કાશ્મીરમાં BJP નેતા રાકેશ પંડિતની હત્યા: પરિવારે કહ્યું, ભાગલાવાદીઓને પસંદ નથી પંડિતોની હાજરી; નવી ગાઈડલાઈનમાં હવે સિક્યુરિટી વગર ઘર બહાર નહીં જઈ શકે કાર્યકરો

કાશ્મીરમાં BJP નેતા રાકેશ પંડિતની હત્યા: પરિવારે કહ્યું, ભાગલાવાદીઓને પસંદ નથી પંડિતોની હાજરી; નવી ગાઈડલાઈનમાં હવે સિક્યુરિટી વગર ઘર બહાર નહીં જઈ શકે કાર્યકરો

Spread the love
  • કોઈ પાર્ટી કાર્યકર સુરક્ષા ગાર્ડ વિના બહાર જઈ શકતો નથી; પરિવારના સભ્યો કહે છે કે ભાગલાવાદીઓને ખીણમાં કાશ્મીરી પંડિતોની હાજરી નથી જોઈતી

જમ્મુ કાશ્મીરમાં સમયગાળા દરમિયાન મારી માતાના જન્મના કાઉન્સિલર રાકેશની હત્યા થઈ.

  • હત્યાકાંડની ચર્ચા રાકેશના પરિણામે શીર્ષ સ્ક્ટેરી તપાસ કરવામાં આવી
  • ત્રણેય પરિસ્થિતિ નેતા રાકેશની આતંકીઓએ મારી માતૃ હત્યા કરી છે

દક્ષિણ કાશ્મીરના છેલ્લા 24 કલાક દરમ્યાન આતંકવાદી ઘટનાઓ બની હતી. બુધવારનો સમય આતંકવાદીઓ ત્રૈનાના જન્મના કાઉન્સિલર રાકેશ પંડિત પર હુમલો થયો હતો અને તેણીના માતા-પિતાની હત્યા કરવામાં આવી હતી. જ્યારે તલના સોજી કેમ્પમાં પોલીસની હથિયાર છિન્નવી લેટર અને પોલીસ પર ફાયરિંગ કરંટ આતંકવાદી મદદગાર જવાનોની જવાબદારીમાં આવી હતી.

સુરક્ષા કર્મચારી બિન પાર્ટીના કાર્યકરની બહાર રહેશો નહીં
સેના અધ્યક્ષની કાશ્મીર મુલાકાત વચ્ચેની ગઈકાલે આતંકવાદી પાલિના અધ્યાક્ષ કાશ્મિરી પંડિત અને મૃત્યુ નેતા રાકેશ પંડિતની પત્નીની મારી હત્યા થઈ છે. હત્યા પછીના કાશ્મીર રેન્ડેડ પોલીસ ઈન્સ્પેક્ટર જનરલ (આઈજીપી) વિજય કુમારે કહ્યું કે કોઈ સુરક્ષા કર્મચારી વિના પાર્ટીના કાર્યકર બહાર નીકળ્યા

આઇજીપ્ડીટી એક ટિ્વવ કહે છે કે હાલની કોઈ પણ પાર્ટીમાંથી દૂર પ્રવાસ પર જવાનું નથી. સલામતી કર્મચારીઓ સાથે મુલાકાત લેવાનું નક્કી કરો. તે સલામતીને દૂર કરે છે

એકવાર જણાવ્યું હતું કે, “સલામતી દૂર કરવામાં આવેલી સપલ્ટીના ઉલ્લંઘનને અને બિગરુરીને જીવન જીવવું છે, જ્યારે વિદેશી રાષ્ટ્ર છે, રાષ્ટ્રીય નેતા અને મ્યુનિસિપલ કમિટીના રાકેશ પંડિતની શ્સ્પિદ આતંકવાદીઓની હત્યાના એક દિવસ પછી, એકવાર નવી નવી જગ્યાનો ભાગ છે. સુરક્ષા મેળવવામાં આ નિયમોના પાલન સૂચનો છે.

દક્ષિણ કાશ્મીરના પુલવમા દર્શન ત્રિદ્યાંક નેતા રાકેશ પંડિતિની આતંકીઓ માતાપિતાની હત્યા કરી દીધી. આ ઘટના પછીના તબક્કે જ રાકેશને લગતી ઘટનાઓ નજીકની ખાનગી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી, પરંતુ તેની સારવાર દરમિયાન મોત નિપજાવ્યું હતું. પ્રસંગ પછી પોલીસનો સમાવેશ થાય છે. આ ઘટના પછીની પોલીસ દ્વારા આતંકવાદીઓની સમીક્ષાઓ ચાલુ છે.

રાકેશના પરીવારની ટોચની સ્ક્ટેરી તપાસ થઈ
વિકાસના નેતા રાકેશ પંડિતના આજે અંતિમ સંસ્કાર થયા. આ હત્યાના વિષય સંજય રૈનાએ જણાવ્યું હતું કે આત્મવિલોપન દ્વારા કોઈ છુપાયેલા ગોઠવણી કરવામાં આવી નથી. તેણીએ ભ્રષ્ટાચારી લવૈયાઓ (રાકેશ) ની કાલ્પનિક ઘટનામાં કશું જાણ્યું ન હતું. તેઓની હત્યાની ટોચની સ્ત્રોત તપાસ કરી શકાય છે.

રાકેશ પંડિતના મામા રાધા કૃષ્ણ રૈનાએ કહ્યું કે ભલે સીબીઆઈ હોય તો, આ આજુબાજુની પરિસ્થિતી શીર્ષ સ્ક્ટેરી તપાસની જરૂર છે. તેમણે એમ પણ કહ્યું નથી કે વિવિધતાવાદી માનસિકતાવાળા લોકો ખીણમાં કાશ્મીરી પંડિતોની હાજરી છે. તે ઉપરાંત કાશ્મિરી પંડિત ખીણમાં ઘણા લોકોની આંખો કા .ી રહી છે.

સિબ્બલે કહ્યું – આ પાગલપણા અટકાવવાનું ચાલુ છે
રાકેશ પંડિતની હત્યાકાંડની રાજનીતા અને પૂર્વ કેન્દ્રીય પ્રીતિલ સિબ્બલે કહ્યું કે રાજકારણમાં બંડૂકોનું કોઈ સ્થાન નથી, આતંકવાદીઓ ત્રિલાનામાં કાઉન્સિલર રાકેશ પંડિતની હત્યા કરી છે, 30 માર્ચે બનેલી અન્ય કાઉન્સિલરોના મૃત્યુ થયા છે.

જ્યારે, પૂર્વ વડાપ્રધાન ઓમર અબ્દુલ્લાએ કહ્યું, ‘જન્મના કાઉન્સિલર રાકેશ પંડિત કાશ્મીરમાં મુખ્ય તૃષ્ણા રાજકારિની હતની લાંબી સૂચિ છેલ્લી વાર આવી છે, હું તેના પરિશિષ્ટના ભાગરૂપે છૂટાછવાયો છું અને તેણીના પરિવારની શોક દુર્ઘટના છે. તેમના આમાને શાંતિ સંગ્રહ. ‘

શું છે સમગ્ર પરિસ્થિતિ
જમ્મુ કાશ્મીરમાં સમયગાળામાં બનેલી ઘટના કાઉન્સિલર પર ફાયરિંગ કરતી વખતે તેને હત્યા કરવામાં આવી. રાકેશ ઘટના થતી થતી થતી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી જાણકારી… પહેલા……… જ્યારે આ પ્રસંગ પછીના ઉપરાજપાલ મનોજ સિંહા ઘટના કથિત દુખ વ્યક્ત થઈ ગઈ હતી અને આતંકવાદી ઘટનાની ઘોંઘાટ થઈ હતી. આટકી ઘટનામાં રાકેશની સાથે પડોશીની એક પુત્રી પણ ઇજગ્રાસ્ટ આવી ગઈ છે, જે સારવાર અંતર્ગત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *