કોરોના સારવારની નવી ગાઈડલાઇન: લક્ષણો વિનાના દર્દીઓને હવે દવાની જરૂર નહીં, સરકારનો દાવો- પૌષ્ટિક આહાર અને પોઝિટિવ વિચારસરણીથી સાજા થઈ શકાશે

કોરોના સારવારની નવી ગાઈડલાઇન: લક્ષણો વિનાના દર્દીઓને હવે દવાની જરૂર નહીં, સરકારનો દાવો- પૌષ્ટિક આહાર અને પોઝિટિવ વિચારસરણીથી સાજા થઈ શકાશે

Spread the love
  • એસિમ્પ્ટોમેટિક દર્દીઓને લાંબા સમય સુધી દવાની જરૂર નથી, સરકારી દાવાઓ પોષક આહાર અને સકારાત્મક વિચારસરણીથી મટાડી શકાય છે.
  • લોકો માસ્ક, સોશ્યલ ડિસ્ટન્સ જેવી આવશ્યક નિયમોનું પાલન કરવું

કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલય કોરોનાની સારવારની ગાઈડલાઇનમાં ફેરફાર કરવામાં આવે છે. આ રીતે, જે દર્દીઓની કોરોના લક્ષણો દર્શાવે છે અથવા કોઈ હૂડ સુવિધાઓ નથી જણાવી શકે છે, કોઈ રોગોની જરૂર નથી, અન્ય રોગો માટે જે ચાલુ છે તે ચાલુ છે. કોઈ પણ દર્દીઓ ટેલિ-કન્સલ્ટેશન (વિડિઓ દ્વારા સારવાર) લેવી યોગ્ય. પૌષ્ટિક આહર લવવાની રીત અને માસ્ક, સોશ્યલ ડિસ્ટન્સ જેવી આવશ્યક નિયમોનું પાલન કરવું.

ડાયરેક્ટર જનરલ હેફ હેલ્થ સર્વિસિસ (ડી.જી.એચ.એસ.) નવી નવી લાઇનલાઇન અંતર્ગત એસિમ્પોટમેટિક દર્દીની સારવારમાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી દર્દીઓની સારવારની જગ્યાની સૂચિ દૂર કરવાની દીધી છે. આ તાવ અને શરદી અને ઉધરસની મુલાકાત પણ શામલ છે. ગાઇડલાઇનમાં કહેવામાં આવતું નથી કારણ કે સંકુચિત રીતે દૂર થવું અન્ય સમયે કરવામાં આવે છે. અગાઉ 27 મેના રોઝ ગેઈડલાઇન બહાર નીકળી હતી, જ્યારે હુડ સુવિધાઓ સાથેની હાઇડ્રોક્સીક્લોરોક્વિન, આઇવરમેક્ટિન, ડોક્સીસાઇડિન, જિંક અને મલ્ટિવિટામિનનો ઉપયોગ પ્રતિબંધિત કાર્યવાહી હતી. આ ઉપરાંત એસિમ્પોટમેટિક દર્દીઓ સિટી સ્કેન જેવી બિગજુરી કેસની પણ મનાઈ થયેલ નથી.

છેલ્લા 24 કલાકમાં 1 લાખથી વધુ કેસ બન્યા
દેશમાં રવિવારે કોરોણામાં 1 લાખ 1 હજાર 159 કેસ નોંધાયા છે. આ આંકડો છેલ્લા 62 દિવસોમાં સૌથી ઓછો છે. આ અગાઉ 5 એપ્રિલ 96,563 લોકો કોરોના રિપોર્ટ ક પોઝિટિવ છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં, 2,444 લોકો સંક્રમણમાં મૃત્યુ પામ્યા છે.

2500 થી નીચેની મૃત્યુનો આંકડો
લગભગ 45 દિવસ પછીના કોરોનાથી લગ્ન દૈનિક મૃત્યુની સંખ્યા 2500 થી નીચે આપવામાં આવી છે. આ પહેલાં 22 એપ્રીલે 2257 લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે. રાહતની વાત છે તે સમયે 1 લાખ 73 હજાર 831 લોકો કોરોણા હરાવ્યો છે. આ રીતે એક્ટીવ કેસની સારવાર કરાવીમાં દર્દીઓની સંખ્યા 75,151 નો ઘટાડો થયો છે.

દેશમાં કોરોના મહાચેના આંકડા

છેલ્લા 24 કલાકમાં દરેક નવા કેસ: 1.01 લાખ

છેલ્લા 24 કલાકમાં કુલ સાજાફર: 1.73 લાખ

છેલ્લા 24 કલાકમાં કુલ મૃત્યુ: 2,444 પર રાખવામાં આવી છે

અત્યાર સુધીમાં કુલ મૃત્યુ: 2.89 89

અત્યાર સુધી સાજાફર: 2.71%

અત્યાર સુધીમાં કુલ મૃત્યુ: 49.4949 લાખ

વર્તમાન સારવાર દર્દીઓની સંખ્યા સંખ્યા: 13.98 લાખ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *