હર્ડ ઈમ્યુનિટી બની છે કે નહીં તેના સંકેત આપે છે સીરો સરવે; આ અંગે તમામ માહિતી જાણો

હર્ડ ઈમ્યુનિટી બની છે કે નહીં તેના સંકેત આપે છે સીરો સરવે; આ અંગે તમામ માહિતી જાણો

Spread the love

દેશમાં કોરોનાનો નવો કેસ હવે ઘટક બન્યો છે. શનિવારે કોરોણાના 1 લાખ 14 હજાર 415 કેસ થયા છે. તે 2 મહિનાનો એક દિવસનો સમયનો નવો પોઝિટિવ કેસ ટૂંક સમયમાં આવે છે. કૃષ્ણ કહેવામાં આવે છે બીજી બાજુ દુર રહી છે. સીરો સરવેમાં જાન્યુઆરી 21 જાન્યુઆરી સુધીમાં 21 ટકા વસ્તી ધરાવતો ચુકી બની ગયો હતો. હવે વધુ વિગતો માટે ઈન્ડિયન કાઉન્સિલ ડફિડ મેડિકલ રિસર્ચ (આઈસીએમઆર) દેશમાં ચોથા સીરો સરવેની તપાસ થાય છે. તેના હાર્ડ ઇમ્યુનિટી ચિત્ર કેટલાક અંશે અસ્તિત્વનું નિર્ધારણ છે.

સીરો સરવે શું છે?
સીરો સરવે સેરોલોજી પરીક્ષણ થાય છે. તે બ્લડ સેમ્પલ પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે. કોઈ ખાસ ઇંફેક્શન પર કોઈ એન્ટિબોડીની તપાસ થાય છે. જ્યારે કોઈ પણ ત્રાસ આપની સ્ત્રીમાં હોતું નથી, તો તે સ્ત્રીની ઇમ્યુન સિસ્ટમ હોય છે. આ એન્ટિબોડી આશ્ચર્ય એક મહિના સુધી તમારા બ્લડમાં હોય છે. સીધા અર્થ એ છે કે તમારી સ્ત્રીમાં એન્ટિબોડી આવી છે જ્યારે તમે વૈશ્વિક ઇંફેક્ટ કરશો.

સીરો સરવે કેવી રીતે કા કરવામાંવામાં આવે છે?
સીરો સરવે માટે રેન્ડમ સેમ્પલિંગ થયેલ છે. ગયા વર્ષે પ્રથમ સિરોએ સેવા આપી હતી, તે દેશના 2 ભાગમાં વહેંચાઈ છે. અગાઉના ભાગમાં તે શહેરનો હતો, જ્યારે ઇંફેક્શનનો સૌથી વધુ સમય હતો. આ શહેરોમાં 5 ક ઝોંટિમેન્ટ ઝોન પસંદ કરેલ છે. દરેક કન્ટેન્ટમેન્ટ ઝોનથી 10-10 લોકોના બ્લડ સેમ્પલ બનેલા લોકો.

બીજા હિંસાના કાર્યક્રમોમાં 60૦ મહિલા કે શહેરની પસંદગી, કોરોના કન્ફર્મ કેસની મુલાકાત લો, મીડિયમ અને હા કેટેગરીમાં વિભાજીત કરવામાં આવી છે. આ વિકલ્પો 10 મી કન્ટેન્ટમેન્ટ ઝોનથી સેમ્પલની પ્રેક્ટિસ. એવો એવો એવો ?

કોરોના મહાગથ્થાનું સમગ્ર તબીબી જગત નવો છે. તે વૈજ્ .ાનિક અને ડક્ટક્ટરની અગાઉની માહિતી ઉપલબ્ધ નથી. મહા માટેમારી સાથે પાયા સીરો સરવે પડ્યો વૈજ્ઞાનિક અને ડક્ટરક્ટર એ પ્રશ્નોના જવાબ આપ્યા છે.

  • જે લોકો એન્ટિબોડી થાય છે, તે ઇંફેક્શન ચાલુ રાખવાની દિવાળી માફ કામચલાઉ છે. તે હાર્ડ એમ્યુનિટી કહેવામાં આવે છે. સીરો સરવેથી આશ્ચર્યજનક સંગ્રહ છે.
  • સીરો સરવેથી રહેલી ચે દેશની હસ્તીઓ વસ્તીમાં એન્ટિબોડી છે. નિષ્ફળતા મતે જ્યારે 60-70 ટકા વસ્તીમાં એન્ટિબોડી ડેવલપ આવે છે. કઠણ ઇમ્યુનિટી રહી છે.
  • દેશના વર્ગમાં અને બાળકોના બાળકોમાં ઇંફેક્શન વધુ છે? તે લોકોના કોરોનાથી ઇંફેક્શરેશનમાં આવે છે એંટીફેક્ટેડ લોકો એન્ટિબોડીમાં આવે છે ત્યાં સુધી પહોંચે છે?

અત્યાર સુધી દેશમાં કાલા સીરો સરવેષ અને તેમા શું થાય છે?
આઈસીએમઆર એ દેશમાં પહેલી સીરો સરવે મે, 2020 માં તેનો ઉલ્લેખ કર્યો છે. ત્યારબાદ 2 વધુ સીરો સરવેટેડ. અંતિમ સીરો સરવે 17 ડિસેમ્બર, 2020 થી 8 જાન્યુઆરી, 2021 વચ્ચે આવી હતી. દેશના 21.5 ટકા વસ્તી કોરોનાથિ સંકેતિત ચુકી છે. 80 ટકા લોકોમાં કોરોના સંકેતની ફિલિંગ ડિસમિંગ છે.

સમગ્ર દેશમાં રેન્ડમ સેમ્પલિંગની 28 હજાર 589 લોકોની વચ્ચે આ સરવે કરવામાં આવે છે. પહેલા સીરો સરવેમાં 18 વર્ષથી વધુ જુના લોકો સમાવેલ હતા. 10 વર્ષથી વધુ બાળકોમાં સમાવિષ્ટ થયા હતા. વિવિધ શહેરો અને રાજ્યોના લેવલ પર સીરો સરવે પણ કરાવ્યો છે.

શું ભારપૂર્વક હાર્ડ ઇમ્યુનિટી વિકસિત કરવા માટે યોગ્ય વસ્તીમાં એન્ટિબોડી મેમ્બર છે?
હાર્ડ ઇમ્યુનિટી 2 પ્રકારનાં હંસલ આવે છે. પ્રથમ પદ્ધતિ અન્યથી વધુ કા લોકોનેી વેક્સિનેટ થયેલ છે. બીજી પદ્ધતિ એ ખ્રિસ્તીનો મોટો હિસ્સો વાયરસ એન્જફેક્ટ એન્ટીબોડી ડેવલપ કરો. આ વરસાદના મામલા પર જોવામાં આવે તો જોરદાર હાર્ડ ઇમ્યુનિટી દૂર થાય છે.

દેશમાં 23 વાગ્યે વેક્સિન મેળવવામાં આવે છે. આ કુલ ખ્રિસ્તી 13 ટકા છે. બીજી બાજુ સીરો સરવેમાં 21 ટકા વસ્તીમાં એન્ટિબોડીરોની પૃથ્વી આવે છે. કોરોનીની બીજી સંખ્યામાં આ આંકડો વધારવો જરૂરી છે, પણ તે હાર્ડ ઇમ્યુનિટી સુધી પણ છે? તેની જાણકારી સીરો સરવેમાં જાવ.

ચોથો સીરો સરવે કરી શકાય છે?
આઈએમસીઆર આખા દેશમાં ચોથો સીરો સરવે શરૂ થાય છે. કોરોનાની ત્રિજી બાળકોમાં સંક્રમણ પૂર્ણાહુતિની ઘટના વચ્ચે 6 વર્ષોથી જુના બાળકોના બળતણનો સમાવેશ થાય છે. આ પહેલાના સરવેમાં 10 વર્ષ પહેલાંના બાળકોનો સમાવેશ થતો હતો. આની સાથે બીજા ગ્રહણમાં ગ્રામીણ સંક્રમણ ફ્લોટન કેસોને ધ્યાનમાં રાખીને ચોથા સીરો સરવેના ફોકસ ગ્રામીણ પર વધુ બેઠા છે.

સીરો સરવેથી શું ચાલે છે?

  • સીરો સરવેથી અસ્થાયી કટલા લોકોના શરીરમાં એન્ટિબોડી હોય છે, પણ આ એન્ટિબોડી વાઇરસથી આગળ આવવા માટે સક્ષમ હોવું જરૂરી નથી. પ્રત્યેક વ્યક્તિની ઇમ્યુનિટી લેવલ-વિભાગો હોય છે, તે લોકોની એન્ટિબોડી હોય છે, તે કોરોના સામે ઇમ્યુન પણ હોય છે.
  • આ હાર્ડ ઇમ્યુનિટીની કક્ષાની ટકાવારી વસ્તીમાં એન્ટિબોડી હોવી જરૂરી છે, પરંતુ તે પણ સમાન આંકડા વિજ્ઞાનિકોની સંખ્યા નથી. સીરો સરવેથી કાળા ટકા વસ્તીમાં એન્ટિબોડી આવે છે. પણ તે હાર્ડ ઇમ્યુનિટી કવા માટે પ્રાર્થના કરવામાં આવી રહી છે તે માહિતી શોધી શકતી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *