12માં ધોરણના રિઝલ્ટની ફોર્મ્યૂલા: વિદ્યાર્થીઓનું મુલ્યાંકન કયા આધાર પર કરવું; એનું ફ્રેમવર્ક બનાવવા માટે CBSEએ કમિટિ બનાવી, 10 દિવસમાં રિપોર્ટ સોંપશે

12માં ધોરણના રિઝલ્ટની ફોર્મ્યૂલા: વિદ્યાર્થીઓનું મુલ્યાંકન કયા આધાર પર કરવું; એનું ફ્રેમવર્ક બનાવવા માટે CBSEએ કમિટિ બનાવી, 10 દિવસમાં રિપોર્ટ સોંપશે

Spread the love
 • વિદ્યાર્થીઓના મૂલ્યાંકન માટેના કયા આધાર પર; સીબીએસઇએ ફ્રેમવર્ક તૈયાર કરવા માટે એક સમિતિની રચના કરી છે અને 10 દિવસમાં એક અહેવાલ રજૂ કરશે

સીબીએસઇ ના કંટ્રોલર એક્ફ એક્ઝામિનેશન ડૉ. સંયમ ભારદ્વારી નામ જાહેર નોટિફિકેશનમાં 12 લોકોની ટીકા 10 દિવસની રિપોર્ટ રિપોર્ટ.

સીબીએસઇ એ 12 માં ધોરણના વિદ્યાર્થીઓના રિઝલ્ટ કેસના ફોર્મ્યુલા દ્વારા જાહેર માર્ગદર્શન અને ગુરુવારે એક કમિટી બનાવી હતી. આ કમિટિ વાળા જીવન રિઝલ્ટના કઈટેરિયાના સપોર્ટ પર નિર્ણય લેશે. સીબીએસઇ ના કંટ્રોલર એક્ફ એક્ઝામિનેશન ડૉ. સંયમ ભારદ્વારી નામ જાહેર નોટિફિકેશનમાં 12 લોકોની નોંધણી 10 દિવસની રિપોર્ટ સોંપણીની વાતચીત કરવામાં આવી છે.

કમિટીના સભ્ય

 1. વિપિન કુમાર, આઇ.એ.એસ., સંયુક્ત શિષ્યવ, શિક્ષણ મંત્રાલય
 2. ઉદિત પ્રકાશ રાય, આઈ.એ.એસ., ડાયરેક્ટર (ડીઓ)
 3. નિધિ પાંડે, આઈ.એ.એસ., કમિશનર, કેન્દ્રીય વિદ્યાલય સંગઠન
 4. વિનાયક ગર્ગ, આઇઆરએસઈઇ, કમિશનર, નવવધ વિદ્યાલય સમિતિ
 5. યુજીસી ચેરમેનના રિપ્રેઝેન્ટિટિવ
 6. રુબિંદર સુનિશ્ચિત સિંઘ બ્રાર, નિયામકશ્રી, શાળા શિક્ષણ
 7. પી.કે. બેનર્જી, ડીડીજી સ્ટેટિસ્ટિક્સ, શિક્ષણ માર્ગદર્શન
 8. એનસીઆઈઆરટી ડાયરેક્ટર ડિનિધિ
 9. શાળા બે પ્રતિનિધિઓ
 10. ડૉ.અંતરિક્ષક જોહરી, ડાયરેક્ટર (આઇટી), સીબીએસઇ
 11. ડૉ. જોસેફ ઇમેન્યુઅલ, ડાયરેક્ટર એકડમિક્સ, સીબીએસઇ
 12. ડૉ. સંયમ ભારદ્વાજ, કંટ્રોલર એક્ફ એક્ઝામિનેશન, સીબીએસઇ

1 જૂન રોજ પ્રસ્તાવનાત્મક પરીક્ષાની પ્રાર્થનાનો નિર્ણય
1 જૂન રોજના વડા પ્રધાનની સચિત્રતામાં સંગ્રહાલય હાઈલેવલ મીટીંગમાં સીબીએસઇ 12 માં ધોરણની તપાસમાં ચુકાદો આવ્યો હતો. પરીક્ષા રદના નિર્ણય સમયે જણાવવામાં આવ્યું હતું કે કોરોણા મહાકાય વચ્ચેના જીવન સ્વાસ્થ્યની સલામતી બહુ દૂરની છે.

વિદ્યાર્થીઓ, વાલીઓ અને સુચિની વચ્ચેના ચિત્રોનું પ્રસ્તુત સૂચન. તૃષ્‍ટિની સ્થિતિમાં બળતણની કામગીરી કરવામાં આવે છે. તેઓએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે 12 ધોરણમાં ચોક્કસ સમયગાળો અંતિમ અને શાર્ક સપોર્ટ પર અભ્યાસ કરવામાં આવે છે.

સીબીએસઈ સેક્રેટરીએ જણાવ્યું હતું કે, ભૃષ્ટના નામો, ધીરજ રાખો
પરીક્ષા રદ થતા વિદ્યાર્થીઓ અને વાલીઓના અનેક સ્થળોનો વિશ્વાસ હોય છે. સૌથી મોટી સોલ એ છે કે પરીક્ષાની પદ્ધતિઓ નથી. આજના બુધવારના રોજ સી.બી.એસ.ઇ. ના સચિવ અનુરાગ ત્રિપાઠ્ઠ્ઠીએ જણાવ્યું હતું કે મુસ્લિમકાલીન સ્ટ્રક્ચરિંગ ક્રાઈટેરિયા પર કામચલાઉ અવરોધ છે, 2 સપ્ટેહનો સમય હોઈ શકે છે. પરિણામ પછી કોઈ નિર્ણય લેવામાં આવશે નહીં.

23 મેના રોજ મીટિંગ
આ અગાઉની પરીક્ષા 23 મેના રોઝના એક હેલેવલ મીટિંગની કામગીરી કરવામાં આવી હતી. 12 રાજ્યો અને કેન્દ્રમાં પ્રાર્થના કરેલા 12 માં એકમાત્ર દૈનિક ધોરણે યોગ્ય ટર્ક-વિટર્કોવાલ અન્ય માહિતીનું વિશ્લેષણ કરવામાં આવ્યું. કેન્દ્રીય રક્ષા સંપાદક રાજનાથ સિંહની અધ્યાત્મની કથામાં નિશ્ચિત સિવાય રાજ્યશાળા શિક્ષણ સંપાદક અને શિક્ષણ સંદેશક સાથે જોડાયેલા અન્ય અધિકારીઓનો ભાગ હોવો જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *