ભારતના અર્થતંત્ર માટે ઈતિહાસ સર્જાયો: દેશમાં વિદેશી હૂંડિયામણ 600 અબજ ડોલરની વિક્રમી સપાટીને પાર, કોરોના કાળમાં આશરે 150 અબજ ડોલરનો ઉમેરો થયો

ભારતના અર્થતંત્ર માટે ઈતિહાસ સર્જાયો: દેશમાં વિદેશી હૂંડિયામણ 600 અબજ ડોલરની વિક્રમી સપાટીને પાર, કોરોના કાળમાં આશરે 150 અબજ ડોલરનો ઉમેરો થયો

Spread the love
  • દેશમાં વિદેશી વિનિમય PM 600 અબજ ડોલરના રેકોર્ડ સ્તરને પાર કરે છે, પીએમ નરેન્દ્ર મોદીના કાર્યકાળ દરમિયાન વિનિમય દર બમણો

(પ્રાર્થનાત્મક તસવીર)

  • 21 મેના રોજ પૂરા સપ્તાહમાં હુન્દ્યામમ 2.865 અબજ ડોલર ચ 59ાવ 592.894 અબજ ડોલર
  • વડા પ્રધાન મે, 2014 માં કાર્યકારી સંભાળો જુઓ હનુમાનમ 312.38 અબજ ડોલર
  • વર્ષ 1991 માં હ્યુધર્મોની કટોકટી લીડ ભારતે 47 ટન સોંગના ગિરવે મુકવું પડ્યું

રિઝવર વેકેશન ઈફ ઇન્ડિયા (આરબીઆઈ) ના વડા પ્રધાન શિકાસ્ટ દાસે શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે આ સમયગાળો બહુ જલ્દીથી ચાલતો હતો, ભારતની વિદેશી હુન્દ્રીયમંડન (ફોરેક્સ રિઝર્વ) 600 અબજ ડ્રોની વિક્રમજનક સપાટી મળી રહી છે.

28 મી મેના રોજ મધ્યસ્થ વેપારીઓ દ્વારા જાહેર કરાયેલ માહિતી 21 મેના રોજ પૂર્વી સપ્તાહમાં ગોલ્ડલી કર્ન્સી એસેટ્સમાં તીવ્ર વેતન સાથે જોડાયેલી છે, દેશની વિદેશી હુન્દ્રીયમ 2.865 અબજ ડ્રોલ વધીને 592.894 અબજ ડ્રીટલ કહેવામાં આવી છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે કોરોની શરૂઆતમાં ડિસેમ્બર, 2019, ભારતના વિદેશી હુદ્યામનમ 451 અબજ ડોલર છે, જે આજે 600 અબજ ડોલરની સપાટી છે. કોરોનામાં 150 અબજ ડ્રોનો આવે છે.

દ્વિ-કૃષ્ણ નિતિ નીતિશિક્ષણની સમીક્ષા તેણીએ હાલમાં કરી હતી, જેની વર્તમાન વીમાશી હૂંડિયા 600૦૦ અબજ ડોલરની પારિવારિક ઘટનાઓ હતી, મધ્યસ્થ વિસ્તારની વિશેષ કાર્યવાહીની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી, જેમાં કોવિડ -૧ મહા મહાત્માની અસર હતી. વિવિધ ક્ષેત્રોમાં વિશે તરલતા સુવિધાનો પણ સમાવેશ થાય છે.

મધ્યસ્થ સરકાર સરકાર જિમિનારીસ્તસ્ત હસ્તાંતરણ કાર્યક્રમો (જી-સેપ) ૨.૦ ની જાહેરાત, આ પગલાં સરકારી જમીનો માર્કેટમાં જે મોટા પ્રમાણમાં વધ્યા છે તે અંકુશમાં લાવી શકાશે .ચાલુ નાણાકીય વર્ષો બીજી ત્રિમાસિક ગાળાના સમયગાળાને જણાવ્યું હતું. એસએપી 2.0.ના ભાગરૂપે સેકંડરી માર્કેટથી સાઉદી 1.20 લાખ વર્ષોની સરકારી જમીની ખરીદીની ખરીદી કરો. 17 જૂન જુન રોઉસ્ના 40,000 જેટલી સ્થિતિની સરકારી જૈમનત્તિક યોજના ખરીદી હતી, અને લાઇટની ખરીદીની જાહેરાત કરી હતી.

(આ માહિતી ડિસેમ્બર, 2019) દરખાસ્ત છે)

ગત સાત વર્ષોમાં હુદ્યામિન 312 અબજ ડોલરથી 600 અબજ ડોલર
વડા પ્રધાન નદીઓના કાર્યકાળમાં દેશમાં વિદેશી હનુમાનમની નજીકના સમાપ્ત થઈ ગયા છે. પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી, ૨૦૧ માં માં જ્યારે કાર્યકારી સંભાળાનો વિચાર થયો, ૨૦૧ માં માં દેશમાં વિદેશી હ્યુન્દ્રિયામણ 2૧૨.88 અબજ ડ્રોન, જે હાલની સંખ્યામાં 600૦૦ અબજ ડૂલેને પારિતોષિક સમાપ્ત થઈ છે. 2 વર્ષ પૂરા કર્યાં છે અને 2 વર્ષ દરમ્યાન વિદેશી હુન્દ્રીયમની આશ્ચર્ય 179 અબજ ડોલર વધારી છે. મે, 2019 ના અંતમાં દેશમાં હનુમાનમ પ્રમાણપત્ર 421.86 અબજ ડોલર છે.

ભારતે 1991 માં વિદેશી હુન્દ્રીયમ કટોકટી વચ્ચે 47 ટન સોનુ ગીરવે મુકયુ
વર્ષ 1991 માં જોરદાર વિદેશી ભંડોળની છટણી વચ્ચેનો સોનુ ગીરવે મુકવુ પડકાર આપ્યો. તે સમયે ફક્ત 40 ડોલર માટે દબાણ કરવામાં આવ્યું હતું 47 ટન સોનુ ઇગ્લેન્ડની ગિરવે મુકિત. ફક્ત 10 દિવસ સુધી એમ્બર્ટ બિલ ચોકવી અને છેલ્લા ભારત ભંડળ.

વર્તમાન ભારત એક વર્ષ સુધી તેના પરિવહન બિલિની પુસ્તકની શક્ય એટલી સુંદર આર્થિક સ્થિતિ હાઉસલ પ્રખ્યાત છે. સર્વ પ્રમાણમાં વિદેશી હુન્દ્રીયમ અનામતો દેશની વિદેશી વેપારમાં ભાગીદારી નિશ્ચિત કરી શકાય છે અને વ્યાવસાયિક ભાગિણ્ય ઘટનાઓ વિશ્વવ્યાપી સ્થાપિત કરી શકાય છે. તે દેશમાં વધુ વિદેશી રોકાણો પ્રોત્સાહન સંગ્રહ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *