મોનસૂન ટ્રેકર: મુંબઈમાં સતત બે દિવસથી મુશળધાર વરસાદ; 2-3 દિવસમાં ગુજરાત સહિત 14 રાજ્યમાં ભારે વરસાદનાં એંધાણ

મોનસૂન ટ્રેકર: મુંબઈમાં સતત બે દિવસથી મુશળધાર વરસાદ; 2-3 દિવસમાં ગુજરાત સહિત 14 રાજ્યમાં ભારે વરસાદનાં એંધાણ

Spread the love
  • ચોમાસુ વરસાદ વરસાદની આગાહી ટ્રેકર નવીનતમ અપડેટ | ચોમાસુ 2021 આગાહીઓ ભારત | નારંગી ચેતવણી સાંસદ, ગુજરાત, રાજસ્થાન, બિહાર

મુંબઈમાં ચોમાસુન આગમન. શહેરમાં મુશળધાર વરસાદ વરસી રહ્યો છે. નીચાણમાં પાણી ભરાય છે. હવામાન વિભાગ ડેપ્ટી ડાયરેક્ટર જનરલ ડૉ. જયંત સરકારની બાબતો, સામાન્ય રીતે મુંબઇમાં 10 જૂન ચોમાસું પ્રવેશે છે, પરંતુ આ વર્ષે 1 દિવસ પહેલા પ્રસ્થિત છે.

મુંબઇમાં ધોધમાર વરસાદ વચ્ચે આજે બુધવારે સવારે 11.45 વાગ્યે હાઈટાઇડ હોઈ શકે છે. આ દરમિયાન સમુદ્રમાં 4 થી 5 મીટિની મચ્છણ મોજાંની કચ્છ હોઈ શકે છે. જો વરસાદ આમ જ વરસતો હોય ત્યારે પાણી ભરાઈ જવાની સંભાવના રહેતી હોય છે. આના પરિણામ સ્વરૂપ કોરોના સંકેતો પણ છે.

મુંબઇમાં પાણી ભરાઈ સામાન્ય મુસાફરોની મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે.

આગામી કેટલાક દિવસો મન્સૂન તેલંગાણા, આંધ્રપ્રદેશના અન્ય કેટલાક ભાગો સક્રિય થઈ શકે છે. આગામી 4-5 દિવસની છત્તીસગઢ, વિંટી, ઝારખંડ, ગુજરાત, તેલંગાણા સમાવિષ્ટ 14 રાજ્યમાં ભારે વરસાદની સંભાવનાના અહેવાલો છે.

ચેન્નાઇમાં પણ સોમવાર અને મંગળવારે અનેક સ્થળોનો વરસાદ પડ્યો હતો.  વિઝિબિલિટીના દિવસો દરમિયાન વાહન લાઇટ્સ ચાલુ રાખવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું.

ચેન્નાઇમાં પણ સોમવાર અને મંગળવારે અનેક સ્થળોનો વરસાદ પડ્યો હતો. વિઝિબિલિટીના દિવસો દરમિયાન વાહન લાઇટ્સ ચાલુ રાખવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું.

મુંબઇમાં પ્રી-મોન્સૂન વરસાદ યથાવત્
મુંબઇ મોન્સૂન આગામી 2-3 દિવસ પ્રવેશ કરો. હવામાન વિભાગના સંશોધન વિભાગ, મોન્સૂન મુંબઇ અને કોલકાતામાં અસાથે હોઈ શકે છે. અતિ સિદ્ધ મુંબઈમાં પ્રી-મોન્સૂન વરસાદ વરસી આવે છે. આ સપ્તાહે મુંબઇ અને અન્ય કિરણના સંકેતોમાં ભારે વરસાદ થાય છે.

મુંબઇ અને કોલકાતા ચોમાસુ આગમન 11 જૂન આસપાસ. આની સાથે તેલંગાણા, આંધ્રપ્રદેશના અન્ય કાર્યક્રમોમાં મન્સૂન સક્રિય છે. આગામી 4-5 દિવસની છત્તીસગિ, વિનિધિ, બિહાર, ઝારખંડ, ગુજરાત, તેલંગાણા સમાવિષ્ટ આશ્ચર્યજનક 14 રાજ્યમાં ભારે મુસાફરીની શક્યતા છે.

આ સપ્ટેહેડ ડડિશા, પશ્ચિમ બંગાળમાં ભારે વરસાદ સંભાવના
હવામાન વિભાગ, 10 જૂન પૂર્વી ભારત અને મધ્ય ભારતમાં ખાસ, ઓડિશા અને પશ્ચિમ બંગાળના ગાંગી ક્ષેત્ર, 11 જૂને બંગાળ અને બિહાર, 11-12 જૂન પૂર્વી મધ્ય પ્રદેશ, વિનિ અને છત્તીસગ ભારેમાં ખૂબ જ સમયગાળો. બંગાળની ખાદ્યમાં ચોમાસાના પ્રથમ લો પ્રેશર ક્ષેત્રની પ્રાર્થના છે. આના પરિણામ ડડિશા, સિક્કિમ, ઝારખંડ, બિહાર, પૂર્વી યુપી, સાંસદ અને ગુજરાતના કેટલાક ભાગમાં મોન્સુન પહોંચે છે.

ગોવા, મહારાષ્ટ્ર, મૂળ 11-13 જૂનથી વરસાદની આંધણ
બીજી બાજુ દક્ષિણ ગુજરાત કિનારે વાવઝોડાના વેગે પવન ફૂંકાઇ શકે છે. આની અસરકારક કોંકણ, ગોવા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, દક્ષિણ ગુજરાત, કર્ણાટક, તેલંગાણા, આંધ્ર પ્રદેશ, તમિલનાડુ અને કેરળમાં 11-13 જૂન વચ્ચે બનેલી તીવ્ર સંભાવનાઓનો અહેવાલ છે. હવામાન વિભાગના વિસ્તારોમાં 8 જૂન સુધી 33.6 મિમી વરસાદ પડે છે, 1 થી 8 જૂન સુધી નોંધાતો એવરેજ વરસાદ (28.3 મીમી) થી 18% (5.3 મીમી) વધુ છે.

કોલકાતામાં યાસ વાવઝોડાને પરિણામ 3 ગણો વરસાદ
કોલકાતામાં મહિનામાં યાસ વાવઝોડાને તેનો 3 ગણો વરસાદ પડે છે. જૂન પ્રથમ ફર્સ્ટ સપ્ટેહમ પ્રી-મોનસૂન વરસાદ વરસી જોવા મળે છે. મુંબઈ, જુની વરસાદ સામાન્ય એવેરેજ 493.1 મિમી છે, જ્યારે 8 મી તારીખથી 135.3 મિમી વરસાદ વરસી ચૂકવણી થાય છે.

પશ્ચિમી મધ્ય પ્રદેશમાં વધુ વરસાદ નોંધો
હવામાન વિભાજન 1 જુન રન્જ લોન્ગ રેંજ ફોરકાસ્ટની ભૂતપૂર્વ ભૂપાલ શામેલ પશ્ચિમી મધ્ય પ્રદેશમાં પૂર્વી ભાગો વધુ સમય નોંધવાની સંભાવના છે. દક્ષિણ-પશીમિ મોનસૂન ઝડપી આગળ વધો. હવામાન વિભાગની નિષ્ફળતા એક શુક્લાએ કહ્યું કે બંગાળીની ખાખી વાળી બ્રાંચે એક જ દિવસમાં ઉત્તર-પૂર્વી ભાગ કવર કરી લીધું છે.

જો આ ગતિ ચાલુ રહેશે તો 11 વર્ષ પછી બીજી વાર, જ્યારે ચોમાસું નિર્ધારિત સમય પહેલા ભૂપાલિકાએ 20 જૂન બનાવ્યો હતો. મુખ્ય કારણ એ 11 જૂન બંગાળની ખાદ્ય નીચાસ્થાનો વિસ્તાર સિવાયના સંસદના છે. અરબી સમુદ્રમાં પણ ઘણી સિસ્ટમ્સ સક્રિય છે. તેના ચોમાસામાં વેગ પર જાઓ. આ અગાઉ 2013 માં ચોમાસુ 10 જૂન ભૂપાલમાં આવ્યા હતા.

ભોપાલમાં મંગળવારે એક કલાકમાં આશરે 1.5 ઇંચ વરસાદ પડે છે
ભોપાલમાં મંગળવારે હવામાન અસર અસર કરે છે. સવારે ભારે તડકો અને ભેજવાળું વાતાવરણનું પ્રદર્શન. સુંજ સુધીમાં વદળ છિદ્ર વાતાવરણની સેવાનો સમય અને મુશળધાર વરસાદ વરસવાનું શરૂ થયું. ત્યારબાદ રાત્રે 8.30 વાગ્યે બહુવિધ વર્ગમાં 40 નીષા પવન ફૂંકાય છે. આ નવી ઓલ્ડ શહેર કલ્ડલર અને ભાલ ટાઉનશિની ​​70 સોસાયટીમાં મોડી રાત સુધી વિજ-પુરવઠો ઠપ્પ થઈ ગઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *