મોનસૂન ટ્રેકર: મુંબઈમાં 3 કલાક સુધી ભારે વરસાદ, જર્જરીત ઈમારતો ખાલી કરાવવાના આદેશ; પંજાબ-હરિયાણામાં સખ્ત ગરમી

મોનસૂન ટ્રેકર: મુંબઈમાં 3 કલાક સુધી ભારે વરસાદ, જર્જરીત ઈમારતો ખાલી કરાવવાના આદેશ; પંજાબ-હરિયાણામાં સખ્ત ગરમી

Spread the love
  • મુંબઇમાં 3 કલાક ભારે વરસાદ, જર્જરિત મકાનો ખાલી કરાવવાનો આદેશ; પંજાબ હરિયાણામાં ભારે ગરમી

એક દિવસ પહેલા નોર્થ-ઇસ્ટના રાજ્યોમાંય પછી મોન્સુન હવે મુંબઇ સમાવેશ મહારાષ્ટ્ર 30 ટકા પ્રભાવ અસર બતાવે છે. અહીં પ્રી મોનસૂન એક્ટિવિટી શરૂ થાય છે. મુંબઇમાં સોમવારે સવારે 3 કલાકે જોરદાર સમય હતો. તે પછીની જર્જરીત ઇમર્તોને ખાલી કરાવવાની આદેશ છે. એક તરફ કેરાળ, લક્ષ્દીપ, સમગ્ર ભારત અને ઉત્તર પૂર્વી રાજ્યોમાં વરસાદી માહોલ છે, તો બીજી બાજુ પંજાબ અને હરિયાણામાં સુખ્ત સ્થાન છે.

મોસમ વિભાગ (આઇએમડી) ના આધારે ગુજરાત, દિલ્હી, હરિયાણા, પંજાબ, ઉત્તરપ્રદેશમાં 20 જૂન પછી મોનસૂનવાહણુ અનુમાન છે. આ દરમિયાન રાજસ્થાન, મધ્ય પ્રદેશ, છત્તીસગિ, તેલંગાણા, આંધ્ર પ્રદેશ, ઓરી કેસ, ઝારખંડ, પશ્ચિમ બંગાળ, બિહાર, સિક્કિમ, આસામ, મેધાલય અને અરુણાચલ પ્રદેશમાં મંગળવાર વરસાદની યલોર્ટ યોજના બની છે.

બંગાળમાં વીજળી પડકાર 26 તારીખે મૃત્યુ, વડા પ્રધાન 2-2 લાખના વલટરની જાહેરાત કરો
પશ્ચિમ બંગાળમાં સોમવાર વરસાદે ભારે વાહન આવે છે. રાજ્યના 3 કિસ્સાઓમાં વીજળી પડકારો 26 લોકો મૃત્યુ પામે છે. મૃત્યુ પામનારાઓ 11 હુગલી, 9 મુર્શિદાબાદ, 2 બાંકુરા અને 2 પૂર્વી મિદનાપુરના છે. મુર્શિદાબાદમાં વીજળી પડકારો લોકો લોકો ગયેલા, જેમ કે સારવાર જંગલપુર હ હોસ્પસ્પિટલમાં દોડતા હોય છે. પ્રધાનમંત્રી નાશિકા મૃત્યુ પામનારા લોકો સંવેદનાના વ્યસ્ત છે.

તે સુશિયલ મીડિયા પર લખાય છે, મારા સંદેશાઓ લોકો સાથે છે, જેમ કે વીજળી પડવાની ઘટનાઓનો સ્વયંભૂ સ્થાન છે. આ દુર્ઘટનાના કિસ્સાઓ વડા પ્રધાન પંડિતના પરિવારો માટે વિદેશી જાહેરાત છે. દુર્ઘટનામાં મૃત્યુ પામનાર પરિવારો પ્રાર્થના રાહત કોષ (પીએમએનઆરએફ) માંથી 2 લાખ અને ઘાયલોને 50 હજાર સાઉદીની સહાયતા મળી છે.

ગૃહમંત્રીએ પણ દુ વ્યખ વ્યક્ત કર્યું
ગૃહસ્થ અમિત શાહ પણ વિજળી પડકાર બંગાળમાં મૃત્યુ પર દુઃખ વ્યક્ત થઈ છે. તે સોશ્યલ મીડિયા પર પશ્ચિમ બંગાળમાં અનેકવાર વીજળી પડતાં અનેક લોકોનાં મૃત્યુ ખૂબ જ દુઃખદ વાતો કરે છે. દર્શનાટમાં જે લોકો જીવંત હોય છે, તેમના જન્મદેવ સંવેદનાના વ્યસ્ત કરુ છું. ઘાયલો થઈ સાજા સર પ્રાર્થના.

મધ્યપ્રદેશ ઈન્દોર અને છીંદવાડામાં અનેક કિસ્સાઓનો સમાવેશ થાય છે
રાજ્યમાં પ્રી મોનસૂન ચાલુ છે. સોમવાર ભોપાલ, ઈન્દોર, છીનવાડા, શાજાપુર, મંદસૌર અને સાગર રાજ્યોની સંખ્યાબંધ ઘટનાઓ બની હતી. ભોપાલમાં સોમવાર રાતે 7.30 વાગ્યે વરસાદ થયો અને અડધો કલાક થયો 14.5 મિમી વરસાદ. જ્યારે ઈન્દોરના ગાંધીનગર, એરપોર્ટ રોડ, કલાની નગર અને રાજેન્દ્ર નગર સહિત અનેક મોડીરાત સુધી 3 ઇંચ વરસાદ.

ભોપાલમાં 31 દિવસ સામાન્ય કરતાં વધુ નહીં આવે
મોનસૂન પહેલાનો વધુ તર્નલક મે અને જૂન પણ ભૂપલ આ વર્ષનો સમયગાળો નથી. અહીં 7 મેથી 7 જૂન (31 દિવસ) સુધીનો વરસાદ સામાન્ય છે. મોટાભાગના દિવસો દરમિયાન વડવાળા સંભળાય છે, ક્યારેક ધમો વરસાદ પણ આવે છે. આ અગાઉ 6 મેના દિવસોમાં 42.8 ડિગ્રી નોંધવામાં આવી હતી, જે સામાન્ય 2 ડિગ્રી વધુ છે. શહેરમાં સોમવારના રોજ 50 કિલોમીટર રેટિંગની ગળતી પવન ફૂંકાય છે. શાહજની પાર્કિની વીજળી લાઈન પર મોબાઈલ ટાવર ગઈ.

ઝારખંડઃ ઘણી વાર વરસાદ અલર્ટ
ઝારખંડના અનેક કિસ્સાઓનો સમય પસાર થાય છે. ધનબાદમાં મંગળવારની સવારમાં વદૃચ્છાયુ વાતાવરણ છે. અહીં 2-3 એમએમ વરસાદ હોઈ શકે છે. જિલ્લા જિલ્લા જૂન મહિનાના મોસમના ઇથહાસ પર નજરમાં રહેવું અહીં સરેરાશ તાપમાન .8 35..8 અને ન્યુનતમ 25.1 ડિગ્રી સેલિસિસ ઘટના છે.

પંજાબ 11 જૂનથી ડૂમો વરસાદની કવાયત
રાજ્યમાં સોમવાર જોરદાર પરિસ્થિતી, લગ્નના સમયે જોર ચડ્ડી લીધુ છે. મૌસમ વિભાગો 3 દિવસની વાતાવરણમાં રહેવાની વાત છે. 8 થી 10 જૂન સુધીના ઘણા કિસ્સાઓ 25 થી 30 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ગતિથી પવન ફૂંકાવવાની અનુક્રમણિકા હોય છે, જ્યારે 11 થી 13 જૂન સુધી ધમા વરસાદની કવાયત થાય છે. આ દરમિયાન ઝડપી પવન ફૂચ. સમગ્ર દિવસ દરમિયાન આંખિક વાદળો છુપાયેલા રહે છે.

હરિયાણા પારો 43 ડિગ્રી સ્થાન
રાજ્યમાં હવેનો પ્રકોપ વધારાનો કાર્ય છે. સોમવાર સિરસામાં વરસાદનું 42.9 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુંદર ગુ. જ્યારે હિસારમાં 42.5, નારનૌએ 41.8 ડિગ્રી લીધી. મૌસમ વિજ્ઞાનીકો બોલાવે છે 8 થી 11 જૂન સુધી રાજ્યના પર્યટન મુસાફરી કરી શકાય છે. મહત્તમ તાપમાન દ્વિતીય ડિગ્રી વધારવાની કવાયત વ્યક્ત કરાઈ રહી છે. જૂન પ્રથમ ફર્સ્ટ સપ્તાહ 16.5 મિલિમીટર વરસાદ આવ્યો છે. તે સામાન્ય 274 ટકા વધુ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *