ગરીબીનો માર: સલમાન-આમિરની સાથે કામ કરી ચૂકેલા એક્ટર્સની આર્થિક સ્થિતિ ખરાબ, કોઈ વેચે છે શાકભાજી તો કોઈ ચલાવે છે કચરાની ગાડી

ગરીબીનો માર: સલમાન-આમિરની સાથે કામ કરી ચૂકેલા એક્ટર્સની આર્થિક સ્થિતિ ખરાબ, કોઈ વેચે છે શાકભાજી તો કોઈ ચલાવે છે કચરાની ગાડી

Spread the love
  • લૉકડાઉનનો જુનિયર આર્ટિસ્ટની સ્થિતિ કફફોડી
  • ઘર ચલાવો કોઈ ચોરીની નોકરી સ્વીકારો નહીં કોઈ લારી ચાલે

પોપ્યુલર ડાન્સ રિયાલીટી શો ‘ડાન્સ ઈન્ડિયા ડાન્સ’નો બીજો રનરઅપ બિકી દાસ ઘર ચલાવવા માટે ફુડ ડિલીવરીના કામચલાઉ કાર્ય છે. બિકી દાસ કોલકાતામાં ડિલીવરી બોય તરીકે કામચલાઉ કરાઈ હતી અને અકસ્માત થયો હતો. રાષ્ટ્રીય લેવલના શોપીકા પછી બિકીની આર્થિક સ્થળોએ નજીકના લોકોનો અનુભવ થયો. જો કે, પહેલી વાર એન્ટરટેઈનમેન્ટ ઈન્ડસ્ટ્રીની વ્યક્તિના ઘર ચલાવવા માટે નાના-મોટા કામ કરવા પડતા હોય છે. આ અગાઉ પણ સલમાન, આમિર સાથે કામચલાઉ કરનાર એક્ટર પણ ઈન્ડસ્ટ્રી ચમકદમકિથી દૂર ચોકીદાર કે લારી પર શાકભાજી વેચ સ્થાનાંતર છે.

સવિ સિદ્ધુ

‘બ્લેક ફ્રાઈડે’, ‘ગુલાલ’, ‘પટિયાલા હાઉસ’ ઘણાં બધાં બોલીવુડ ફિલ્ડ્સ સાઈડ રોલ પ્લે કરનાર ત્રિલાયન સિંહ સિદ્ધ ઉર્ફે સવિ સિદ્ધુ આર્થિક તૃષ્ણો ભોગ બન્યા છે. ઘર ચલાવવા માટે મુંબઇની એક બિલ્ડીંગમાં ચોકીદાર કામચલાઉ હોય છે. 11 કલાકની શિફ્ટમાં કામચલાઉ સિદ્ધુ એક્ટીંગ પહેલાં મોડેલિંગ પણ થઈ હતી. આનંદ, તે એક્ટીંગ વર્લ્ડ ખાસ સફળ થાય છે.

જાવેદ હૈદર

ગયા વર્ષે લકડાઉન દરમ્યાન ‘બિગ બોસ’ ફૈમ ડોલી બ્રિન્દા, એક વીડિયો શ કર્યોર, તેણી એક્ટર જાવેદ હૈદરવા શાકભાજી વેચતો દૃશ્યમાન ઘટના. જાવેદ આમિર ખાનની ‘ગુલાલમ’ સલમાનની ‘દબંગ’ જેવી ફિલ્ટર જુનિયર આર્ટિસ્ટ તરીકે કામ કરતી હતી. જાવેદની સ્ટાઈલ આર્ટિસ્ટ તરીકે અળવ ફિલ્ટર કામચલાઉ. અનુભવ, હવે ઘર ચલાવવા માટે શાખાભાજી સ્વિચ પ્રવેશો છે.

રામવૃક્ષ ગૌર

ઘણા ટીવી શોમાં આસિસ્ટન્ટ ડિરેક્ટર તરીકે કામચલાઉ કરનાર રામવૃક્ષ ગૌર નંબર અસ્થાયી છે કારણ કે તે આઝમગઢમાં શાક વેચે છે. તેમણે કહ્યું હતું કે છેલ્લા 18 વર્ષોમાં તે ઘણા ટીવી શોલીઝ ફિલ્ટર કામચલાઉ થયા હતા અને કામકાજ કરતાં હતાં. ભૂતકાળમાં, છેલ્લા 3 વર્ષથી દુર્ઘટનામાં સમય પસાર થતો નથી. આ સમયગાળામાં સહેલાઇથી બચાવ થયો હતો, તેની સારવાર સમયે કરવામાં આવી હતી. રામવૃષ્‍નો વિડિઓ વાઇરલ ફોટા ભોજપુરી ફિલ્‍મ કામચલાઉ.

દિવાકર સોલકاور

દિવાકરે આયુષ્માન ખુરનાની ‘ડ્રીમગરલ’ સુલશાંત સિંહ રાજપૂતિની ‘સોનીચીડિયા’માં કામચલાઉ થયા. લુકાકૌન પહેલાં રિશી કપુરની ફિલ્મ ‘શર્માજી નમકિના’ના શૂટિંગમાં વ્યસ્ત હતી, પરંતુ તે સમયે આશ્ચર્ય થયું હતું. દિવાક્રેન્દ્રિય ફળ વેચવાનું ચાલુ થયું.

નિખિલ સહદેવ
સુલમાન ખાનની ફિલ્મ ‘દબંગના આઈકોનિક ગીત’ મુન્ની બદનામ’માં જોવા મળેલ ડાન્સર મહાદેવ સત્યદેવ આર્થિક તંગીનો ભોગ બન્યો છે. આજકાલની ચાની લારી ચલાવવી છે. નિખીલે પિતા મહાદેવની જેમ જુનિયર આર્ટિસ્ટ છે. કામચલાઉ 3 ‘કામચલાઉ. નિખિલનો ભાઈ છત્રી વેચી છે.

હસન

સુલમાન ખાનની ફિલ્મ ‘સુલતાન’માં જુનિયર આર્ટિસ્ટ તરીકે જોવાયેલ મેટલ હસન વર્તમાન કોન્ટ્રેક્ટમાં બીએમસીની કચરાવાળી ગાડી ચલાવે છે. તે આ ગાડી ચલાવવા માટે રજિસ્ટર 200 સાઉદી સંગ્રહ છે. 2 મહિનાની જેમ જ તે જોવામાં આવી રહ્યો હતો. અનુભવ, પછી ઘર ચલાવવા માટે કચરાની ગાડી ચલાવવાનું શરૂ થયું. તેના બીજા નંબરની ગાર્ડનની કોઈ પણ હોસ્પિટલમાં કામચલાઉ કામ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *