દબાણરેશ પણ અમારા એકાઉન્ટટર એકાઉન્ટ પર રેનોબો ફેલાવો શેર તે ભારતવાસીઓ પ્રાઇડ મંથની શુભેચ્છા પાઠવી

દબાણરેશ પણ અમારા એકાઉન્ટટર એકાઉન્ટ પર રેનોબો ફેલાવો શેર તે ભારતવાસીઓ પ્રાઇડ મંથની શુભેચ્છા પાઠવી

Spread the love


– દબાણરેશ પણ અમારા એકાઉન્ટટર એકાઉન્ટ પર રેનોબો ફેલાવો શેર તે ભારતવાસીઓ પ્રાઇડ મંથની શુભેચ્છા પાઠવી

નવી દિલ્હી, તા. 4 જૂન, 2021, શુક્રવાર

વિશ્વના સૌથી મોટા પ્રવાસ સર્ચ એન્જિન ગૂગલે 2 જૂન રોઝ અમેરિકન એક્ટિવિસ્ટ ફ્રૈંક કેમિનીનાનું ડૂડલ સમર્પિત કર્યું છે. સામેની સમલિંગિકતા સનમાન અને તેના અધિકારની જગ્યા લડ્ડયા અને હવે સમલિંગિકતાની ઓળખ આવે છે. તેના અનુસંધાને દર વર્ષનો જૂન મહિનો ‘પ્રાઇડ મંથ’ તરીકે ઉજવવામાં આવે છે.

કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યાક્ષ રાહુલ ગાંધીએ ‘પ્રાઇડ મન્નાથને’ ભૂમિની શુભેચ્છા પાઠવી છે. રાહુલ ગાંધીએ એંસ્ટાગ્રામ પર રેનોબો ફાલ્ગ શેર કર્યો હતો અને લખ્યું હતું, શાંતિપૂર્ણ વ્યક્તિગત પસંદગીઓની સનમાન થવું છે. પ્રેમ પ્રેમ છે. એક અહેવાલની નોંધણી પહેલા કોઈ વાર આટલા મોટા નેતાની સોશ્યલ મીડિયા ખાતા પર એલજીબીટી કમ્યુનિટિ લખેલી હોય છે.

રાહુલ ગાંધીની આ પોસ્ટને અનેક લોકોએ સમર્થન આપ્યું છે. લોકોએ રાહુલ ગાંધીનો આભાર માન્યો, તેઓના સંમતિ પણ આવી. રાહુલ ગાંધી સિવાયના પ્રેરેસેસમાં પણ એક .ટર એકાઉન્ટ પર રેઇનબો ફ શેરગ શેર લખીને લખ્યો, ‘પ્રેમ પ્રેમ છે. બધા ભારતવાસીઓ પ્રાઇડ મંથની શુભેચ્છાઓ. ‘

શું છે પ્રાઈડ મંથ

સામેનો એક સમરંગી સમુદાય છે જેમાં ખરાબ નજરથી જોડાયેલા લોકોનો સમાવેશ થાય છે. સમલૈંગિક ત્વરિત નોકરીઓની કઢપિ મુકત થઈ ગઈ હતી, પરંતુ તેણીની ઓળખ સંસ્થિત સ્થિતિ હતી. એટલું જ નહીં, તેના જેવા લોકો માટે લડત ચલાવવામાં આવી.

સમાજની વાર્ષિનીના બાળકોના જીવનની પહેલી પગથિયું તે અમેરિકન સુપ્રીમ કોર્ટના બારણે ટકોરા માર્યા. ત્યારબાદ 1960 માં તેણીના વ્હાઇટ હાઉસની બહાર સમલિંગકોના અધિકાર માટે વિરોધ પ્રદર્શન પણ કરવામાં આવ્યું હતું.

અમેરિકામાં સમલિંગાના અધિકારની શરૂઆતનો વિરોધ પ્રદર્શન છે. સામેની વ્યક્તિઓએ ઘણા લોકો સાથે જોડાયેલા અનેક લોકો અને અનેક લોકોની સાથે જોડાયેલા લોકોને દર્શાવ્યા. આખરે સવિનય ઇરાદા અજવાળ સામેની કમિનીની અમેરિકન મહિલા નમવો પડકાર આપ્યો હતો અને ત્યારબાદ જૂન મહિનો પ્રાણી મંદિરની જેમ ઉજવાયો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *