કોરોના પર સારા સમાચાર: રોજિંદા કેસમાં 68% ઘટાડો, 60%થી વધુ વૃદ્ધ વસ્તીને વેક્સિનનો સિંગલ ડોઝ લાગ્યો

કોરોના પર સારા સમાચાર: રોજિંદા કેસમાં 68% ઘટાડો, 60%થી વધુ વૃદ્ધ વસ્તીને વેક્સિનનો સિંગલ ડોઝ લાગ્યો

Spread the love
  • દૈનિક કેસોમાં% 68% ઘટાડો, રસીની એક માત્રા પ્રાપ્ત કરતા વૃદ્ધ લોકોની 60૦% થી વધુ
  • બાળકોના વેક્સિનેશનની શરૂઆત લગભગ 25 જેટલી ડોઝની જરૂરી હોય છે

દેશમાં કોરોના કેસની સતત વાર્તા છે. આશ્ચર્યજનક દિવસ નોંધપાત્ર ઘટાડો પણ થાય છે. વેક્સિન લશ્વરે સંખ્યાબંધ ચળવળ છે. સ્વાસ્થ્ય મંત્રાલય શુક્રવાર પ્રેસ કન્ફર્ન્સ આ માહિતી આપે છે. નીતિ આયોગના સદસ્ય ડો .વીકેપોલેએ કહ્યું કે અવર વર્લ્ડ ઈન ડેટાના આધારે જણાવવામાં આવ્યું કે ભારપૂર્વક વેક્સિનનો સમય ઓછામાં ઓછો એક ડોઝ લેધર સંખ્યા 17.2 ઘટના છે. આ હકીકતની જેમ અમેરિકા આગળ વધ્યું છે. આ સિવાય 60 ટકા વધુ વયોવૃદ્ધ ખ્રિસ્તીઓ પણ વેક્સિનનો ઘટાડો એક ડોઝની ચૂકવણી છે.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે બાળકો પર કોવેક્સિન અને ઝાયડ્સની વેક્સિન ટ્રાયલ પ્રારંભિક નોંધાયેલ સંદેશ છે. આશરે 25 જેટલા ડોઝની જરૂરી છે. કૃષ્ણ બનાવટી વખતની વાર્તાઓ ધ્યાનમાં રાખો. સ્વાસ્થ્ય મંત્રાલયના વિરોધ મુજબ 7 મેનેજમેન્ટ પીક મનીને ડેટલા ઇલિસિસને કોઈ કોરોનાના રોટેશનમાં 68 ટકાનો ઘટાડો કર્યો છે. 66 ટકા નવા અભ્યાસ 5 રાજ્યોના સંદેશાઓ જણાવે છે અને 31 રાજય / કેન્દ્ર શાસ્ત્રી પ્રાર્થનાઓ છે. આ વાત જણાય છે કે લોકલ લેવલ પર વાઈરસને કાબુেশતી સફળતા મળી છે.

બાળકો 25 વર્ષ ડોઝ જોવા માટે
કોવેક્સિન ઇમરજન્સી યુઝના લિસ્ટમાં આખરે નાના વિલ્લમ પર ડો.વી.કોલે કહ્યું હતું કે અમે ભારતના બાયટેક અને ડબ્લ્યુએચઓની સાથે કામચલાઉ સંદેશા છે.
દેશમાં બાળકોના વેક્સિનેશનની શરૂઆત તેમણે બાળકોના કોવેક્સિન અને ઝાયડસની વેક્સિનની ટ્રાયલ શરૂ કરી હતી. તેના આશરે 25 જેટલા ડોઝની આવશ્યકતા છે. કૃષ્ણતી બનાવતી વખતે આ વાત ધ્યાનમાં લેવી.

257 ઘટનાઓ 100 થી વધુ ડેલી કેસ
સ્વાસ્થ્ય મંત્રાલયના નિરીક્ષણ સેક્રેટરી લવ અગ્રવાલાએ કહ્યું કે 377 કિસ્સાઓમાં 5 ટકા ઓછા કિસ્સા નોંધાયા છે. રિકવરીની સંખ્યામાં ઝડપથી વધારો થયો છે. તે 93.1 ટકા છે. રોઝ 100 થી વધુ કિસ્સાઓની સંખ્યા પણ ઘટી છે. 257 ઘટનાઓ હવે 100 થી વધુ ડેલી કેસની નોંધ કરે છે.

છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોનાની લગભગ 1.32 લાખ કેસ નોંધાય છે. છેલ્લા 8 દિવસ નવી કેસ 2 લાખ નોંધણીઓ જણાવે છે. અત્યાર સુધીનો વેક્સિન 22.41 કલાક ડોઝ અપાઈ ચુકવણી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *