વેક્સિન પાસપોર્ટ: કોવેક્સિન લઈ ચૂકેલા લોકો સપ્ટેમ્બરથી વિદેશ જઈ શકશે; WHO સહિત 60થી વધુ દેશોમાં ઈમરજન્સી ઉપયોગ માટે ટૂંક સમયમાં જ મંજૂરી મળવાની આશા

વેક્સિન પાસપોર્ટ: કોવેક્સિન લઈ ચૂકેલા લોકો સપ્ટેમ્બરથી વિદેશ જઈ શકશે; WHO સહિત 60થી વધુ દેશોમાં ઈમરજન્સી ઉપયોગ માટે ટૂંક સમયમાં જ મંજૂરી મળવાની આશા

Spread the love
  • જે લોકોએ કોવાસીન લીધું છે તે સપ્ટેમ્બરથી વિદેશમાં જવા માટે સક્ષમ હશે; ડબ્લ્યુએચઓ સહિતના 60 થી વધુ દેશોની તાકીદે ઇમરજન્સી ઉપયોગને મંજૂરી આપવાની અપેક્ષા છે

હાલના બ્રિટનના વડા પ્રધાન બોરિસ જોનસને સંદેશાવ્યવહારના સંદર્ભમાં જી-7 સંમેલન દરમિયાન વેક્સિન શોધવાની સેવા સર્વસંમતિની શોધખોળ શરૂ થઈ છે.

  • જ્યાં ઘણી વાતાવરણ આવે છે ત્યાં વેક્સિનેશન ઝડપી નથી થતું

ભારત બાયોટેકની કોરોના વેક્સિન કોવેક્સિન જુલાઇ અને સપ્ટેમ્બરની વચ્ચે વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ) દ્વારા ઇમરજન્સી ઉપયોગિતા મળી શકે છે. ભારત મેન્યુફેક્ચરિંગ કરનારી કંપની ભારત બાયોટેક માટે ડબલ્યુએચઓ ની અરજી કરી રહી છે. જો તમે આવો, તો સપ્ટેમ્બરના કોવેક્સિનના લોકોના હાકલા લોકો પણ વિદેશ પ્રવાસ કરી શકશે. કંપનીએ કહ્યું કે 60 દેશોમાં કોવેક્સિનની નિયમનકારી કાર્યવાહીની પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે. આમાં કોરોનાથી છેલ્લી વધુ અસરકારક અમેરિકા અને બ્રાઝિલનો શામેલ છે.

અત્યાર સુધી 13 દેશોમાં ચર્ચાય છે
કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે ડબ્લ્યુએચઓ-જિનીટેડ અરજીની પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે. કોવેક્સિન સુધીના 13 દેશોમાં ચર્ચાનો પ્રારંભ થાય છે. મોટાભાગના દેશમાં રહેનારા લોકોના વેક્સિનેશન પર ભાર મૂકે છે. મને R… ટેસ્ટ

વેક્સિન શોધખોળની ચર્ચા વચ્ચે દલીલો

  • હાલના બ્રિટનના વડા પ્રધાન બોરિસ જોનસને સંકેત સ્થળ જી -7 સંમેલન દરમિયાન વેક્સિન શોધવાની સેવા સર્વસંમતિની શોધખોળ થઈ શકે છે. તેમના દરખાસ્ત રાષ્ટ્રીય યાત્રાને સરળ બનાવનાર છે, પરંતુ ઘણા સમયની મુશ્કેલીઓ છે. અનુભવો પણ ઘણા દેશમાં હોય છે જ્યાં હાજર ઉત્પાદન અથવા અન્ય મુશ્કેલીઓનો અનુભવ વેક્સિનેશન પૂર્ણ ગતિશીલ રહે છે.
  • કોઈ કોક્સિનીની વાત એટલા માટે કરવામાં આવી છે, કારણ કે ડબ્લ્યુએચઓ એ તેને નથી મોકલી શક્યો. વિદેશી યુનિવર્સિટી અને બહુરાષ્ટ્રિય સમયગાળો નિયમિત બનાવવો છે જે ડબ્લ્યુએચઓ દ્વારા કરનારી મહિલા વેક્સિનનો કબજો કા લોકોનેી શકાય તેવો કોઈ પ્રતિબંધ નથી. સૌથી વધુ અસરકારક વિદેશી યુનિવર્સિટીમાં છેલ્લા કેટલાક વર્ષો પહેલાં, જેણે જોરદાર કોવેક્સિન વેક્સિન પ્રખ્યાત કર્યું છે.
આ ફોટો કુલ્લુનો છે.  અહીં 18 થી 44 વર્ષો સુધી લોકોની વેક્સિનેશન ચાલે છે.

આ ફોટો કુલ્લુનો છે. અહીં 18 થી 44 વર્ષો સુધી લોકોની વેક્સિનેશન ચાલે છે.

ડબ્લ્યુએચઓનાં કયા ઇમરજન્સી ઉપયોગની આવશ્યક બાબતો છે?

  • ડબ્લ્યુએચઓની ઇમરજન્સી ઉપયોગિતાની સૂચિમાં મહાગૃહ વિશેની પબ્લિક હેલથ ઇમરજન્સીમાં હેલ્થ પ્રોડક્ટની સેફ્ટી અને ઇફેક્ટિવનેસની તપાસ કરાઈ છે. ડબ્લ્યુએચઓ એ ફાઇબરની વેક્સિન 31 ડિસેમ્બર 2020 ના રો .ક્સફોર્ડ-એસ્ટ્રાઝેનાકાની વેક્સિન 15 ફેબ્રુઆરી 2021 ના ​​જોઝનસન અને જોન્સનની વેક્સિન 12 માર્ચ જ ઈમર્જન્સી એપ્લિકેશનનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો.
  • ડબ્લ્યુએચઓ ની ઇમરજન્સી સ્થિતિ ધ્યાનમાં લેતા લેતા જલ્દીથી જલ્દી ડ દવા, વેક્સિન અને ડાયગ્નોસ્ટિક ટુલ્સ વિકસિત કરવી અને તેની પાસે રહેવાની આવશ્યકતા છે. તે પણ સલામતી, અસરકારકતા અને ક્વોલિટીના ગણતરીના પૂર્તિ છે. આ એસેસમેન્ટ મહાગથ્થિના સમયગાળા દરમિયાન લોકોએ આ પ્રોડક્ટ્સની ઉપયોગિતાની ખાતરી આપી છે.

કોવિશિલ્ડ માટે કેન્દ્ર બદલો નિયમિત
આ પહેલા સોમવારના કેન્દ્રમાં લોકોએ વેક્સિનેશનના નવા ગાઈડલાઇનની બહાર નીકળ્યા હતા. નવી એસ.ઓ.પી. અંતર્ગત અભ્યાસ કરતા વિદ્યાર્થીઓ અને પ્રોફેશનલ્સ 28 દિવસ પછી કોઈ પણ સમયે કોવિશિલ્ડનો બીજો ડોઝ હોઈ શકે છે. અગાઉના નિયમિત 84 દિવસો (12- 16 અઠવાડિયા) નો નહીં. નિયમિત રીતે વસવાટ કરો છો લોકો માટે લાગુ નથી.

આ નિયમ 31 ઓગસ્ટ સુધી વિદેશી ત્રાસદાયક લોકો માટે છે
કેન્દ્રિય નવી ગાઈડલાઇનની જેમ, ફક્ત પ્રવાસનો માત્ર કોવિશિલ્ડ વેક્સિન લેટર કા લોકોનેી નાખવો વેક્સિનેશન સર્ટિફિકેટ રાખવો. વેક્સિનેશન સર્ટિફિકેટ પર નંબર નંબરનો ઉલ્લેખ ફરાજિયાત શહેર. આ સુવિધા 18 વર્ષોથી વધુ વાયના લોકો છે જે 31 ગગસ્ટ સુધી વિદેશ પ્રવાસ કરે છે. ટૂંક સમયમાં ચાલતા મુસાફરી કરારો વિશે આ વિશે વ્યવસ્થાપન કોવિન પ્લેટફોર્મ પણ ઉપલબ્ધ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *