અડગ આત્મવિશ્વાસની જીત: દૃષ્ટિહીન પર્વતારોહકે માઉન્ટ એવરેસ્ટ સર કર્યો, ઈતિહાસ રચનારા પ્રથમ એશિયને કહ્યું, ‘સ્ટ્રોંગ માઈન્ડ હશે તો બધું શક્ય છે’

અડગ આત્મવિશ્વાસની જીત: દૃષ્ટિહીન પર્વતારોહકે માઉન્ટ એવરેસ્ટ સર કર્યો, ઈતિહાસ રચનારા પ્રથમ એશિયને કહ્યું, ‘સ્ટ્રોંગ માઈન્ડ હશે તો બધું શક્ય છે’

Spread the love
  • મરણ એવરેસ્ટ સર તે આશ્રિયાનો પ્રથમ દૃષ્ટિહીન પર્વતારોહક અને દુન્યરોનો નંબર નંબર પર્વતારોહક બન્યો છે
  • ઝેંગ હોંગે ​​21 વૃદ્ધ રેસ્ટોરેન્ટ બાઇકરેની દેખરેખની ઘટના બની હતી

‘લહોરો સે ડરકર નૌકા પાર નહીં હોતી, કશીશ કરનારી વોલ કી ક્વિટી હોતી નહીં હોતી’આ લાઇટન ચીન ક્લાસબર ઝેંગે હંગે સત્રક બતાવી છે. ઝેંગેંગની છેલ્લી હાઈએસ્ટ પીક સર છે. મરણ એવરેસ્ટ સર તે આશ્રિયાનો પ્રથમ દૃષ્ટિહીન પર્વતારોહક અને દુન્યરોનો નંબર નંબર પર્વતારોહક બન્યો છે.

‘લોકો કહે છે તમે નહીં કરો’
24 મેના રોઝ ઝેંગે 8,849 મીટર સુધી ચૈના કરી અને તે બેઝ કેમ્પ પર 27 મેના રોજ પર ફર્યો. દૃષ્ટિહીન તટસ્થ તેના લક્ષ્યમાં કોઈ અડચણ નહીં. ન્યુઝ એજન્સી સી.એન.એન. સાથે વાતચીત કરી, તમે ડિસબલ હોવ નોર્મલ, તમારી આંખો તમારી હાથ પગલાના છો, જો તમારી પાસે સ્ટ્રોંગ માઇન્ડ હશે તો કોઈ ફર્ક પડકારો નથી. લોકો જે કહે છે તે તમે નથી કરી શકતા. આરો સત્યવિશ્મિન કદી અડગ રહેવું.

દૃષ્ટિહીન પર્વતારોહક ટ્રેનિંગ
ઝેંગ હોંગે ​​21 વૃદ્ધ રેસ્ટોરેન્ટ બાઇકરેની દેખરેખની ઘટના બની હતી. અંધેટ્ટ પણ એક પર્વતારોહક બન્યું છે, જે કોઈ રોકી નથી. ઝેંગેને ટ્રેનીંગ દૃષ્ટિહીન એરિક વામિયરે આપી. તે વર્ષ 2021 માં મરાન એવરેસ્ટના ચણા બન્યો.

ક્લિમ્બિંગનો અર્થ મુશ્કેલી અને મુશ્કેલી છે
મરાન એવરેસ્ટાના અનુભવ વિશે કહેવું, હું સતત આવતો હતો, મને જાણતો હતો ત્યારે મારા મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ક્લિમ્બીંગમાં ત્રાસવાદી છો. ક્લિમ્બિંગનો અર્થ મુશ્કેલી અને મુશ્કેલી છે. ઝેંગે 30 માર્ચ રોપા નેપાળ્યો હતો અને 3 એપ્રિલથી મરાન એવરેસ્ટ માટે ચૃષ્ણ શરુ થયા. નેપાળીની કુરાન એવરેસ્ટ ચાવવા માટે હાથ-પગલા કર્વેલા પર્વતારોહકની દૃષ્ટિહીન પર્વતારોહકને લીલી ઝંડી ડિડી આવી. આ નિર્ણય પછી આત્મવિશ્વાસ સાથે ઝેંગેંગ પર્વતારોહણ શરુ થઈ અને તેને સફળતા મળી.

આની પહેલાં દૃષ્ટિહીન પર્વતારોહક અમેરિકન એરિક વેમર અને ્રસ્ટ્રિયો એન્ડી હોલ્ઝે મરાન એવરેસ્ટ સર તે ઇતિહાસ રચિત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *