ભારતીય નૌસેનામાં મિસાઈલ્સ વડે સજ્જ MH-60 રોમિયો હેલિકોપ્ટર પણ કરશે દુશ્મનોનો સામનો

ભારતીય નૌસેનામાં મિસાઈલ્સ વડે સજ્જ MH-60 રોમિયો હેલિકોપ્ટર પણ કરશે દુશ્મનોનો સામનો

Spread the love


– ભારતીય પાયલોટની પહેલી બેચ આ હેલિકોપ્ટર્સને ચલાવવું પ્રશિક્ષણ અમેરિકા અમેરિકા આવે છે

નવી દિલ્હી, તા. 08 જૂન, 2021, મંગળવાર

અમેરિકાના પ્રારંભિક ખેતીમાં 3 એમએચ -60 રોમિયો હેલિકોપ્ટરમાં આશ્ચર્ય થાય છે, દશાકાના લગ્ન પ્રસંગે લાંબા સમય સુધી રાહ જોવામાં આવે છે. આ હેલિકોપ્ટર્સ મલ્ટિપરિમાની રડારો વડે સંજ્ છેા છે અને રાતે પણ દુશ્મનનો હુમલો થઈ શકે છે. આ હેલિકોપ્ટર્સમાં હડકાયેલી કમલ હોલફાયર મિસાઇલ, તારપિડો અને દુશ્મન પર અચૂક નિશાન તાકી થઈ શકે છે હથિયાર લાગણી છે.

રોમિયો હેલિકોપ્ટર્સ માલવાહક વિનિધિ, સમય જહાજો અને વિધ્વંસકોથી પણ સંચાલિત થાય છે. તે દરિયામાં રાહત અને સંશોધન અભિયાન ઉપરાંત શિકાર સબમરીન પણ તૈનાત શકાશે.

આગામી મહિનેણે 3 હેલિકોપ્ટર

હકીકતે ભારત અને અમેરિકા વચ્ચે 2020 માં લૉકહિડ માર્ટિન કંપની સાથે 16,000 નદીઓના સાઉદીમાં 25 બહુપરીમાની હેલિકોપ્ટર્સ ખરીદી કરનાર આવ્યા. ભારત અને અમેરિકા 30 પ્રીડેટર ડ્રુઅલ ખરીદી અંતિમ સ્વરૂપ માટે કામચલાઉ કામ ચાલુ છે. આ ડ્રોન ઇન્ડિયન સિક્યુરિટી ડોલની પ્રોત્સાહન.

ભારતીય પાયલોટ પ્રશિક્ષણ માટે અમેરિકા

ભારતીય પાયલોટની પહેલી બેચ આ હેલિકોપ્ટર્સને ચલાવવું પ્રશિક્ષણ અમેરિકા અમેરિકા મળ્યું છે. પ્રશિક્ષણ માટે અમેરિકાના ભારતીયો પહેલા ફ્લોરીંગ પેનસૈકોલા શહેરમાં પ્રશિક્ષણની તૈયારી. ત્યારબાદ કેલિફોર્નિયાના સાઈન ડિયાગોની મુલાકાત લેવાની તાલીમ લેવાની યોજના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *