કોંગ્રેસ છોડીને ભાજપમાં સામેલ થયા જિતિન પ્રસાદ, યુપી ચૂંટણી પહેલા ભારે મોટી ઉથલપાથલ

કોંગ્રેસ છોડીને ભાજપમાં સામેલ થયા જિતિન પ્રસાદ, યુપી ચૂંટણી પહેલા ભારે મોટી ઉથલપાથલ

Spread the love


– કોંગ્રેસના દિગ્જ બ્રાહ્મણ ચૌરી પંકિના એક જિતિન પ્રસાદ છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી પાર્ટી હાઈકમાન્ડથી નારાજ

નવી દિલ્હી, તા. 09 જૂન, 2021, બુધવાર

જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા પછીની પ્રેક્ટ્રેસસી સુસદ રાહુલ ગાંધીની ટીમ વધુ એક મહત્વની અસર છે. પ્રેરેસી નેતા અને પૂર્વ કેન્દ્રીય સંપાદક જિતિન પ્રસાદ આજે બુધવારે પ્રસંગમાં જોડાયા છે. કેન્દ્રીય સંપાદક પીયુષ ગોયલે જિતિન પ્રસાદને પાર્ટીમાં કાલલ કાવળ્યા અને ઉત્તર પ્રદેશની ચૂંટણી પહેલા ભારે વરસાદ રાજકીય ઉથલપાથલિની ઘટનાની વાત.

જિતિન પ્રસાદને અવલંબિત કરાવ્યા પછી પીયુષ ગોયલે યુપીના રાજકારણ જિતીન પ્રસાદની ભૂમિકા મહત્વની વાત બાંધી છે. જ્યારે જિતિન પ્રસાદ કહે છે, હું મેં- વર્ષ વર્ષોનો અનુભવ કરું છું, જ્યારે કોઈ સંસ્થાકીય રાજકીય દળ બન્યો ન હતો, જ્યારે તે વિસ્તારનો હતો અને તે ક્ષેત્રનો હતો.

વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, તે દેશના તમામ પડકારો અને સુવિધાઓ સાથે સંડોવણી કરી શકે છે, પરંતુ કોઈ પણ યોગ્ય સમયગાળો તે સંભવિત નથી હોતો, પરંતુ તે કોઈ પ્રધાનમંત્રી હોઇ શકતો નથી. કોંગ્રેસમાં હું લોકોની સેવા કરું છું, મને આશા છે કે મારા બાળકોની સેવા હું શકીશ.

કોંગ્રેસના દિગ્ગજ બ્રાહ્મણ ચૌધરી પંકિના એક જિનિન પ્રસાદ છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં પાર્ટી હાઈકમાન્ડથી નારાજ બનેલા. કોંગ્રેસમાં પૂરક એટેન્શન નમવાને તેમણે યુપી કોંગ્રેસના કેટલાક પ્રભાવોને નારાજગી પણ વ્યક્ત કરી હતી. પ્રમુખ પાર્ટી હાઈકમાન્ડેના લોકોની દેખરેખના ઘરોમાં આવી ગયા હતા.

યુપીમાં આગામી વર્ષે વિધાનસભાની ચૂંટણી યોજાવાની ઘટના છે અને તેના પહેલાના રાજ્યની રાજકીય અભ્યાસક્રમો જોડાઈ છે. મગફળીના બ્રાન્ડ્સના એક મોટા જૂથનાં નારાજ છે. આ નારાજગી ખાસ કરીને મુખ્ય મહિલા યોગ આદિનાથ છે. આ સંજોગોમાં જિતિન પ્રસાદને પક્ષની મુલાકાત સમયે બ્રાહ્મણોને મોટો મેસેજ પાઠ્ઠિન પ્રવેશ કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *