હવે બાળકો માટે વેક્સિન ​​​​​​​: AIIMS દિલ્હીમાં બાળકો પર કોવેક્સિનના ટ્રાયલ માટે સ્ક્રીનિંગ શરૂ, પહેલાં ફેઝમાં 18 બાળકો સામેલ થશે

હવે બાળકો માટે વેક્સિન ​​​​​​​: AIIMS દિલ્હીમાં બાળકો પર કોવેક્સિનના ટ્રાયલ માટે સ્ક્રીનિંગ શરૂ, પહેલાં ફેઝમાં 18 બાળકો સામેલ થશે

Spread the love
  • એઈમ્સ દિલ્હીએ બાળકો પર કોવાસીન ટ્રાયલ માટે સ્ક્રીનિંગ શરૂ કરી, પ્રથમ તબક્કે 18 બાળકોને સામેલ કરશે

પ્રાર્થનાત્મક તસવીર (ફર્સ્ટ ફેઝમાં 18 બાળકો શામેલ છે)

  • સ્ક્રીનીંગ અંતર્ગત દરેક બાળકોની બ્લડ રિપોર્ટ્સ
  • આ બાળકોના કોરોના અભ્યાસ અને અન્ય પરીક્ષણો લેવામાં આવે છે

દિલ્હીના એઇમ્સમાં આજનાં 2-18 વર્ષનાં બાળકો પર ભારતની બાયોટેકની વેક્સિન ‘કોવેક્સિન’ ક્લીકલ ટ્રાયવ ટ્રાયવ માટે સ્ક્રીનિંગ શરૂ કરવામાં આવી છે. તાલીમ અહેવાલ પછી બાળકોના વેક્સિનની તૈયારી કરો. સમગ્ર દેશમાં 525 બાળકો પર કોવેક્સિન ટ્રાયલ કરવામાં આવે છે. આ પહેલા 2 જૂન રોજ પટના એઈમ્સ બાળકોમાં ક્લીન્ટિક ટ્રાયલ શરૂ થઈ હતી. ડ્રગ કંટ્રોલર જનરલ ઈફ ઇન્ડિયા (ડીસીજીઆઈ) એ 2-18 વૃદ્ધ બાળકોના બાળકો પર કોવેક્સિનના ટ્રાયલને 12 મેના રાજે ચ આપવામાંાવી હતી.

ટ્રાયલ દરમિયાન બાળકોના વેક્સિન બે ડોઝ બનાવવામાં આવે છે. ટ્રાય કરતા પહેલા ડોઝના 28 દિવસ પછી બીજો ડોઝ બનાવવામાં આવે છે. બાળકો વેક્સિન ઇન્ટ્રામસ્ક્યુલર દ્વારા બનાવવામાં આવે છે. દિલ્હી એઇમ્સના સેન્ટર ફોર કમ્યુનિટી મેડિસન’ના પ્રોફેસર ડૉ. સંજય રાયે કહ્યું, કોવેક્સિનના ટ્રાયલ માટે બાળકોના કેસ શરૂ થયા. બાળકોના બ્લડની સમાવિષ્ટ અન્ય બાબતોની જાણ કરવામાં આવે છે અને તે પછી બાળકોના વેક્સિનનું આયોજન કરવામાં આવે છે.

બાળકોની જરૂરીયાત મુજબ તમામ ટ્રેસમાં સમાવેશ થાય છે

બાળકોની જરૂરીયાત મુજબ તમામ ટ્રેસમાં સમાવેશ થાય છે

ડૉ. સંજયરાયણ મીડિયા સાથે વાત કરતાં, 12 થી 18 વર્ષની બાળકોના બાળકો પર ટ્રાયલ શરૂ થઈ. 18 બાળકોની પસંદગી કરવામાં આવી છે. આ દરેક બાળકોના બ્લડ પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે. તે ઉપરાંત બાળકોના કોરોના કસોટી અને અન્ય પરીક્ષણો પણ કરવામાં આવે છે. આ રિપોર્ટના મુલાકાત માટે બાળકના શારીરિક રીતે ફીટ નથી. જો બાળકનો દરેક રિપોર્ટ પરફેક્ટ હોય તો તે કોરોના વેક્સિન તૈયાર કરે છે.

ડૉ. સંજય રાયે કહ્યું, બાળકો સાથે બે ડોઝની તૈયારી કરી. પહેલી ડોઝ 6 એમજીનો વાયરલ લોડ તૈયાર કરવામાં આવી છે અને તેના 28 દિવસ પછી ફરીથી 6 માજિન જ વાયરલ ડોઝની શોધ કરી છે. તેના પાંચ મહિના સુધી બાળકોની કસોટી આવી અને તે જોડાઈ ગઈ, તેના શરીરમાં તેણીની એન્ટિબોડી ડેવલપફર છે.

9 મહિનાની સંપૂર્ણ પ્રક્રિયા
બાળકો પર ટ્રાયલ પૂરુ 9 મહિનાનો સમય પસાર કર્યો. બાળકોમાં વેક્સિન માટે બે બાળકોના કેમેરાની તપાસ કરવામાં આવે છે. પહેલાના સ્થળોએ 12 થી 18 વર્ષની બાળકોના વેક્સિનની રચના કરવી. ત્યારબાદ 6 થી 11 વર્ષનાં બાળકો પર ટ્રાયલ થઈ અને 2 વર્ષ સુધી બાળકોનો ટ્રાયલ સમાવવામાં આવેલ.
બાળકોના વેક્સિન ટ્રાઇ ઘણીવાર સધ્ધિ રાખવી જરૂરી છે. તે ધ્યાનમાં રાખો સંપૂર્ણ પ્રક્રિયાનો વિડિઓ પ્રકાશિત થાય છે. બાળકો અને માતાપિતા સાથે સહકાર પત્રકાર. તે ઉપરાંત નર્સિંગ સ્ટાફનો નંબર પર ક્લિક કરો. બાળક ત……………………………………………….

નિષ્ણાતોની ગણતરીના બાળકો

નિષ્ણાતોની ગણતરીના બાળકો

3 મહિના પ્રારંભિક
ડૉ. રાયે કહ્યું, આમ તો આ આખી પ્રોસેસ 9 મહિના છે. પરંતુ જો સેફ્ટીની ચર્ચા ધ્યાનમાં લેવી જોઈએ તો આગામી મહિને વેક્સિન ઇમરજન્સી ઉપયોગની જરૂર છે. બાળકોના બાળકોની આવશ્યકતા ન હોવી જોઈએ, કારણ કે તે અતિ યાદ કરે છે.
અતિ સિદ્ધ કોવેક્સિન ફક્ત 18 વર્ષોથી ઉપરના લોકોએ દૂર થઈ ગયા છે. બાળકોમાં કોવિડ -19 ના સંકેત વિશેની આયોગિના વિશેષજ્ વી વાહનનો પોકાર આપ્યો હતો, ત્યાં સુધી ઘણા બાળકોમાં કોરોના વાઈરસના પ્રદર્શનો દેખાતા નથી. પરંતુ જો વાયરસના વેરિએન્ટમાં ફેરફાર થાય છે અને મુશ્કેલીઓ વધતી હોય છે ત્યારે કોઈ પણ સ્થિતિમાં રહેતી નથી.

વિદેશોમાં બાળકોમાં વેક્સિનેશન શરૂ થયું

પહેલીવાર ચીની 3 થી 17 વર્ષની વયના લોકો માટે સિનોક બાયટેકની વેક્સિન ઇમરજન્સી ઉપયોગની જરૂર પડે છે. 3 વર્ષ સુધીના બાળકો માટે વેક્સિનનો કશુંક આપવો નહીં. અત્યાર સુધી ચીન 18 થી વધુ વાયના કા લોકોનેી વેક્સિન અપાઈ છે.

અમેરિકા, બ્રિટન, યુરોપ અને અન્ય દેશોમાં 12 થી 16 વયના વાયના કિશોરોને વેક્સિન ચાલુ કરવાનું પ્રારંભ છે. અત્યાર સુધી પુષ્ટિ નથી થઈ શકે અને તેણીની ચીની વેક્સિન પહેલી ડૉઝ અપાશે. મહત્વની બાબતો એ છે કે સરકારની કંપની સિનફોર્મ પણ કિશોરો માટે તેની વેક્સિની ચોરી માગી છે. સિનોફર્મ વેક્સિન માટે સિનોવેકની જ ટેક્નોલોજીનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. જ્યારે વધુ એક કંપની કેસિનો બાયોલોજિક્સ 6 થી 17 વર્ષની વયના લોકો માટે વેક્સિન લેવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *