કપલની સક્સેસ સ્ટોરી: બેંગલુરૂના હર્ષવર્ધન અને પરીક્ષા રાવે હેલ્ધી સ્નેક્સ સ્ટાર્ટઅપ લિટલ ગુડનેસની શરૂઆત કરી, B-12ની ઊણપ પૂરી કરવા ‘B-12’ જેગરી લોન્ચ કર્યું

કપલની સક્સેસ સ્ટોરી: બેંગલુરૂના હર્ષવર્ધન અને પરીક્ષા રાવે હેલ્ધી સ્નેક્સ સ્ટાર્ટઅપ લિટલ ગુડનેસની શરૂઆત કરી, B-12ની ઊણપ પૂરી કરવા ‘B-12’ જેગરી લોન્ચ કર્યું

Spread the love
  • હર્ષવર્ધને આઈઆઈએમ કોલકાસભર અભ્યાસ કરે છે અને તેની પત્ની પરીક્ષા ન્યુટ્રીશનિસ્ટ છે
  • ભારતમાં રહેતા 74 લોકો% લોકો વિટામિન બી -૨૨ ની અછત છે

બે વર્ષ પહેલાં બેંગલુરુનું શસ્ત્રવર્ધન અને પરીક્ષણ રાવે હલ્ધી સ્નેક્સ સ્ટાર્ટરેન્સી શરુઆત. આ વર્ષે તેણીના પ્રોડક્ટમાં બી -12 જેગરી પણ છેલ્લે થઈ છે. અડધા ગોલ ભારપૂર્વક બી -12 ની અછતની પૂર્તિ થાય છે. જો કે, મહાશ્ચ દરમ્યાન લોકો ઇમ્યુનિટી બિલ્ડિંગ અને હલ્દી ડાયનાટેને વધુ જાગૃતુ છે. રિસર્ચ ફર્મ યુરોમિનિટર પેગણા સંશોધન, ભારપૂર્વક નાશ્તાનો વ્યવસાય 33,500 હર્ષવર્ધને આઈઆઈએમ કોલકાસભર અભ્યાસ કરે છે અને તેની પત્ની પરીક્ષા ન્યુટ્રીશનિસ્ટ છે.

પરીક્ષાએ જણાવ્યું હતું કે, ભારતમાં રહેતા %ટ% લોકો વિટામિન બી -૨૨ ની અછત છે. આ એ વિટામિન છે જે હિમોગ્લોબિનનું ઉત્પાદન ખાસ ભૂમિકા ભજવે છે. આયર્ની અચ્છે છે જ્યારે વિટામિન લેવાનું સૂચન કર્યું છે. મોટાભાગના ભારિતો વિટામિનિને અન્ન પ્રદાન કરવા માટે પસંદ કરવાનું છે. પરીક્ષા માનવામાં આવે છે, તેને બદલે બી -12 જેગરી વધુ અસરકારક છે. જેગરીમાં ગ્લાઈસેમિક ઇન્ડેક્સ સંખ્યા છે અને છૂટાછવાયા અને પ્રવેશદ્વારનું પ્રમાણપત્ર વધુ છે.

અડધા પ્રોક્ટીકસમાં પ્રોટીન, વિટામિન બી -12, વિટામિન સી, આયર્ન અને ઝિંક પર ફોકસ થયા છે. આ બધી નોંધણીઓનો કોઈ એક ભાગ નથી. બ્રાંડ્ઝમાં મારો બાળકો, બાળકો માટેના પ્રોત્સાહન બ લોક્સમાં પ્રવેશ કરવો. સપ્ટેમ્બર 2019 માં આ બ્રાન્ડમાં એક કૂલ મિલિની શરુઆત પણ થઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *