સનકી તાનાશાહનું નવું ફરમાનઃ જીન્સ પહેરવા, વિદેશી ફિલ્મો જોવા પર મૃત્યુની સજા

સનકી તાનાશાહનું નવું ફરમાનઃ જીન્સ પહેરવા, વિદેશી ફિલ્મો જોવા પર મૃત્યુની સજા

Spread the love


– જો કોઈ બાળક નહીં હોય તો તેના માતાપિતાના  માતા-પિતાની જાપાન થાય છે.

નવી દિલ્હી, તા. 08 જૂન, 2021, મંગળવાર

ઉત્તર કોરિયાના તાનાશાહ કિમ જોંગ ઉન દર્દીઓના જીવનની વિશ્વની પ્રાર્થના છે. કિમ જોંગ ઉને તાજેતરમાં જ નવો આદેશ બહાર નીકળ્યો છે, ઉત્તર કોરિયન કોઈ નાગરિક નથી જોદેશી ફિલ્મો જોશે કે विદેશી કપડાં પહેરે છે, તો તે મૃત્યુની સજા ફટકારવામાં આવી છે.

આટલેથી જ અગ્નિસ્થિત કિમ જોંગ ઉનાએ કોઈ પણ અમેરિકન, જાપાની અને દક્ષિણ કોરિયાના વિડિઓ જો કોઈ મૃત્યુની ઘટના સંભળાવ્યા નહીં. ઉત્તર કોરિયાના તાનાશાહ કિમ જોંગ ઉને સરકારી મીડિયાને તાજેતરમાં જ એક ચિઠ્ઠી લખી હતી.

આ ચિઠ્ઠી દ્વારા યુસ્ટર વિનંતિ કરવામાં આવી છે, તે આશ્ચર્યજનક છે, વ્યક્તિવાદી, સમાજવિરોધી નિર્દેશન વિરુદ્ધ અભિયાન છે. આ તરફ દક્ષિણ કોરિયાના લોકો બોલાવે છે, તાનાશાહ વિદેશી ભાવો, હેરસ્ટાઇલ અને કપડાં પહેરે ખતરનાક ઝેર માને છે. તેમના મતે તાનાશાહ કિમ જોંગ ઉન નથી તેની નાગરિકો દક્ષિણ કોરિયાણી ઝાકઝોળ ભરેલી ટીવી સીરીયલ અને ફિલ્મો જુએ. કિમ જોંગ ઉન યુસ્ટર ભયફ સર્જીને તેના સપના ખતમ કરી રહ્યા છે. કિમનું માનવું છે કે બીજા દેશના સંસ્કૃતિ તેના દેશમાં તેના નાગરિકોના વિરુદ્ધ ઉભા થઈ શકે છે. તેઓ તાનાશાહીનો વિરોધ પણ કરી શકે છે.

આ નવો કાયદો વર્ગ જોધરી દુષી થેરિવર તો ફેક્ટરીના માલીને સજાગો. જો કોઈ બાળક વિદેશી અડધા પ્રારંભમાં વિદેશી હેર સ્ટાઈલ અપનાવે તો તેના માતાપિતાના માતાપિતા જાગૃત થયા. આ દિશામાં ઉત્તર કોરિયાના લોકોની અવરજવર છે અને બહારના સ્થળો આવી રહ્યા છે.

ગત વર્ષ ઉત્તર કોરિયાના ભાગથી સફળ ભૂમિ ચોથી જોંગ હૂ કના જ્યારે તે ચિનીંગો પહેલી વાર ઇન્ટરનેટનો ઉપયોગ કરતી હતી. મારા ઉત્તર કોરિયાની સંખ્યાબંધ ડકક્યુમેન્ટરી જોવાનું, લેખ વાંચવા વિશે મને સમજાવો કે તે સાચું છે કારણ કે તેના વાતો સમજાઈ ગયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *