મહામારી વચ્ચે રાહત: GST કાઉન્સિલની બેઠક પછી નાણાં મંત્રીની જાહેરાત- બ્લેક ફંગસની દવાના ઈમ્પોર્ટ પર છૂટ 31 ઓક્ટોબર સુધી વધી

મહામારી વચ્ચે રાહત: GST કાઉન્સિલની બેઠક પછી નાણાં મંત્રીની જાહેરાત- બ્લેક ફંગસની દવાના ઈમ્પોર્ટ પર છૂટ 31 ઓક્ટોબર સુધી વધી

Spread the love
  • જીએસટી કાઉન્સિલની બેઠક બાદ નાણાં પ્રધાને જાહેરાત કરી: બ્લેક ફંગસ ડ્રગની આયાત પર છૂટ 31ક્ટોબર 31 સુધી

કોરોના મહાકરીની જીવલેણ આવી બીજી વચ્ચે શુક્રવારે જીએસટી કાઉન્સિલની 43 મિનિટે પૂર્ણ થઈ. રાજય અને કેન્દ્ર શાસ્ત્રીય પ્રશ્રોનાના સંપાદક અને સિનિયર અધિકારીઓ ભાગ પસંદગી. કેન્દ્રીય નાત્રો મત્રી નિર્મલા સીતારામણી અધ્યાયની મીટિંગ લગભગ 7 મહિના પછી. આલ્લી વખત કાઉન્સિલની વરસાદ ગત વર્ષ ટોક્ટોબર આવે છે.

મીટીંગમાં કેન્દ્રીય નામોના સંદેશાઓ કહેવામાં આવે છે કે અમે જીએસટી કાઉન્સિલની મીટિંગમાં ઘણા જ સમયમાં ડિટેઈલ્ડ ચર્ચા કરીએ છીએ. કોવિડ રાહત આઈટમ્સના એમ્પોર્ટ પર છુપાયેલા પ્રદર્શનનો નિર્ણય લેવામાં આવે છે. આ છુટો 31 ઓગસ્ટ 2021 સુધી વધારાનો નિર્ણય પણ લેવામાં આવશે. આ ઉપરાંત બ્લેક ફંગંગ્સની મેડિસિન એન્ફોટોરેશિન (એટોફોટેરિસિન) બી ના એમ્પોર્સ્ટ પર છુપાયેલા 31 ક્ક્ટોબર સુધી વધારો થયો છે.

કોવિડ સંબંધી ઇક્વિપમેન્ટ્સ ટેક્સની છૂટ
સીટરમણે કહ્યું કે કવિડ્થિ સંબંધિત ઇક્વિપમેન્ટ પર પણ ચર્ચા. નવા માર્ગદર્શિકાઓએ કવિડ્થિ જોડાયેલી રાહ આઈટમ્સ પર ટેક્સ છુપાવતી અને તેની આયત પર આઇજીએસટી છૂટો 31 20ગસ્ટ 2021 સુધી વધારાનો દોર મૂક્યો છે.

નાનં સંપાદક નિર્મલા સીટર્મન દ્વારા પ્રેસ કન્ન્ફરન્સમાં ખાસ વાતો ….

  • નાના કરદાતાઓના ટર્નઓવર 2 શહેરોની સંખ્યા ઓછી છે, તેના માટે ન્યુઅલ રિટર્ન ફાઇલિંગ ફાયનાન્સિયલ યુર 2020-21 માટે વૈકલ્પિક બન્યા છે. જ્યારે ટ્રેડર્સનું ટર્નઅવર 5 જેટલું વધારે છે, તે ફાયનાન્સિયલ યર 2020-21 માટે રિકીન્સિલેશન સ્ટેટમેન્ટ ફરીથી મૂકવા માટે છે.
  • જી.એસ.ટી. કશનનસેશન સમયે પણ ઘણા વર્ષોથી ફોરમૂલ અપના કરો. કેન્દ્ર સરકાર આશરે 1.58 લાખ લોકો જેટલી સાઉદી વધારો કરજ થઈ શકે છે.
  • ન્યુઅલ રિટર્ન ફાઇલિંગને પણ સિમ્પલ શોધી શકાય છે. જે અંતર્ગત સી.જી.એસ.ટી. એક્ટમાં બદલાવ આવે ત્યારે રીકન્સીલીએશન સ્ટેટમેન્ટ સેલ્ફ સર્ટિફિકેશનની તપાસ કરવામાં આવે છે.
  • વેક્સિન બનાવટરી બે કંપનીઓનાં અનુસરણોના પેમેન્ટ તરીકે 4,500 જૂના સાઉદી સૂચનો છે. સાથે જાપાન અને યુનિ.ની વેક્સિન નિર્માણ કંપનીઓ અને સપ્લાયર્સની સાથે વાતચીત ચાલી રહી છે, કારણ કે આગમન દિવસોમાં વેક્સિન સપ્તાહ વધારવાની શક્યતા છે.
  • હવે ટેક્સપેયર્સ પેન્ડિંગ રિટર્ન ફાઇલ કરી શકે છે. સો વિલી લેટ ફીસની સાથે મનેમને સ્……………… એક સરસ લેટ ફીઝેન નવી વ્યવસ્થા કરી શકાય છે. નાના ટેક્સ્પેયર્સ માટે એકદમ લટટ ઘટાડવાની ક્રિયા છે, જે આગામી ટેક્સ પીરિયડિથી લાગુ છે. નાના ટપેક્સપાયર્સની મુલાકાત રહી શકે છે.
  • કાઉન્સિલે ઈનવરઝન ડ્યુટીમાં કોઈ ફેરફાર થતો નથી. તે યથાવત્ અવશ્ય છે.
  • એક અઠવાડિયા પહેલા 10 દિવસની અંદર એક રિપોર્ટ આપવામાં આવી હતી, જ્યારે કાપ મુકવાની જરૂર નહોતી. સિમ્પલ મોડ

ક્સક્સિજન પર ટેક્સાસનો પ્રયોગ નૂધ રાજ્ય
પહેલાંક્સિજન ક મશીનન્ડિટર મશીનરી, પલ્સલ્સ ક્ક્સીમીટર અને કોવિડ કાસ્ટિંગ કિટ પર ટેક્સ દર 12% છે, કારણ કે દર્દીઓ 5% હોઈ શકે છે. પરંતુ પ્રકાશિત રાજ્યોના અનેક પ્રસંગોએ તેના સહમતિ નૌ. દિલ્હી સરકારના સંપાદક મનીષ સિસોડિયા, પંજાબ, બંગાળ, કેરળ સમાયેલી અનેક રાજ્યોની મિટિંગ દર દરખાસ્ત કરવી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *