ઈન્સ્ટાગ્રામ પર FIR: ભગવાન શિવને સ્ટિકરમાં વાઈન ગ્લાસ અને ફોન સાથે દર્શાવાયા, ધાર્મિક ભાવનાઓને આહત કરવા બદલ કેસ નોંધાયો

ઈન્સ્ટાગ્રામ પર FIR: ભગવાન શિવને સ્ટિકરમાં વાઈન ગ્લાસ અને ફોન સાથે દર્શાવાયા, ધાર્મિક ભાવનાઓને આહત કરવા બદલ કેસ નોંધાયો

Spread the love
  • સોશિયલ મીડિયા અપડેટ | ભગવાન શિવને વાઈન ગ્લાસ અને ફોન ઇન સ્ટીકર સાથે ચિત્રિત, ધાર્મિક ભાવનાઓને દુmentsખ પહોંચાડવા માટે કેસ નોંધાયેલ

સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ઇન્સ્ટાગ્રામ વિરુદ્ધ મંગળવારે દિલ્હીમાં એફઆઈઆર દાખલ થઈ. દિલ્હી નાગરિક મનિષિષે આ કેસની નોંધ છે. ઇન્સ્ટાગ્રામ પર હિન્દુસ્તાનનું અસ્પષ્ટ ભાવ છે. સિંહે દેશની પરિસ્થિતિમાં જણાવ્યું છે કે ભગવાન શિવનું સ્ટીકર અપમાનજનક રીતે દર્શાવ્યું છે.

શિવ-જીનામાં ઘણા સ્ટિકરો જોવાનું એલેક્શન છે, એમાના એક સ્ટીકરમાં શિવ-જીણા વાઈન ગ્લાસ અને ફોન સાથે દર્શનાર્થી આવ્યા છે.

સ્ટિકર સોશ્યલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ છે, કોઈ યૂઝર નથી
વૈશ્વિક મનીષ સિંહે કહ્યું કે તે ઇંટીગ્રામ્સમાં સ્ટોર અપલોડ કરી રહ્યો છે, જ્યારે શિવ કી-વર્ડ સર્ચ હતો. આ કી-વર્ડમાં સર્ચ પછીના જન્મજાતને સ્ટિક જોવામાં આવ્યું. મનિષે કહ્યું, આ સ્ટિકર હિંદુ માતાના ધર્મિક મૂલ્ય આહત છે. મનિષ સિંહે સીઇઓ અને અન્ય અધિકારીઓ વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કર્યા. આની પહેલા પણ ઇંટરગ્રામ વિરુદ્ધ પુરૂષાવિજ્ સ્ટાન સ્ટિક ચર્ચા ઘણાં સ્થળોએ દાખલ કરવામાં આવ્યા છે.

સુંદર કડક નિયમો બનાવ્યા
કેન્દ્રમાં 25 ફેબ્રુઆરીના રોજ નવી ગ્રીનડલાઈન જાહેર થઈ. એનો ઉલ્લેખ કોઈ પણ વપરાશકર્તાની અંગત ખાતામાં કન્ટેન્ટ અપલોડ કરે છે, જો તે સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ રિપોર્ટર છે. જો ભારતની સલામતી અને અંડરિટિતા વિરુદ્ધ કોઈ પોસ્ટ નથી હોતી અથવા સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ તરીકેનો મુખ્ય રિરિજિનેટર (પ્રથમ પ્રથમ પોસ્ટ અપલોડ થઈ શકે છે) તે સમયની ઘટના બની રહી છે.

જન્મજાત પોસ્ટ વિરુદ્ધ કોઈ પણ વ્યક્તિનો કેસ અથવા તે સમયે તે 36 કલાક પહેલા દર્શાવતા નથી. આ બાબતોમાં નિશ્ચિત નિવાડો લ માટેન-તે સુશિયલ મીડિયાએ એક અધિકારીની નિયુક્તિ છે, જે 24 કલાકની અંદરની પરિસ્થિતિ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે અને 15 દિવસની અંદરની આ બેઠકો પર જાહેરનામું લેવાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *