કિરણ મોરેનો ઘટસ્ફોટ: ધોનીને તક આપવા માટે ગાંગુલીને 10 દિવસ સુધી મનાવવો પડ્યો હતો; દીપદાસ ગુપ્તા પ્રથમ પસંદ હતો

કિરણ મોરેનો ઘટસ્ફોટ: ધોનીને તક આપવા માટે ગાંગુલીને 10 દિવસ સુધી મનાવવો પડ્યો હતો; દીપદાસ ગુપ્તા પ્રથમ પસંદ હતો

Spread the love
  • ધોની અને ગાંગુલી | કેપ્ટન કૂલ વિશે પૂર્વ પસંદગીકારની રીવિલેશન, ધોનીને તક આપવા માટે ગાંગુલીને 10 દિવસ માટે સમજાવટ કરવો પડ્યો

ગાંગુલીયા અંતિમ પરીક્ષણ 2008 માં સ્ટ્રેસ્ટ્રેલિયા વિરુદ્ધ વિષ્ટીય પરિસ્થિતિમાં રહી હતી. ધોની ટીમનો કેપ્ટન છે.

મહેન્દ્ર સિંહે ભારતીય ક્રિકેટ ઇતિહાસના છેલ્લા સફળ કેપ્ટન અને વિકેટ કીપર છે. ધોનીની ટિમ ઈન્ડિયાની જર્સીમાં પ્રદર્શન ઉદાહરણ પહેલા હોમ ક્રિકેટ પણ સદુ પ્રદર્શનનું ઉદાહરણ છે. તેમ છતાં, ધોનીએ ટી.ઇ. એ સમયે દિપ દાસગુપ્તા, અજય રાત્ર, પાર્થિવ પટલ અને દિનેશ કાર્ટિકટ જેવા વિક્રેટ કીપરો પણ કતારમાં ઊભા લોકો. જો કોઈ મુશ્કેલી હોય ત્યારે પ્રવેશ માટે સફળ થવું નહતુંકા, કારણ કે ધોનીએ ચાલવાનું ચાલુ રાખ્યું છે, ત્યારે સ્થાનનું નિર્દેશન કરવામાં આવ્યું છે.

ધોનીની ટીમ ઈન્ડિયામાં પ્રવેશવાની ઘટનાઓ પણ ઘણા રસપ્રદ બની. પૂર્વ ચિફ સિલેકટર કિરણ મોરે દીપે કહ્યું હતું કે તે સમયે ભારતનો એક જ ભાગ છે. આ કડક ધોનીની પ્રાથ્યિકતા જણાવેલ. પરંતુ તે સમયે ભારતીય ટીમમાં કેપ્ટન સૌરવ ગાંગુલી આ નિર્ણયથી નિશ્ચિત સ્થાનો છે. સંભવિત ધોનીને પ્લેઇંગ -11 માં સ્થાનની જરૂરિયાત માટે ઇંગ્લેન્ડ પંગંગ્યુલિન મનાઈન માટે 10 દિવસ સુધી મહેનત કરવી પડી.

2008 બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી દરમિયાન ગાંગુલી અને ધોની મસ્તિષ્ના મૂડમાં જોવા મળ્યા હતા.

રાહુલ વિવિદની જવાબદારી ઉઠ્ઠન કોણ સમર્થ?
એ સમયે ભારતીય ટી નંબર રહેલ રવિડ્ડની પ્રતિક્રિયાત્મક સંભાષણ માટે કર્ણ સમર્થનો એક સૌથી મોટો પ્રશ્ન છે. ધોનીની પસંદગીના મતદાર મજુબ રાહુલ વિવિડનું સ્થાન પુરાઇ પૂર્ણ થયું. આ સમયે રાહુલ રવિડ વિક્રેટ કીપર તરીકે ભારતીય ટીમાં પ્રદર્શન ઉદાહરણ છે.

કિરણ મોરેએ કહ્યું હતું કે તે સમયે ભારતીય પાવર હિટરની સ્થિતિ આવી હતી. જે 6-7 નંબર પર બેટીંગ કરે તે ફાસ્ટેસ્ટ 50 અથવા 40 દોડો હોઈ શકે. તે સમયે રાહુલ રવિડ કિપિંગ આપવાનું કામ ચાલુ રાખ્યું છે અને 75 ફોટો વિક્રેટ કીપર તરીકે રેમી પણ ચૂકવ્યા છે.

દિપ દાસ ગુપ્તા 5 વન-ડેન 17 ની સરેરાશ 51 રન બનાવ્યા.  વળી, 8 અઠવાડિયામાં 28.66 ની સરેરાશથી 344 રન બનાવ્યા.

દિપ દાસ ગુપ્તા 5 વન-ડેન 17 ની સરેરાશ 51 રન બનાવ્યા. વળી, 8 અઠવાડિયામાં 28.66 ની સરેરાશથી 344 રન બનાવ્યા.

કિરણ મોરેએ દિલીપ ટ્રોફીની ફાઇલોનો કિસ્સો યાદ રાખો
કિરણ મોરેએ કહ્યું 2004 ની દિલીપ ટ્રોફીની ફાઇલને એક વિક્રેટ કીપર તરીકે હું ધોનીએ જાગવાની તક મેળવ્યો. આ સૌરવ ગાંગુલી અને દિપ દાસ ગુપ્તા સાથે મારે શાશ્શિક સ્થળની સુંદર રચના. ત્યારબાદ મેરે સૌરવ ગાંગુલી અને પસંદગીકારોની ફાઇલપ્લેમાં દિપદાસ ગુપ્તાના સ્થાને ધોનીની તક આપવાની વાત કરવામાં આવી. આજના કિરણ મોરેને સમજાવવા માટે 10 દિવસની ઘટનાઓ.

ધોની તકનો લાભ ઉઠાવ્યો
તમે સૂચિત દિયા કે ફાઇલનલ ફોટા નોર્થ ઝોન અને ઇસ્ટ ઝોન વચ્ચેના વિસ્તારોમાં હતા. ધોની, સૌરવ ગાંગુલી અને દિપદાસ ગુપ્તા ઇસ્ટ ઝોનલ ટીમનો ભાગ છે. પહેલી ઈનિંગમાં ધોનીએ 21 રન બનાવ્યા હતા અને 47 માં 60 રન બનાવ્યા હતા.

કિરણ મોરેએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, ધોની નોર્થ ઝોનના ઘણા ભાગો બ્રુદ્ધ રન બનાવ્યા છે, આશીષ નૌકા પણ સામેલ છે. ત્યારબાદ અમે ધોનીની ટીમ ઈન્ડિયા- A ની ટીકીટ થશે ન ત્યાં એક સીરીઝમાં 600 રન બનાવ્યા છે અને ફરી જોવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *