ધો.12ના રિઝલ્ટ પર વિચારણા: CBSEની ધો.10ની રિઝલ્ટ પેટર્નમાં એક્સપર્ટ્સે જણાવી ખામીઓ; કહ્યું- ધો.12માં તેને લાગુ કરવી યોગ્ય નથી

ધો.12ના રિઝલ્ટ પર વિચારણા: CBSEની ધો.10ની રિઝલ્ટ પેટર્નમાં એક્સપર્ટ્સે જણાવી ખામીઓ; કહ્યું- ધો.12માં તેને લાગુ કરવી યોગ્ય નથી

Spread the love
  • એક્સપર્ટ્સ માનવા માટેના તમામ સ્કૂલોમાં યુનાઇટેડ ટ ટેસ્ટસ્ટ અને મિડ ટર્મ એક્ઝામ માટે એક સમાન આધાર નથી

સીબીએસઇના ધો .12 ની પરીક્ષા પછી ફરી રિઝલ્ટ પેટર્ન પર ચર્ચાઓ શરૂ થઈ. આયુકેશન એક્સપર્ટસ પહેલા રડવું પડ્યું .10 ની તપાસ માટે પેટર્ન ખામોની ગતિ શરૂ કરી દીધી છે. નીનુ બોલાવે છે .12 રિઝલ્લ કરો આ પેટર્ન લાગુ પડે છે. તેના પ્રથમ સ્તંભનો પ્લાન બનાવવામાં આવે છે ણ

પ્રધાન એ 1 જૂને પરીક્ષા રદ કરી
આ પહેલા કોરોણા મહાચોરી મધ્યસ્થ મંગળવારે એક જૂન દેશમાં ધો .12 ની બોર્ડની પરીક્ષા કેન્સલ થઈ. વડા પ્રધાન નશ્કરી પરીક્ષાના પ્રસંગોએ કહ્યું કે ધો .12 નૂ રિઝલ્ટ સમય સીમાની અંદર અને અંધાધૂંધી પ્રવાસ યોજાયો. સૌથી મોટી સોલ એ છેલ્લી વાર વિદ્યાર્થીઓના એસેસમેન્ટની એક જ વાર તપાસ કરવામાં આવે છે. સૌથી મોટી સોલ એ છેલ્લી સ્ટુંડ્સની એસેમેન્ટ્સ ગમે ત્યાં આવી શકે છે.

ઈન્ટરનેટ સસ્મેંટિ ધો .10
ધો .10 ની પરીક્ષાઓ પહેલા જ રદ કરી દીધી. તેનુ રિઝલ્ટ અભ્યાસ 5 કર્મચારીઓની પ્રવૃત્તિઓ દરેક ટીમની રચના છે. આ ટીમ પણ ઇન્ટરનેટ એસેમેન્ટના ધોવા .10 ના રિઝલ્ટ અભ્યાસ કરો.

યુટિનીટી કસોટી અને મિડ ટર્મના બધા સ્કૂલોમાં કોઈ એક નથી
એક્સપર્ટ્સ માનવા માટેના તમામ સ્કૂલોમાં યુનાઇટેડ ડેસ્ટીંગ અને મિડ ટર્મ એક્ઝામ માટે એક સમાન આધાર આપતા નથી. સંસ્કૃતિમાં બોર્ડની પરીક્ષા સરખામણીએ વધુ સચિત્ર યુનિટરીયલ કચેરી અને પ્રી-બોર્ડ એક્ઝામ કરંટ થાય છે, જ્યારે ઘણા સ્કૂલોમાં બેદરકાર સંપર્ક કરવામાં આવે છે.

શું કહે છે એક્સપર્ટ

  • ધ ઈન્ડિયન સ્કૂલના પ્રિન્સિપાલ તાનિયા જોશીએ જણાવ્યું હતું કે અમે ફક્ત બે અંક જ પ્લસ કરી શકો છો. તેના પરિણામે હાઈસ્કોર એચિવ કરનારના સમયગાળા થઈ શકે છે, કારણ કે ઇન્ટરનેટ એક્ઝામમાં બોર્ડની સરખામણીએ વધુ સુખતાઇથી માર્કિંગ કર્યા છે. પાછળ૦ અંકના પેપરમાં પ્રી-બોર્ડ પરીક્ષા સરખામણીએ વધુ સ્ટુડન્ટ્સ -૦-80૦ ટકા સીમા ચોરસ છે.
  • જોશી માર્કિની સમસ્યાઓ વિશે પણ સૂચનો છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે સ્કૂલનો રેફરન્સ વૃદ્ધ સરકામનાનો આ વર્ષ પણ અલગ-અલગ વિષયો માટે અલગ-અલગ કેટેગરીમાં લંબાઈની સંખ્યા સમાન હોઈ શકે છે. જો જો રેફરન્સના વર્ષોમાં 90 ટકા વધુ અંકો મેળવવામાં આવ્યા હતા તે સંખ્યા 10 છે, તો આ વર્ષે પણ 90 ટકા વધુ બેન્ડમાં 10 ટકા વધુ હોઈ શકે નહીં.
  • પુષ્પ વિહારમાં સમાનતા ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ પ્રિન્સિપાલ અમીતા મોહન કહે છે કે મ પોલીડેરેશન પોલિસી બને છે. મામ 33 ટકા અંક પ્રાપ્ત થયા પછી, જ્યાં એક સમયે પ્રી-બોર્ડસનો સમાવેશ થાય છે, જ્યારે બોર્ડ બોર્ડની પરીક્ષામાં 65 65-70૦ ટકા સુધી માર્કસ મળે છે. અમારા ભલામણ છે માર્ક વધારવા પરિવહન લિમિટેડ 2 થી વધારીને 4 કરો.
  • આરજીવીપી સૂરજમલ વિહારના પ્રિન્સિપાલ આર પી સિંહે જણાવ્યું હતું કે નિરંતર નીતિ લાંબી સમય ચાલે છે. મારો અંગત અસાધારણ કે બોર્ડના લગ્ન માટેના ધોવા .11 ના પરિમાણો ધ્યાનમાં લેવા જોઈએ. જ્યાં સુધી ધો .10 ના માર્ક પર વાત કરો, તો સીબીએસઇ એ ધો .12 નો રિઝલ્ટ મેળવો .10 મુખ્ય મુદ્દાઓ પર જોડાવા માટે.
  • શાલીમાર બાગ મોડર્નન પબ્લિકલ સ્કૂલના વાઈસ પ્રિન્સિપાલ મીનાનું નામ બોલાવે છે .10 ના વિદ્યાર્થીઓના પ્રી-બોર્ડન ધોવા .12 ના લોકોની સરખામણીએ વધુ સ્પષ્ટતા કરી છે, જે ધોવાઈ છે .12 નાં સમય દરમ્યાન કમ્પેટિટિવ ઘટનાઓ દુર્ઘટના બની રહી છે. જો પ્રી-બોર્ડની પરીક્ષાઓ 40 ટકા વેતન સૂચનો કરે છે, તો સ્કૂલની સાથે હાઈસ્કર અચિવ કરનાર સ્ટુડન્ટ્સના રિઝલ્ટ પણ પ્રભાવિત છે. આ પરિણામ સ્કૂલ ધો .12 માટે ધો .10 ની મુલ્યાંકન પેટરન અપનાવી શકાય.

ધો .12 થી આ 4 ફોર્મ્યુલા પર જાઓ
1. વિધિ રિઝલ્ટનુ મુલ્યાંકન તેના છેલ્લા 3 વર્ષોના પરફોર્મન્સના લગ્ન છે. ધો .9, 10 અને 11 ના રિઝલ્ટને સપોર્ટ કરી શકાય છે.
2. ધો .10 ની જેમ ધોવા .12 માટે પણ બ્બ્જેક્ટિવ ક્રેટેરિયા કાર્યવાહી કરવામાં આવે છે. કોઈ સ્ટુડન્ટ ઇન્ટરનેટ એસેસમેન્ટના બેઝ પર અપનાવવામાં આવેલા રિઝલ્ટથી સના સ્થાને રહેવાની શક્યતા નથી. તેના માટે કોરોનાથી બગડેલી મોડ સુધારવામાં આવે છે તે રાહ જોવી શકાય.
3. ધો .10 ના બોર્ડના રિઝલ્ટ અને ધો .12 ના ઇન્ટરનેટ એસેમેન્ટના વિદ્યાર્થીઓની રિઝલ્ટ પ્રક્રિયા કરવામાં આવી શકે છે.
ધો. ધો .11 અને 12 ની ઇન્ટરનેટ એસેસમેન્ટની સમીક્ષા રિઝલ્ટ પ્રક્રિયા કરી શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *