પાણી પહેલા પાળ: કોરોનાની ત્રીજી લહેર બાળકો માટે જોખમી સાબિત થવાના આ રહ્યાં 3 કારણ, રાજકોટમાં 75 ચિલ્ડ્રન હોસ્પિટલ તૈયાર

પાણી પહેલા પાળ: કોરોનાની ત્રીજી લહેર બાળકો માટે જોખમી સાબિત થવાના આ રહ્યાં 3 કારણ, રાજકોટમાં 75 ચિલ્ડ્રન હોસ્પિટલ તૈયાર

Spread the love
  • કોરોનાની ત્રિજિની નિશ્ચિત ચલચિત્ર સંજ્ ત્રીા, ત્રિજી લહેરા બાળકો

કોરાણાની પહેલી દ્વિઅર દ્વિરિત દેરક વ્યક્તિની દોડતા દીધા છે. ક્સક્સિજન ઘટક લોકોની સ્વજનને બચાવવાની સિલિએંટ માટે રઝાલપટ રાખવી મુશ્કેલ છે. બીજી લહર હમી ચેલેન્જ હેલ્થ સેકશન પણ રાહત થાય છે. પરંતુ તે દેશમાં કોરોની ત્રિજી છે અને તે પણ વધુ સંભવિત બાળકો છે અને વધુ અસરકારક બાળકો અથવા પુખ્તવયનાની સંભાવના વધારે નથી. મહા ચોગ્નિ ત્રિગુણિતો સમાવેશ થાય છે રાજ્યમાં સમાવિષ્ટમાં સમાવિષ્ટ કરવામાં આવે છે. ટમાં 75 ચિલ્ડ્રન હોસ્પીટલની પ્રેરણા આપવામાં આવી રહી છે અને 700 બેડ ઉપલબ્ધી કરી છે.

50 જેટલા વેન્ટિલેટરની વ્યવસ્થા કર
રાજકોટ મનપાના સ્વાસ્થ્ય સંબંધી ડ.. લલિત વાંઝાએ જણાવ્યું હતું કે, વેક્સિનેશન અને નિયમિત પૌલનાથી થર્ડ વેવમાં પણ મુશ્કેલી દૂર થવાની આશા છે. તૃણા મોજાની પૂર્તિ સુશોભન કરે છે. આંગણવાડી હેલ્થ વર્કરોથી માં મેડિકલ સ્ટાફ, ધનવંતરી-સંજીવની રથ વગેરે બાળકો માટેના ગૃહ આઇસોલેશન, સારવાર વગેરે વિગતવાર તાલીમ નોંધાવવાની ઘટના કહી શકાય. ટમાં 74 ખાનગી શિિલ્ડ્રન હોસ્પીટલો જોવા મળે છે, બાળકોના એડમિટીટ થવા હોય તો 500 બેડની હોય છે અને 50 જેટલા બાળકોની વેન્ટિલેટરની વ્યવસ્થા થાય છે, જે રિપોર્ટની કાર્યવાહી થઈ છે.

રાજકોટ સિવિલ હોસ્ટિટમાં 200 બેડ તૈયાક કરો
તેઓએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, જ્યારે કેન્દ્રની સિવીલ હોસ્પીટ થિન્જી લિરમાં બાળકો, સગરભા વડો વગેરે ઇન્દ્રિયિત સ્થાને સ્થાનાંતરણ કરનારા કર્મચારીઓ કરે છે. ચિલ્ડ્રન હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજન વગેરે સુવિધાઓ સાથે 200 બેડની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી રહી છે.

બાળકો માટે ત્રીજી વધુ આરામદાયક થાન મુખ્ય 3 કારણો
(1) હજુ હજુ બાળકો
(2) રેસી લેનારની જુદી જુદી વ્યક્તિની કોરોનાથી સંક્રમિત થઈ શકે છે અને આ બાળકોના બાળકો માટે પૂરપાટ ભરાવો છે.
()) બાળકોના ધ્યાન પર એટલા બાલસહજ ત્રાહિમામિત હોતા નથી.

ભારપૂર્વક 18 વર્ષોથી જુના બાળકોના વેક્સિનેશન બાકી
કોરોનાની બીજા બાળકો, બાળકોની સંખ્યા પણ ઓછી છે, પરંતુ હવે તે ત્રણ બાળકો છે જેવું કહેવામાં આવ્યું નથી. પરંતુ 18 વર્ષથી વધુ લોકોના વેક્સિનેશનની ઘટના છે. ત્રિજી લહેરાઓ તો માઇલ સીમોટોમ્સ હોઈ શકે છે. પરંતુ આ વાર્તા બાળકો ઉપર હોઈ શકે છે જે 18 વર્ષનો બાળકો છે અને તેમના વેક્સિનેશન બાકી છે.

બીજા બાળકો સાથેના બાળકોની સમાન જગ્યા
اور
બીજા બાળકો વચ્ચેનાં બાળકોનાં માઇલ સીટોમ્સ જોવાનાં બાળકો અને તેઓને અસામાન્ય સ્થાન મળ્યું. એક વાત એ પણ છે કે બાળકોમાં કોવિડન 4 થી 6 સપ્ટેમ્બર પછી પિમ્સ અથવા MISC નામ સિમોટોમ્સ જે તે દેખાય છે તે પણ તબીબોની સારવાર માટે તબીબી છે. બાળકોમાં સૌથી વધુ કોરોનાગસ્ટ હોઈ શકે છે, પરંતુ બાળકોને મુશ્કેલીમાં મુકી શકાય છે. આ વચ્ચેના પટડિટ્રીશિયન્સ દૂર ચાલ્યા ગયા છે અને હોસ્પિટલ ગણતરી, બેડની સ્થિતિ, આઇસીયુની સ્થિતિમાં લેવાયેલી છે, જેમાં બાલરોગ નિષ્ફળતાની સૌથી મોટી પરિસ્થિતિ છે, સંસ્થાના એકેડમી પીફ પીડિયાટ્રિક્સેસ કોરોનામાં બાળકોની તાલીમ વિશેષ ગૌશાળાઓ પણ છે.

એક એક્સપાર્ટ કમિટી પ્લાન્વેશે
ગાઇડ જુદા જુદા ભાગો ઉપરાંત સ્ટાઇરોઇડ નિયંત્રણ પણ છે. વાયસ્કોમાં સ્ટાઇરોઇડ માટે કોઈ ચોક્કસ ગ્લાઇડડિનોની ખાનગી હોસ્પિટલમાં પ્રવેશ થયો હતો, જ્યારે સરકારી હોસ્પિટલનો દિવસ 3 વખત 8 એમ.જી. નવી નવી ગાઈડલાઇન્સમાં બાળકોના એક સમયે અને મહત્તમ 6 એમજી ડોઝને નામ આપવાની નોંધ લેવામાં આવે છે. સ્ટેટ ઈન્ફેક્શિયસ ડિઝિઝ માટે રાજકોટ મેડિકલ કોલેજ પૂર્વ પ્રાધ્યાપક અને હાલત મેડિકલ ક ફરલેજ ફરજ પ્રભાવિત ડો. યોગેશ પોપટને જવાબ આપનાર સોન્પાઈ છે અને તે અલગ અલગ તબીબો અને સંસ્થાઓ સાથે નિષ્ફળ જવાનોની ટીમની કાર્યવાહી કરી રહ્યા છે. આ ઉપરાંત સરકારના આઇસીએમઆર દ્વારા પણ અલગ પ્રોટોક જાહેરલ જાહેર કરાતા છે તે બાબતોએ તેને સ્પષ્ટ કરી દીધી છે કે દરરોજ બદલાતા પ્રોટોકો દ્વારા પરેશાનને જોઇ શકાય તેવું નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *