 19 મહિના સુધી તેની બ્રેસ્ટ એક્ટિવિટી પર ધ્યાન આપ્યું. સંશોધન પરિસ્થિતી, જે વિદ્યાર્થીઓની ગણતરીથી દૂર રહે છે, તેના મગજની સ્પષ્ટતા-જવાબો માટે જવાબદાર કેમિકલની માત્ર ખૂબ જ ઓછી રહી છે. ગણિતનાં પ્રશ્નો આચાર્ય માત્ર.

ગણતરીની અસર ફિઝિકલ ડેવલપમેન્ટ પર પણ છે
રિસોર્ચર રોઉ કોહેનનું કહેવું છે, ગણિત પ્રભાવિત શારીરિક અને માનસિક રૂપે પણ છે. ઉંમર વિકાસ……………….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *