રિયલ એસ્ટેટ: કોમર્શિયલ અને રિટેલ પ્રોપર્ટીમાં કોરોનાની મંદીનું ગ્રહણ; ઓફિસો, દુકાનોનાં ભાડાંમાં 10-15% સુધીનો ઘટાડો

રિયલ એસ્ટેટ: કોમર્શિયલ અને રિટેલ પ્રોપર્ટીમાં કોરોનાની મંદીનું ગ્રહણ; ઓફિસો, દુકાનોનાં ભાડાંમાં 10-15% સુધીનો ઘટાડો

Spread the love
  • કંપનીઓ અને દુકાનની મુલાકાત રાખવામાં આવી રહી છે
  • પ્રહલાદનગર, બોપલ, એસ.જી. હાઇવે, સેટેલોટ, બોડકદેવમાં વધુ અસર

કોરોના હોટલ, રેસ્ટોરાં, ટૂર્સ અને ટ્રાવેલ્સ, ગાર્મેન્ટ, એફએમસીજી સમાવિષ્ટ ધંધા પર માઠી અસર કરે છે. આના પરિણામે કોમર્શીયલ અને ભાડાની પ્રોપર્ટી માર્કેટ પણ ફરીથી મંદિરમાં આવે છે. પ્રોપર્ટી કન્સલ્ટન્ટ અને બ્રોકર્સના અધ્યાય, ગત વર્ષની શરૂઆતમાં તે પછી ઓગસ્ટ માર્ચ વચ્ચેના સામાન્ય માર્કેટનો સમાવેશ થાય છે, સેકન્ડ વેવ આવી પહોંચ્યો છે, તે પછીના ભાગોમાં મંદી આવી છે અને તેના આધારે કોમર્શિયલ પ્રોપર્ટી ખાલી પ્રયોગમાં ભાગ લેવામાં આવ્યો છે, જે 10-15% જેટલો ઘટાડો થયો છે.

વર્ક ફ્રોમ હોમ કલ્ચરને આઇટી કંપનીની ઓફફિસ ખાલી પરિસ્થિતિ છે (પ્રેક્ટિકલ તસવીર).

વર્ક ફ્રોમ હોમ કલ્ચરને આઇટી કંપનીની ઓફફિસ ખાલી પરિસ્થિતિ છે (પ્રેક્ટિકલ તસવીર).

કંપનીઓ ઓફફિસની નાની જગ્યાઓનું શિફ્ટિંગ ચાલુ છે
પર્પલ એલિફન્ટ રિસાલ્ટી એડવાઇઝરના મનીલ પરીખે કહ્યું, કંપનીઓ 5000 હજારથી વધુની મોટીફિસમાં આવી ગઈ, તે હવે 2000-2500 સ્ક્વેર ફૂટની િસફિસમાં શિફ્ટ થઈ છે. ખાસ કરીને આઇટી કંપનીઓનો આ ટ્રેન્ડ વધુ છે. વર્ક ફ્રોમ હોમ કલ્ચરને તેના સ્ટાફની સંપૂર્ણ ઘટી ગઈ છે હવે તે નાની િસફિસ સ્પેસ પ્રિફર છે. ભાડાની પ્રોપર્ટીમાં તો એટલું જ ખરાબ છે. લોકડાઉન દરમિયાન ભાડાની ચલચિત્ર અપનાવવામાં આવી છે અને રેસ્ટોરાંના ભાગોમાં રહેતી મંદીની રિટેલમાં અતિધારમાં 40% આસપાસની પ્રોપરતિ ખાલી જગ્યા છે.

કોરોનાના બીજા રેસ્ટોરાં અને કાફે બંધ થવાના સંજોગોમાં જણાવવામાં આવે છે (પ્રેક્ટિકલ તસવીર).

કોરોનાના બીજા રેસ્ટોરાં અને કાફે બંધ થવાના સંજોગોમાં જણાવવામાં આવે છે (પ્રેક્ટિકલ તસવીર).

10-15% નો ઘટાડો થયો છે
સિટી એસ્ટાના ચેરમન પ્રવિણ બાવળિયાએ જણાવ્યું કે ધંધાનો બધો ધમા છે અને એણે લોકોની કસ્ટ કટિંગ કરી રહી છે. ભાડામાં નાના દુકાળના ભાડા પણ ઓછા થયા છે, સુન્નત બપપલ, સેટેલીટ, સિંધુભવન, એસ.જી. હાઇવે, બોડકદેવ, પ્રહલાદ નગર જેવા ભાગોમાં 10-15% ઘટાડો થયો છે. 20-25% જેટલો ઘટાડો પણ થયો હતો. અતિ સિધ્ધાંત રેસ્ટોરાં એસ.ટી. ટૂર્સ અને ટ્રાવેલ્સ પૂણે વધુ તસવીરો છે.

કોમર્શીયીંગ કોઈ નવી ઇન્કવાયરી નથી
વઈઇલ સ્પેસ મેનેજમેન્ટના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર વિજય દુધાતે જણાવ્યું હતું કે કવિડને લટ્ટાનું નિયમન હુશ્ચિંતક બન્યું નથી, જ્યારે કોઈ નવી ઇન્કવાયરી શરૂ થઈ નથી. નાના લોકો સામાન્ય લોકો માટે રાહ જોઈ રહ્યા છે. રિસ્ટોરાં પરિસ્થિતીની અસર વધુ છે 2000 જેટલા સ્ક્વેર ફૂટ પ્રોસેટટી વધુ ખાલી છે. નાના શોપ્સ અને ઊંચા બાદાઓનું પ્રોસ્પોર્ટ વધુ ખાલી થાય છે. જે- 3-4 વર્ષોમાં જેવા વ્યવસાયની શરૂઆત શરૂ થઈ શકે છે. અમને આશા છે કે જૂન અને જુલાઈથી રિકવરી શરૂ થઈ છે.

િફિસો ખાલી સંડોવણી છે, તેમ જ કોઈ પૂછપરછ પણ નથી કરાઈ (પ્રેક્ટિકલ તસવીર).

િફિસો ખાલી સંડોવણી છે, તેમ જ કોઈ પૂછપરછ પણ નથી કરાઈ (પ્રેક્ટિકલ તસવીર).

આ વર્ષે નનર્સ લોકોની મર્યાદિત સ્પોર્ટ આવે છે
પ્રોપર્ટી માર્કેટ સાથે સંકળાયેલી લોકોની માન્યતા, ગત વર્ષ ઇકોનોમિની સ્થિતિ ધ્યાનમાં લેવી જોઈએ ઘણી પ્રોસેસ નનર્સે લોકડાઉન પિરિયડના ભૌતિક પ્રતીતિ અને તેના પરિણામ પછીના માસિક 50% જેટલા ઘટાડો થયો હતો, પરંતુ તે વર્ષનો સમય આવ્યો હતો. લોકોના 2 માસના સમયગાળા દરમિયાન કેટલાક ભાડુઓ પણ ભાડેથી ચાલતા હોય છે. થોડો સમય ઓછો હોય અથવા 15-20% ભાડેથી ઓછા પ્રમાણમાં હોય. આ કારણોસર અનેક કંપનીઓ પર અન્ય નંબર પર શિફ્ટ શરૂ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *